Matendo, sura ya pili. Wakati siku ya Pentekoste ilipotimia, wanafunzi walikuwa wamekusanyika wote pamoja wakibaki kwenye nafasi moja. Mara moja uvumi uliokuwa kama upepo unaovuma kwa nguvu sana ukashuka kutoka mbinguni, nao ukajaa ndani ya nyumba yote walimokuwa wakiikaa kisha wakaona mfano wa ndimi za moto zikitokea nazo zikasambaa na kushuka juu ya kila mmoja wao. Wote wakapewa Roho Mtakatifu na kuanza kusema kwa lugha mbalimbali, kwa kadiri Roho alivyowawezesha kusema. Katika Yerusalema kulikaa Wayuda wa moja waliotoka katika nchi zote za dunia, nao walikuwa watu wenye kuogopa Mungu. Wakati waliposikia ile fujo, wakakusanyika kwa wingi. Wote wakapigwa na mshangao. Kwa sababu kila mmoja wao aliwasikia waamini wakisema katika lugha yake ya kuzaliwa. Wakashituka na kushangaa wakisema, Hawa wote wanaosema si wazaliwa wa Galilaya? Basi namna gani kila mmoja wetu anawasikia wakisema lugha yake ya kuzaliwa? Kati yetu kuna watu wenye kutoka katika nchi hizi. Parti, Medi, Elamu, Mesopotamia, Yudea, Kapadokia, Ponto, Jimbo la Azia, Furigia, Pamfilia, Misri na pande za Libya karibu na Kurene. Vile vile kuna wageni waliotoka Roma. Kati yao kuna Wayuda na watu waliofuata dini ya Kiyuda. Na kuna watu wa nchi ya Krete na ya Arabia. Hata hivi tunawasikia hawa wote wakisema habari za matendo makubwa ya Mungu katika lugha zetu za kuzaliwa. Wote wakashituka na kushangaa wakaulizana, Maana ya mambo haya ni nini? Lakini wengine waliwachekelea waamini wakisema, watu hawa wamelewa kabisa. Basi Petro akasimama pamoja na wale mitume wengine kumi na mumoja na kuanza kusema kwa sauti kubwa mbele ya watu, ninyi wa Yuda, nanyi wote munaokaa Yerusalema, musikilize vizuri, mutege sikio kwa maneno nitakayowaambia. Watu hawa si walevi kama munavyozani, kwa sababu ingali tu saa tatu ya asubuhi. Lakini jambo hili ni lile lililosemwa na Nabii Yoeli. Mungu anasema, "Katika siku za mwisho, nitashusha Roho wangu juu ya watu wote, wana wenu na binti zenu watatabiri, vijana wenu wataona maono, nao wazee wenu wataota ndoto. Hakika, katika siku zile, nitashusha Roho wangu juu ya watumishi wangu, wanaume na wanawake, nao watatabiri." Nami nitafanya maajabu juu katika mbingu na vitambulisho chini katika dunia. Kutakuwa damu, moto na moshi mwingi. Jua litatiwa giza, mwezi utakuwa kama damu mbele ya kutimia kwa siku ya Bwana, ile siku kubwa na ya utukufu. Halafu watu wote watakaoomba kwa jina la Bwana ataokolewa. Ninyi wananchi wenzangu wa Israeli, musikilize maneno haya. Yesu wa Nazareti alikuwa mutu aliyetambulishwa wazi na Mungu mbele yenu kwa njia ya vitambulisho, miujiza na maajabu aliyofanya katikati yenu, kama munavyojua ninyi wenyewe. Mutu huyu alitolewa kwenu kufuatana na mpango uliokusudiwa na kujulikana na Mungu tangu zamani, Nanyi mlimuua kwa kumtia katika mikono ya wenye zambi wamutundike juu ya msalaba. Lakini Mungu alimufufua, akimfungua toka vifungo vya lufu, kwa sababu haikuwezekana afungwe na lufu. Kwa maana mfalme Daudi alisema hivi juu yake: Nilikuwa nikimwona Bwana mbele yangu saa zote, yeye ni karibu nami kusudi nisitikisike. Ni kwa hiyo moyo wangu unafurahi, ulimi wangu unashangilia, nami ninakaa na matumaini. Maana hautaniachilia kubaki katika kuzimu, hautakubali mtumishi wako mtakatifu apate kuoza. Umenionesha njia za uzima, utanijaza furaha nitakapokuwa karibu nawe. Wandugu, Inanipasa kuwaambia kwa uodari juu ya babu yetu mkubwa Daudi. Yeye alikufa na kuzikwa nalo kaburi lake lingali hata leo. Lakini kwa sababu alikuwa nabii, alijua kwamba Mungu amemwaahidi kwa kiapo, kwamba atamtawalisha mmoja wa wazao wake kwa kurizi ufalme wake. Daudi aliona kwa mbali yale yatakayotokea. Ni kwa sababu hii alisema maneno haya juu ya ufufuko wa Kristo. Hakuachiliwa kubaki katika kuzimu wala mwili wake haukuoza. Mungu alimufufua huyo Yesu na sisi wote tuko washuhuda wa, wa jambo hili. Na kisha kunyanyuliwa, aikae na mamlaka kwa kuume kwa Mungu Baba yake, yeye akamupa Roho Mutakatifu aliyeahidiwa. Naye akamshusha juu yetu sawa vile munavyojionea na kusikia wenyewe. Maana Daudi mwenyewe hakupanda mbinguni, lakini alisema Bwana wetu Mungu alimwambia bwana wangu, ikaa na mamlaka kwa kuume kwangu mpaka nitakapowaweka waadui zako chini ya miguu yako, wakuwe kama kiti cha kupumzishia miguu. Kwa hiyo watu wa taifa la Israeli wajue hakika kwamba yule Yesu mliyemtundika juu ya msalaba, Mungu amemfanya kuwa Bwana na Masia. Nao watu waliposikia maneno hayo wakachomwa katika mioyo yao, na kuwaambia Petro na mitume wengine, wa ndugu zetu, tufanye nini? Petro akawajibu, mugeuke toka katika dhambi zenu na kila mumoja wenu abatizwe kwa jina la Yesu Kristo, na Mungu atawasamehe zambi zenu. Hivi mutapokea zawadi ya Roho Mutakatifu, kwa maana ahadi hii ya Mungu ilitolewa kwenu, kwa watoto wenu, na kwa wote wanaokaa mbali, ndiyo wote ambao Bwana Mungu wetu atakawawaita. Petro akazidi kusema maneno mengine ya kuwaonya na kuwatia moyo akisema mujiokoe, toka kati ya kizazi hiki kipotovu. Siku ile watu waliosadiki mafundisho ya Petro wakabatizwa, na kadiri ya watu elfu tatu wakaongezeka katika kundi la wanafunzi. Nao walikuwa wakishitoa kufuata mafundisho ya mitume, kuishi katika ushirika wa kindugu, kumega mukate na kuomba. Kila mmoja wao akaingiwa na woga. Nao mitume walifanya maajabu na vitambulisho vingi, na wanafunzi wote waliishi katika umoja na katika ushirika wa vitu vyao vyote. Waliuzisha mali zao na vyote walivyokuwa navyo, na kugawanya kati yao kufuatana na mahitaji ya kila mutu. Kila siku walikuwa wakikusanyika pamoja katika hekalu nao walikula chakula pamoja katika nyumba zao kwa furaha na katika unyenyekevu. Nao walisifu Mungu na kufurahiwa na watu wote, na kila siku Bwana aliongeza katika kundi la waamini watu waliokuwa wakiokolewa.