Matendo sura ya tatu. Siku moja na saa tisa ya mchana. Petro na Yohane walienda katika hekalu kwa wakati wa maombi. Karibu na mulango mumoja wa hekalu unaoitwa muzuri. Kulikuwa mutu mumoja aliyekuwa kiwete tangia kuzaliwa kwake. Kila siku walimubeba na kumuweka kwenye mulango huo kusudi aombe musaada kwa watu waliokuwa wakiingia katika hekalu. Yule kiwete alipowaona Petro na Yohane wakiingia ndani ya hekalu, akawaomba msaada. Petro na Yohane wakamkazia macho, naye Petro akamwambia, "Utuangalie." Yule kiwete akawaangalia akitumainia kupata kitu fulani toka kwao. Lakini Petro akamwambia, sina mali yoyote lakini nitakupa kile ninachokuwa nacho. Kwa jina la Yesu Kristo wa Nazareti ninakuamuru simama, utembee. Halafu Petro akamshika mkono wa kuume na kumsimamisha, na pale pale miguu na vifundo vya miguu yake vikakaza kwa nguvu, akaruka, akasimama na kuanza kutembea kisha akaingia pamoja nao ndani ya hekalu akitembea akiruka ruka na kumusifu Mungu. Watu wote waliokuwa mule walimuona akitembea na kumusifu Mungu. Walipotambua kwamba yeye ndiye yule kiwete aliyekuwa akiikaa na kuomba-omba msaada kwenye mulango wa hekalu unaoitwa Muzuri, wakashikwa na hofu na kushangaa sana na mambo yale yaliyomtokea mutu huyo. hakutaka kuwachana na Petro na Yohani. Kwa hiyo watu wote wakashangaa sana na kukimbilia kwenye baraza la hekalu wanaloita la Solomono. Petro alipoona maneno yale akawaambia watu, wananchi wenzangu wa Israeli, sababu gani munashangazwa na jambo hili? Sababu gani munatukazia macho? Munafikiri kwamba mutu huyu amepata kutembea kutokana na uwezo wetu sisi wenyewe au kwa haki yetu mbele ya Mungu? Mungu wa Abrahamu, Isaka na Yakobo, Mungu wa babu zetu ameonyesha kwamba mtumishi wake Yesu ni mwenye utukufu. Ninyi wenyewe mulimutoa na kumkana mbele ya Mtawala Pilato, ijapokuwa Pilato alikuwa ameamua kwamba afunguliwe Yeye alikuwa mtakatifu na mwenye haki, lakini mukamukana, mukataka Pilato awafungulie muuaji, halafu mkamuua yule anayekuwa asili ya uzima. Lakini Mungu amemfufua, na sisi ni washuhuda wa jambo hilo. Mutu huyu mnayemjua na kumuona, amepata tena nguvu kwa uwezo wa jina la Yesu. kwa njia ya kuaminia jina hili yeye amepona kabisa, sawa vile ninyi wote munavyojionea, kwa njia ya kumwaminia Yesu. Sasa wandugu zangu, za ninajua kwamba ninyi na wakubwa wenu mumemutendea Yesu hayo yote pasipo kujua nini munayofanya. Lakini ni hivi Mungu alivyotimiza maneno aliyotangaza tangu zamani kwa kinywa cha manabii wote kwamba Masiya wake atateswa. Basi mgeuke toka katika zambi, mumurudilie Mungu kusudi awasamee zambi zenu. Hivi Bwana atawaletea nyakati za kutulizwa, naye atawatumia Masia, ndiye Yesu aliyechaguliwa tangu zamani kwa kuwaokoa. yeye anapaswa kubaki mbinguni mpaka zitakapotimia zile nyakati Mungu atakapotengeneza vitu vyote sawa vile alivyosema tangu zamani kwa kinywa cha manabii wake watakatifu. Kwa maana Musa alisema, Bwana Mungu wenu atawatumia ninyi nabii anaekuwa sawa mimi toka katika taifa lenu. Nanyi mutasikiliza mambo yote nabii yule atakayowaambia. Na mutu yeyote atakayekataa kumusikiliza nabii yule Atatengwa mbali na taifa la Mungu na kuuawa. Na manabii waliosema tangia Samueli na wale waliomfuata wote walitangaza mambo haya yanayotokea siku hizi. Ahadi Mungu alizotoa kwa njia ya manabii ni kwenu. Vile vile agano Mungu alilofanya na babu zenu ni kwa ajili yenu wakati alipomwambia Abrahamu kwa njia ya wazao wako watu wote wa dunia watabarikiwa. Hivi Mungu alimutuma mtumishi wake kwa ajili yenu kwanza, kusudi awabariki ninyi, akimugeuza kila mmoja wenu toka katika njia zake mbaya.