Matendo sura ya saba. Halafu kuhani mkubwa akamuuliza Stefano: Maneno haya wanayokushitakia ni ya kweli? Stefano akamujibu: Wa ndugu zangu na wa baba zangu, munisikilize. Mungu mwenye utukufu alimtokea babu yetu mkubwa Abrahamu wakati alipokuwa angali katika nchi ya Mesopotamia. Mbele Ajahamia katika muji Harani. Mungu alimwambia, "Toka katika nchi yako na uache wa ndugu zako. Uende katika nchi nitakayokuonyesha." Basi Abrahamu akatoka katika nchi ya wababeli, akaenda kukaa Harani. Kisha kufa kwa baba yake, Mungu akamhamisha tena. Akakuja kukaa katika nchi hii munayoishi ndani yake. Sasa kule, Mungu hakumupa Abrahamu hata sehemu ndogo ya shamba inayokuwa kama kikanyagio cha muguu kuwa urizi wake, lakini alimwahidi kwamba atamupa nchi hii kuwa urizi wake na wa wazao wake watakaoishi nyuma yake. Wakati ule alikuwa hana mtoto. Mungu alimwambia wazao wako wataishi katika nchi ya kigeni, na kule watafanywa kuwa watumwa, nao watateswa kwa muda wa miaka mia ine. Lakini mimi nitaazibu taifa lile litakalowafanya kuwa watumwa, kisha nitawaondoa katika nchi ile, nao wataniabudu kwenye nafasi hii. Halafu Mungu akafanya agano na Abrahamu na kitambulisho cha kuhakikisha kwamba limeshikwa kilikuwa kutahiriwa. Kwa hiyo Abrahamu akamtahiri mwana wake Isaka alipotimiza siku nane za kuzaliwa. Naye Isaka akamtahiri mwana wake Yakobo. Na Yakobo akawatahiri wana wake kumi na wawili waliokuwa babu zetu wakubwa. Wale babu wakamwonea Yosefu wivu. Hata wakamuuzisha kuwa mtumwa katika nchi ya Misri, lakini Mungu akamlinda akamwokoa toka katika taabu yote aliyopata. Mungu akamjalia neema apate kupendwa na mfalme wa Misri na kuonekana kuwa mwenye hekima mbele yake. Mfalme yule akamweka kuwa msimamizi wa nchi yake na wa nyumba yake yote, halafu Kukatokea njaa kubwa na mateso mengi katika nchi yote ya Misri na ya Kanaani. Nao babu zetu wakakuwa katika ukosefu wa chakula. Yakobo alipopata habari kwamba kuna ngano katika Misri, akawatuma babu zetu kule mara ya kwanza. Kwa safari ya pili, Yosefu akajitambulisha kwa wandugu zake. Naye mfalme wa Misri akapata kujua jamaa ya Yosefu. Kisha Yosefu akatuma wajumbe kwenda kumwita baba yake Yakobo pamoja na jamaa yake yote, wafike Misri. Nao wote kwa jumla walikuwa makumi saba na tano. Alafu Yakobo akashuka kwenda Misri, naye akakaa kule pamoja na babu zetu. Maiti zao zikapelekwa katika jimbo la Sekemu, na kuzikwa katika kaburi lile Abrahamu alilonunua kwa fedha kutoka kwa wazao wa Hemora. Siku za kutimiza ahadi Mungu aliyotoa kwa Abrahamu zilipokaribia, hesabu ya watu wa taifa letu kule Misri ikaongezeka hata ikazidika sana. Halafu kukakuwa mfalme mwingine wa nchi ya Misri asiyemjua Yosefu. Mfalme huyo akatendea taifa letu kwa udanganyifu, akawatesa babu zetu, hata akawalazimisha kuwatupilia watoto wao wachanga kusudi wakufe. Na katika siku zile Musa akazaliwa, naye alikuwa mtoto mzuri sana. Alilelewa muda wa miezi mitatu katika nyumba ya baba yake. Alipowekwa nje, binti ya mfalme wa Misri akamtoa na kumlea kama mtoto wake mwenyewe. Musa akafundishwa mambo yote ya hekima ya Wamisri, akakuwa mwenye uwezo sana katika masemi yake na matendo yake. Wakati Musa alipokuwa na umri wa miaka makumi ine akakusudia kwenda kuwatembelea wa ndugu zake Waisraeli, kule akamwona mumisri mumoja akimtendea mmoja wa wale wa ndugu zake vibaya. Basi akamsaidia yule aliyoonewa, akalipiza kisasi kwa kumuua yule Mumisri. Musa alizani kwamba wa ndugu zake wataelewa kwamba Mungu atawaokoa kwa njia yake, lakini hawakuelewa vile. Kesho yake akawakutana Waisraeli wawili wakipigana naye akajaribu kuwaamua akiwaambia, warafiki, ninyi ni wandugu, kwa sababu gani munatendeana vibaya? Lakini yule aliyekuwa akimtendea mwenzake vibaya akamsukuma Musa pembeni, akisema, nani aliyekuweka wewe kuwa mkubwa na mwamuzi wetu? Unataka kuniua sawa vile ulivyomua yule Mumisri jana? Kwa ajili ya maneno hayo akakimbia na kwenda kukaa katika nchi ya Midiani na kule akazaa wana wawili. Kulipopita miaka makumi ine malaika wa Bwana akamtokea Musa katikati ya kichaka kilichokuwa kikiwaka moto katika jangwa karibu na mulima Sinai. Musa alipoona jambo hilo