Matendo sura ya tano. Vile vile kulikuwa mutu mwingine mumoja aliyeitwa Anania. Yeye alipokwisha kupatana na muke wake Safira, akauzisha shamba lake. Lakini akaficha sehemu ya feza alizopata na kuleta sehemu iliyobaki kwa mikono ya mitume. Muke wake alijua maneno hayo yote. Basi Petro akamuuliza Anania, namna gani shetani amekuingia hata akakusemesha uongo mbele ya Roho Mtakatifu na kuficha sehemu ya fedha ulizopata ulipouzisha lile shamba? Mbele haujauzisha lile shamba si lilikuwa mali yako? Na nyuma ya kuliuzisha fedha ulizopata haungezitumia sawa unavyotaka? Basi namna gani? Ulikusudia kufanya jambo kama hili? Haukusema uongo mbele ya watu, lakini mbele ya Mungu. Anania aliposikia maneno hayo, mara moja akaanguka chini na kufa. Na wote waliosikia habari ile, wakashikwa sana na woga. Kisha vijana wakakuja, wakafunika maiti yake, wakamubeba mbali na muji na kumuzika. Kulipopita karibu saa tatu, mke wake akafika pasipo kujua mambo yaliyotokea. Petro akamuuliza, Uniambie, hii ndiyo jumla ya fedha mulizopata mulipouzisha shamba lenu? Akamjibu, ndiyo ni hii. Halafu Petro akamwambia, namna gani mulipatana kwa kumupima roho wa Bwana? Sikiliza, wale wanaotoka kumuzika mume wako wamefika hapa kwenye mulango, nao watakupeleka vile vile mara moja. Safira akaanguka chini mbele ya Petro na kufa. Halafu wale vijana wakaingia ndani, wakamukuta amekwisha kufa. Basi wakamubeba mbali na muji na kumuzika kule karibu na mume wake. Halafu kanisa lote na wote waliosikia habari ile wakashikwa sana na woga. Mitume walifanya maajabu na vitambulisho vingi katikati ya watu. Waamini wote walizoea kukusanyika katika baraza wanaloliita la Solomono, na hapa kukua hata mutu mmoja asiyekuwa mwamini aliyesubutu kujiunga nao, lakini hata hivi, wanafunzi walisifiwa sana na watu. hesabu ya watu waliomwamini Bwana, wanaume na wanawake ilizidi kuongezeka sana. Na kufuatana na mambo yote yaliyotokea, watu waliwapeleka wagonjwa katika barabara, wakiwalalisha juu ya mikeka na vipoi, kusudi Petro atakapopita kivuli chake kipate tu kufika kwenye wamoja wao. Watu wengi vilevile vile kutoka miji inayokuwa pembeni ya Yerusalema walikusanyika, wakiwaleta wagonjwa na watu wanaoteswa na pepo na wote wakaponyeshwa. Halafu kuhani mukubwa na washiriki wake wote, ndio watu wa chama cha Wasadukayo, wakawaonea mitume wivu. Basi wakafunga mitume na kuwapeleka ndani ya nyumba kubwa ya kifungo. Lakini usiku malaika wa Bwana akafungua milango ya kifungo, akawaondosha mitume mule na kuwaambia mwende ndani ya hekalu na mtangaze kwa watu maneno yote yanayoelekea uzima mpya. Na sawa vile walivyoambiwa, asubuhi mapema wakaingia ndani ya hekalu na kuanza kuwafundisha watu. Kuhani mkubwa na wale washiriki walipofika, wakawakusanya wasimamizi wote wa Waisraeli kwa kufanya mkutano wa baraza kubwa, nao wakawatuma watu kwenye kifungo kwa kuwaleta mitume. Lakini wale walinzi waliotumwa walipofika hawakuwakuta mitume ndani ya kifungo. Basi wakarudi na kutoa habari hii, tulikuta kifungo kimefungwa vizuri na wasikari walinzi wakichunga milango, lakini wakati tulipofungua milango hatukuona mtu ndani. mkubwa wa walinzi wa hekalu na wakubwa wa makuhani waliposikia habari hii wakakuwa na wasiwasi sana, wakijiuliza ni nini itakayotokea. Halafu mutu mumoja akakuja na kuwaambia, wale watu muliowatia ndani ya kifungo wako katika hekalu wakiwafundisha watu. Basi mkubwa wa walinzi wa hekalu akaenda pamoja na watumishi wake, akawaleta mitume, lakini hawakuwakamata kwa kinguvu kwa sababu waliogopa watu wasiwatupie mawe. Walipokwisha kuwaleta wakawasimamisha mbele ya baraza kubwa, naye kuhani mkubwa akaanza kuwasambisha akiwaambia, tuliwakataza kwa nguvu musifundishe tena kwa jina la mutu huyu, na sasa mumeeneza mafundisho yenu katika Yerusalema yote, nanyi munataka kutubebesha lazima ya kifo chake. Petro na mitume wengine wakajibu, inatupasa sisi Kumtii Mungu kuliko watu. Mungu wa babu zetu alimfufua Yesu yule ninyi muliemuua kwa kumtundika juu ya msalaba. Mungu alimupa utukufu na kumwikalisha na mamulaka karibu naye na, na kumuweka kuwa mutawala na mokozi. Na hivi Waisraeli wataweza kugeuka toka zambi zao na Mungu atawasamehe. Na sisi ni washuhuda wa mambo hayo, naye Roho Mtakatifu ambaye Mungu aliwapa wale wanaomtii anayashuhudia vile vile. Wajumbe wa lile baraza kubwa waliposikia maneno hayo, wakakasirika sana na kutaka kuwaua mitume. Lakini mufarisayo mmoja jina lake Gamalieli aliyekuwa mwalimu wa sheria na aliyeheshimiwa sana na watu wote akasimama katika baraza na kuamuru mitume wapelekwe nje kwa muda. Kisha akawaambia watu wa baraza, ninyi wananchi wenzangu wa Israeli, mwangalie vizuri jambo hili mnalotaka kuwatendea watu hawa. Haijapita siku nyingi, kulitokea mtu mmoja aliyeitwa Teuda, akajidai kuwa mutu mkubwa, na karibu watu mia ine walijiunga naye, lakini akauawa, na wanafunzi wake wote wakasambazwa na kutosemekana tena nyuma yake. Katika siku zile walipofanya hesabu ya watu, kulitokea Yuda wa jimbo la Galilaya. Huyo naye aliwavuta watu wengine kwa kumfuata, lakini yeye vilevile aliuawa, na wanafunzi wake wote wakasambazwa na sasa mimi ninawashauria ninyi, msiwafuatilie watu hawa, muwaache wajiendeye. Kwa maana ikiwa mpango huu na hii kazi yao vimeanzishwa na mwanadamu, sherti vitaharibika, lakini ikiwa vimeanzishwa na Mungu, hamutaweza kuwazuiza. Basi mujiangalie vizuri, msikuje kuonekana kuwa munapigana na Mungu. Wajumbe wa baraza wakakubali shauri la Gamalieli. Halafu wakawaita mitume wakawapiga fimbo na kuamuru wasifundishe tena kwa jina la Yesu, kisha wakawaacha kwenda. Basi mitume wakatoka katika baraza wakifurahi sana, kwa sababu walistahili kudharauliwa kwa kuteswa kwa ajili ya Yesu. Na kila siku katika hekalu na katika nyumba mbalimbali Hawakuacha kufundisha na kuhubiri habari njema kwamba Yesu ni Kristo.