Muheshimiwa Theofilo, katika kitabu changu cha kwanza nilikuelezea mambo yote Yesu aliyofanya na kufundisha tangu alipoanza kazi yake, mpaka siku ile aliponyanyuliwa mbinguni. Mbele ya kunyanyuliwa kule, alitoa maagizo kwa njia ya Roho Mutakatifu kwa watu aliokuwa amewachagua kuwa mitume wake. Nyuma ya kufa kwake, alijionyesha kwao kwa namna nyingi, kwa kuhakikisha kwamba amefufuka. Kwa muda wa siku makumi ine alionekana kwao na kusema nao juu ya maneno yanayoelekea ufalme wa Mungu. Siku moja alipokuwa akikusanyika pamoja nao, akawaagiza musitoke Yerusalema, lakini mubaki kule, mukingojea zawadi ambayo Baba yangu aliahidi, ile niliyowaambia ninyi. Kwa maana Yohani alibatiza kwa maji, lakini kisha siku chache ninyi mutabatizwa kwa Roho Mtakatifu. Basi mitume walipokusanyika pamoja na Yesu wakamuuliza, Bwana, wakati huu ndio utakapowarudishia Waisraeli ufalme wao? Yesu akawajibu, si kazi yenu kutambua siku wala nyakati Baba yangu alizopanga kwa mamlaka yake mwenyewe. Lakini mutapokea uwezo, wakati Roho Mtakatifu atakaposhuka juu yenu, nanyi mutakuwa washuhuda wangu katika Yerusalema, katika Yudea yote na Samaria, na hata katika nchi zote za dunia. Kisha kusema maneno haya Yesu akanyanyuliwa mbinguni, nao walikuwa wakimwangalia na wingu likamuficha hata hawakumwona tena. Walipokuwa wangali wakiangalia mbinguni wakati Yesu alipopanda, kwa rafla kukaonekana watu wawili wanaovaa nguo nyeupe wakasimama karibu nao. Watu hao wakawaambia, ninyi Wagalilaya sababu gani munasimama pale mkiangalia mbinguni? Huyu Yesu aliyenyanyuliwa toka katikati yenu kwenda mbinguni atarudi sawa vile mlivyomwona akienda. Kisha mitume wakarudi Yerusalema tokea kwenye mlima wa Mizeituni unaokuwa karibu na muji huo kwenye umbali wa yapata kilometre moja. Walipofika katika muji wakapanda katika chumba cha gorofi walipokuwa wanazoea kukutanana na waliokuwa pale ni hawa Petro, Yohane, Yakobo, Andrea, Filipo, Toma, Bartolomayo, Matayo, Yakobo mwana wa Alfayo, Simoni wa kikundi cha Wazeloti na Yuda mwana wa Yakobo. Hawa wote walikuwa wakikusanyika kwa nia moja kwa kuomba. Pamoja na wanawake wa moja Maria mama wa Yesu na wandugu za Yesu. Katika siku zile kulikuwa mkutano wa wandugu waamini yapata watu mia moja makumi mbili. Basi Petro akasimama katikati yao akasema Wandugu zangu ilikuwa lazima yale maandiko matakatifu yatimie ambayo Roho Mtakatifu alitabiri kwa kinywa cha mfalme Daudi juu ya Yuda, yule aliyewaongoza wale waliomkamata Yesu. Yuda alikuwa mumoja wa kundi letu, naye alikuwa ameshiriki pamoja nasi katika kazi hii. Yuda alinunua shamba kwa njia ya fedha alizopata kwa ajili ya kitendo chake cha uovu. Pale akaangukia kichwa chini. Maiti yakapasuka na matumbo-tumbo yake yote yakatoka nje. Jambo hilo likajulikana na wakaaji wote wa Yerusalema, hata wakaita shamba lile katika lugha yao Akeldama, maana yake shamba la damu, kwa sababu imeandikwa hivi katika kitabu cha Zaburi: makao yake yabakie ukiwa, na mtu asiishi ndani yake na imeandikwa tena, mutu mwingine atwaye kazi yake. Basi kwa hiyo ni lazima mutu mumoja ajiunge pamoja nasi kuwa mshuhuda wa ufufuko wa Bwana Yesu. Mutu yule anapaswa kuwa mumoja kati ya wale waliokuwa wakitusindikiza kwa wakati wote, Bwana Yesu alipokuwa pamoja nasi, tangia wakati Yohane alipomubatiza mpaka siku ile Yesu aliponyanyuliwa toka katikati yetu kwenda mbinguni. Basi wakataja watu wawili. Mumoja alikuwa Yosefu, aliyeitwa vilevile Barisaba na aliyejulikana vilevile kwa jina la Yusto na mwingine Matia. Kisha wakaomba wakisema, Bwana, wewe unaijua yanayokuwa ndani ya mioyo ya watu wote. Utuonyeshe ni nani uliyemchagua kati ya hawa wawili kusudi atiwe katika kazi hii ya kuwa mtume kwenye nafasi Yuda aliyoacha na kwenda pahali pake mwenyewe. Halafu wakapiga kura na kura ikamwangukia Matia. Naye akaongezwa katika kundi la wale mitume kumi na mumoja.