Matendo sura ya ine. Petro na Yohane walipokuwa wangali wakisema mbele ya watu, makuhani mkubwa wa walinzi wa hekalu pamoja na wasadukayo wakafika. Wao walichukizwa sana kwa sababu wale mitume wawili walikuwa wakiwafundisha watu na kutangaza kwao kwamba Yesu alifufuka. Nao ufufuko wake unahakikisha kwamba wafu watafufuka. Kwa hiyo wakawakamata na kuwatia katika kifungo mpaka kesho yake, kwa maana ilikuwa imekwisha kuwa magharibi. Lakini wengi kati ya watu waliosikia mafundisho ya Petro na Yohane wakaamini, kadiri ya watu elfu tano wakaongezeka katika kundi la waamini. Kesho yake, wasimamizi wa Wayuda wazee na walimu wa sheria wakakusanyika Yerusalema. Kulikuwa vile vile kuhani mkubwa Anasi, Kayafa, Yohane, Alesanduro na watu wengine wote wa ukoo wa kuhani mkubwa. Wakasimamisha Petro na Yohane mbele yao na kuwauliza, ni kwa uwezo gani au kwa jina la nani ninyi mumefanya jambo lile? Halafu Petro akiwa amejazwa na Roho Mtakatifu, akawajibu: Ninyi wasimamizi wa watu nanyi wazee, sisi tunasambishwa leo juu ya wema tuliyomtendea mtu huyu aliyekuwa kiwete na juu ya namna alivyoponyeshwa. Kwa hiyo ninyi wote pamoja na Waisraeli wote mujue vizuri kwamba mtu huyu anayesimama mbele yenu akiwa mzima kabisa ni kwa uwezo wa jina la Yesu Kristo wa Nazareti, yule muliye mtundika juu ya msalaba, lakini Mungu amemufufua. Yeye ndiye maandiko matakatifu yanayosema hivi juu yake, jiwe lililokataliwa na ninyi wajengaji limekuwa sasa jiwe kubwa la msingi hivi Hakuna anayeweza kuokolewa kwa njia ya mtu mwingine yeyote kwa maana katika dunia nzima hakuna jina lingine lolote watu walilopewa lenye uwezo wa kuwaokoa. Wajumbe wa baraza kubwa walishangaa sana kuona namna Petro na Yohane walivyosema bila woga na kujua kwamba walikuwa watu wasiojulikana na wasiokuwa na elimu. Wakatambua kwamba walikuwa pamoja na Yesu. Lakini kufuatana na vile walivyomwona mutu yule aliyeponyeshwa akisimama pale pamoja nao, wakakosewa na la kusema. Basi wakawaamuru watoke katika baraza kubwa na kwenda nje, nao wakaulizana shauri wao kwa wao wakisema, tutafanya nini na watu hawa? Wakaaji wote Yerusalemu Wanajua kwamba wameonyesha vitambulisho nasi hatuwezi kukana jambo lile, lakini kwa kuzuiza habari za jambo lililotokea zisisambae zaidi kati ya watu, tuwakataze kwa ukali wasiendelee tena kusema na mtu yeyote wakitaja jina la Yesu. Kisha wakawaita tena na kuwakataza kabisa kusema na kufundisha kwa jina la Yesu. Lakini Petro na Yohane wakawajibu, Muamue ninyi wenyewe ni haki mbele ya Mungu kuwatii ninyi kuliko kumutii Mungu? Kwa maana sisi hatuwezi kuacha kusema juu ya mambo tuliyoyaona na kuyasikia. Kisha wale wakubwa wa baraza wakawakataza tena kwa ukali na kuwaachilia kwenda. Hawakupata njia ya kuwaadhibu. Kwa maana watu wote walikuwa wakimusifu Mungu kwa ajili ya jambo lile lililotendeka. Naye yule mtu aliyeponyeshwa kwa njia ya kitambulisho hiki alikuwa na umri wa miaka zaidi ya makumi nne. Petro na Yohane walipofunguliwa wakarudi kwa wenzao na kuwaelezea maneno yote. Wakubwa wa makuhani na wasimamizi wa watu waliowaambia. Nao waliposikia habari hii, wote wakamwomba Mungu kwa nia moja, wakisema eh, hey, Bwana ni wewe uliyeumba mbingu, dunia na bahari na vitu vyote vinavyokuwa ndani yao. Ni wewe uliyesema maneno haya kwa njia ya Roho Mtakatifu kwa kinywa cha mtumishi wako babu yetu mkubwa Daudi kwa nini mataifa wanafanya fujo na kwa nini watu wanafanya mipango ya ovyo? Wafalme wanajikusanya, wakubwa wanafanya shauri wapate kumwasi Bwana naye Kristo aliyemchagua. Ndiyo, ni kweli. Mfalme Herode naye mtawala Pontio Pilato walikusanyika katika mji huu pamoja na Waisraeli na watu wa mataifa mengine kwa kufanya shauri baya juu ya mtumishi wako mtakatifu Yesu uliyemchagua kuwa Kristo. Hivi walitimiza mambo uliyokuwa umekusudia tangu zamani kwa uwezo wako na kwa mapenzi yako. Na sasa, ee Bwana, angalia vitisho vyao, basi utuwezeshe sisi watumishi wako tupate kutangaza neno lako kwa uhodari kabisa. Utumie nguvu zako kwa kuponyesha watu, kwa kufanya maajabu na vitambulisho, kwa uwezo wa jina la mtumishi wako mutakatifu Yesu. Walipokwisha kuomba, nafasi ile walipokuwa wakikusanyika ikatikisika, nao wote wakajazwa na roho Mutakatifu na kuanza kutangaza neno la Mungu kwa uhodari. Kundi lote la waamini walikuwa na roho moja na nia moja. Hakuna hata mmoja wao aliyehesabia mali yake kuwa yake mwenyewe, lakini walishirikiana katika vitu vyote. Nao mitume walishuhudia ufufuko wa Bwana Yesu kwa uwezo mkubwa, na Mungu akawabariki wote sana. Hakuna hata mtu mmoja kati ya wanafunzi aliyekuwa mkosefu, kwa maana wale waliokuwa na mashamba au nyumba waliziuzisha na kuleta fedha waliopata kwa mikono ya mitume. Nao walizigawanya kwa watu wote kufuatana na mahitaji ya kila mumoja. Na kulikuwa Mulawi mmoja muzaliwa wa kisanga cha Kipuro, jina lake Yosefu. Mitume walimwita kwa jina lingine la Barnaba, maana yake mwenye kutia moyo. Mutu huyu aliuzisha shamba alilokuwa nalo na kuleta fedha alizopata kwa mikono ya mitume.