Matendo sura ya sita. Katika siku zile, kufuatana na jinsi hesabu ya wanafunzi wa Yesu ilivyokuwa ikizidi kuongezeka, kulitokea manunguniko kati ya Wayuda waliosema Kigriki na Wayuda waliosema Kiebrania. Wale waliosema Kigriki walinungunika kwa sababu wajane wao walisahauliwa wakati wa kugawanya vifaa vya kila siku. Kwa hiyo wale mitume kumi na wawili wakafanya mkutano wa kundi lote la wanafunzi na kuwaambia, haifai sisi tuache kuhubiri neno la Mungu kwa ajili ya kushughulika na kazi ya kugawanya vyakula hivi. Wandugu, muwachague wanaume saba kati yenu wenye ushuhuda mzuri, wenye kujazwa na Roho Mtakatifu na wenye hekima Kusudi tuwaweke kwa kazi hii. Na sisi kwa ngambo yetu tutajitolea kwa kuomba Mungu na kuhubiri neno lake. Kundi lote likapendezwa na shauri hilo. Nao wakawachagua watu hawa. Stefano, mtu mwenye imani sana na aliyejazwa na Roho Mtakatifu. Filipo, Porokoro, Nikanora, Timoni, Permena, na Nikolao mutu wa Antiokia aliyekuwa amegeuka zamani kufuata dini ya Kiyuda. Kisha wakawaweka mbele ya mitume, nao wakaomba na kuweka mikono juu yao. Basi neno la Mungu likazidi kuenea katika Yerusalema, na hesabu ya wanafunzi ikaongezeka sana kule, na makuhani wengi wakaamini. Stefano alijaliwa sana na neema ya Mungu na alikuwa na uwezo mwingi, naye alifanya maajabu na vitambulisho vikubwa katikati ya watu. Lakini kukatokea watu wa moja waliopingana na Stefano. Watu hawa walikuwa wa nyumba ya kuabudia iliyojulikana kwa jina la wenye uhuru, nao walitoka katika nchi ya Kurene na ya Alesanduria. Na kutoka jimbo la Kilikia na la Azia. Watu hawa wakaanza kubishana na Stefano. Lakini hawakuweza kumushinda kwa sababu ya hekima yake na kwa sababu ya Roho Mutakatifu aliyemwongoza kusema. Halafu wakawashawishi watu wa moja kusudi waseme kwamba wamemusikia Stefano akisema maneno ya kumutukana Musa na Mungu. Basi wakawachochea watu wazee na walimu wa sheria, nao wakamfikia Stefano wakamkamata na kumupeleka mbele ya baraza kubwa. Kisha wakaleta washuhuda wa uongo waliosema, mtu huyu hachoki na kusema maneno ya kutukana hili hekalu letu takatifu pamoja na sheria ya Musa, kwa maana tumemusikia akisema kwamba huyu Yesu wa Nazareti ataharibu hekalu hili na kugeuza desturi tulizopokea toka kwa Musa. Na wote waliohuzuria katika lile baraza wakamkazia Stefano macho, wakaona uso wake unafanana sawa na uso wa malaika.