akashangaa sana. Naye aliposogea karibu kusudi aangalie, akasikia sauti ya Bwana ikisema, mimi ni Mungu wa babu zako, Mungu wa Abrahamu, Isaka na Yakobo. Musa katetemeka kwa woga wala hakusubutu kuendelea kuangalia. Alafu Bwana akamwambia, vua viato vyako kwa sababu hapa unaposimama ni pahali patakatifu. Hakika nimeona namna watu wangu Waisraeli wanavyoteswa katika nchi ya Misri, nimesikia kilio chao, nami nimeshuka kwa kuwaokoa. Sasa kuja nitakutuma kule Misri. Huyu Musa ndiyo yule Waisraeli waliyemkataa wakisema, nani aliyekuweka wewe kuwa mkubwa na mwamuzi? Mungu alimtuma kuwa mkubwa na mkombozi wao, akisaidiwa na yule malaika aliyemtokea katikati ya kichaka kinachowaka moto yeye ndiye aliyewaongoza Waisraeli toka Misri, akifanya maajabu na vitambulisho katika nchi ile na kwenye bahari Nyekundu na katika jangwa kwa muda wa miaka makumi ine. Ni yule yule Musa ndiye aliyewaambia watu wa Israeli, Mungu atawatumia ninyi nabii anayekuwa sawa mimi toka katika taifa lenu. Na wakati ule kulipokuwa makutano wa Waisraeli katika jangwa, yeye alikuwa pale pamoja na babu zetu, na yule malaika aliyesema naye kwenye mulima Sinai, na ni yeye aliyefunuliwa ujumbe wa Mungu unaoleta uzima na kuutangaza kwetu. Babu zetu hawakutaka kumsikiliza Musa, wakamkataa na kutamani kurudi Misri. Wakamwambia Haruni, ututengenezee sanamu itakayotuongoza kwa maana hatujui jambo gani lililompata yule Musa aliyetuondoa Misri. Katika siku zile wakajitengenezea sanamu ya mwana ng'ombe, wakaitambikia na kufurahia kitu hicho walichojifanyia wao wenyewe. Basi Mungu akajitenga mbali nao akawaacha waabudu nyota, jua na mwezi, kufuatana na maneno haya yaliyoandikwa katika kitabu cha manabii: Ninyi watu wa Israeli, si mimi mulie muchinjia nyama na kumutolea sadaka zingine kwa muda wa ile miaka makumi ine katika jangwa? Mulitembea mukibeba hema ya Mungu wenu Moleki. Nayo sanamu ya nyota ya Mungu wenu Refani. Mulijitengenezea sanamu hizo kusudi muziabudu. Kwa hiyo nitawahamisha mbali kupita muji Babeli. Kule katika jangwa babu zetu walikuwa na ile hema inayokuwa na vibao vya agano ndani yake. Hema ile ilikuwa imetengenezwa kama vile Mungu alivyomwagiza Musa na mfano ule alioonyeshwa. Kisha ile hema ikaachwa kwa kizazi cha babu zetu kilichofuata, nao wakaibeba chini ya uongozi wa Yoshua mpaka waliponyang'anya nchi ya mataifa yale Mungu aliyofukuza mbele ya kufika kwao, nayo ikabaki katika nchi mpaka katika siku za Daudi. Mungu akamjalia Daudi neema hata akamwomba yeye Mungu wa Yakobo ruhusa ya kumjengea nyumba, ingawa vile mwana wake Solomono ndiye aliyemjengea nyumba. Lakini Mungu mkubwa hakae ndani ya nyumba zilizojengwa na watu, kama vile inavyosemwa katika maandiko haya ya manabii: mbingu ni kiti changu cha kifalme, nayo dunia ni kiti changu cha kupumzishia miguu. basi ni nyumba gani munayoweza kunijengea? Au ni nafasi gani munaweza kuniwekea makao? Ni mimi peke yangu niliyeumba vitu hivi vyote. Ninyi watu wagumu, ninyi wenye roho ya kipagani na masikio yanayofungana, siku zote munapingana na Roho Mtakatifu, sawa vile babu zenu walivyofanya. Ni nani kati ya manabii ambaye babu zenu walikosa kumutesa? Waliwaua wale waliotabiri zamani habari za kuja kwa mwenye haki, na sasa mmemtoa na kumuua. Mungu aliwatolea ninyi sheria yake kwa njia ya wamalaika, lakini hamkuitii. Wajumbe wa baraza kubwa waliposikia maneno hayo, wakakasirika sana na kumsagia Stefano meno. Lakini Stefano akijazwa na Roho Mtakatifu akakaza macho kuelekea mbingu, akaona mwangaza wa utukufu wa Mungu, naye Yesu akisimama na mamlaka karibu na Mungu. Naye Stefano akasema, ninaona mbingu zimefunguliwa wazi, naye mwana wa mtu akisimama na mamlaka karibu na Mungu. Basi wale wajumbe wakafunga masikio yao Wakapiga kelele kwa nguvu na kumurukia wote pamoja, wakamkokota na kumupeleka mbali na muji na kuanza kumtupia mawe kusudi wamuuwe. Wale washuhuda wakavua nguo zao na kuziwekesha kijana mumoja Saulo. Walipokuwa wakimtupia mawe Stefano, akaomba akisema ee hey, Bwana Yesu, pokea roho yangu. Kisha akapiga magoti akalalamika akisema, Bwana, usiwahesabie dhambi hii. Na nyuma ya kusema maneno haya akakufa.