Yoane sura ya kumi na munane. Wakati Yesu alipokwisha kusema maneno hayo, akaondoka pamoja na wanafunzi wake na kuvuka ngambo ya kijito cha Kidroni, nao wote wakaingia katika bustani iliyokuwa kule. Yuda yule aliyekuwa amemutoa alijua pahali pale kwa sababu Yesu alikuwa akikutana kule mara nyingi pamoja na wanafunzi wake. Yuda akatoa kundi la waaskari pamoja na walinzi waliotumwa na wakubwa wa makuhani na Wafarisayo, akakuja nao kwenye bustani wakibeba taa, mienge na silaha. Basi Yesu akiwa mwenye kujua maneno yote yatakayomupata Akawaendea na kuwauliza muna mutafuta nani? Wakamjibu, Yesu wa Nazareti. Yesu akawaambia, ni mimi. Na Yuda yule aliyekuwa amemtoa alikuwa akisimama pale pamoja nao. Yesu alipowaambia ni mimi, wakarudi nyuma na kuanguka. Yesu akawauliza tena, munamutafuta nani? Nao wakasema Yesu wa Nazareti. Yesu akajibu nimekwisha kuambia kwamba ni mimi. Basi ikiwa ni mimi munayemutafuta, muwaache hawa wanaokuwa nami wajiendeye. Alisema vile kusudi maneno haya aliyosema yapate kutimia: Sikupoteza hata mumoja kati ya wale ulionipa. Simoni Petro alikuwa na upanga akauchomoa na kumukata mtumishi wa kuhani mkubwa sikio la kuume. Jina la mtumishi yule lilikuwa Malko. Lakini Yesu akamwambia Petro, rudisha upanga wako katika kifuko chake. Inanipasa kunywa kikombe cha mateso Baba yangu alichonitayarishia. Basi lile kundi la waaskari na mkubwa wao pamoja na wale walinzi wa wakubwa wa Wayuda wakamukamata Yesu na kumufunga, wakamupeleka kwanza kwa Anasi. Anasi alikuwa mukwe wa Kayafa aliyekuwa kuhani mkubwa mwaka ule. Ni Kayafa aliyewashauria Wayuda kwamba ni afadhali mtu mumoja akufe kwa ajili ya watu wote. Simoni Petro na mwanafunzi mwingine walimufuata Yesu. Yule mwanafunzi alikuwa akijulikana na kuhani mkubwa. Kwa hiyo akaingia pamoja na Yesu ndani ya upango wa nyumba ya kuhani mkubwa. Lakini Petro alisimama nje karibu na mulango. Yule mwanafunzi mwingine aliyejulikana na kuhani mkubwa akatoka nje akasema na mwanamke aliyelinda mulango, naye akamwachilia Petro kuingia ndani. Yule mwanamke akamwambia Petro, wewe vile vile si mumoja wa wanafunzi wa mtu huyu? Petro akamjibu hapana, mimi si mwanafunzi wake. Watumishi na walinzi walikuwa wamekonga moto kwa sababu wakati ule ulikuwa wa baridi. Nao walisimama pale wakiota moto. Petro alisimama pale vile vile, akiota moto pamoja nao. Kuhani mkubwa akamuuliza Yesu juu ya wanafunzi wake na juu ya mafundisho yake. Yesu akamjibu, Nilisema na watu wote wazi wazi, nilifundisha siku zote katika nyumba za kuabudia na katika hekalu, pahali Wayuda wote wanapokutana. Sikusema kitu kwa uficho. Basi kwa sababu gani unaniuliza mimi? Waulize wale waliosikia mambo niliyosema, kwa maana wanajua vizuri nini niliyosema. Yesu aliposema maneno haya, mumoja wa walinzi waliokuwa karibu naye Akamupiga kofi akisema, ni hivi unavyopaswa kumjibu kuhani mkubwa? Yesu akamjibu, kama nimesema vibaya, onyesha ubaya ule, lakini kama nimesema vizuri, kwa nini unanipiga? Kisha Anasi akamtuma Yesu akiwa amefungwa kwa Kayafa kuhani mkubwa. wakati ule Simoni Petro alikuwa angali pale akiota moto. Basi wakamuuliza, wewe vilevile vile, si umoja wa wanafunzi wa mutu huyu? Petro akakana akisema, hapana, mimi si mwanafunzi wake. Mtumishi mumoja wa kuhani mkubwa aliyekuwa ndugu ya mutu yule Petro aliyemukata sikio akamwambia mimi sikukuona kule katika bustani pamoja naye? Lakini Petro akakana tena, na pale pale jogoo akawika. Na kulipokucha, asubuhi mapema, wakamtosha Yesu kwa Kayafa na kumupeleka kwenye nyumba ya liwali, lakini Wayuda wenyewe hawakuingia ndani ya nyumba ya liwali kwa maana, kwa njia ile wangezichafua na kutoweza kuwa tayari kula karamu ya Pasaka. Kwa hiyo Pilato akawakuta nje na kuwauliza mnamshitaki, mutu huyu juu ya nini? Nao wakamjibu, kama asingekuwa mutenda maovu, tusingemuleta kwako. Pilato akawaambia, ninyi wenyewe mumukamate na mumuhukumu kufuatana na sheria yenu. Wakamjibu, sisi hatuna ruhusa ya kuua mtu. Ilifanyika hivi kusudi litimie lile neno Yesu alilosema kwa kuonyesha kifo gani atakachokufa. Halafu Pilato akarudi ndani ya nyumba, akamwita Yesu na kumuuliza, wewe ni mfalme wa Wayuda? Yesu akajibu, unasema hivi kutokana na mawazo yako mwenyewe au watu wengine wamekuambia habari zangu? Pilato akajibu mimi si Myuda. Watu wa taifa lako na wakubwa wa makuhani ndio waliokuleta kwangu, umefanya nini? Yesu akajibu ufalme wangu si wa dunia hii. ufalme wangu ungekuwa wa dunia hii, watumishi wangu wangenipigania kusudi nisitolewe kwa Wayuda, lakini sasa ufalme wangu si wa hapa katika dunia. Halafu Pilato akamuuliza, nikusema wewe ni mfalme? Yesu akamjibu, wewe umesema kwamba mimi ni mfalme. Mimi nimezaliwa na kuja katika dunia kusudi nishuhudie ukweli. Wote wanaokuwa upande wa ukweli wananisikiliza mimi. Pilato akamuuliza Ukweli ni nini? Pilato alipokwisha kusema neno hili, akatoka tena nje na kuwaambia Wayuda, mimi sioni hata sababu moja ya kumuhukumu mtu huyu. Lakini kufuatana na desturi yenu, ninazoea kuwafungulia mfungwa mumoja wakati wa sikukuu ya Pasaka. Basi, munataka niwafungulie mfalme wa Wayuda? Halafu wakalalamika kwa nguvu. Yule Baraba alikuwa mnyang'anyi.