Matendo sura ya kumi. Katika mji Kaisaria kulikuwa mtu mmoja jina lake Kornelio. Yeye alikuwa mkubwa wa kundi la waaskari lililoitwa kundi la Italia. Yeye alikuwa mwenye kuogopa Mungu. Naye alimwabudu Mungu pamoja na watu wote waliokuwa kwake. Aliwasaidia wamasikini wengi Naye alikuwa akimwomba Mungu siku zote. Siku moja, ilipokuwa saa tisa ya mchana, akaona maono. Aliona waziwazi malaika wa Mungu akiingia kwake na kumwambia "Kornelio, Kornelio!" Akamkazia macho akiwa ameshikwa na woga, akamuuliza: "Bwana, ni nini?" Malaika akamujibu, Mungu amesikia maombi yako na kupendezwa na misaada unayotoa kwa wamasikini na kwa hiyo anakukumbuka. Basi sasa watume watu Yopa waende kumwita mtu mmoja jina lake Simoni anayeitwa vilevile Petro. Anapanga kwa fundi mmoja wa kutengeneza vitu vya ngozi anayeitwa Simoni, nyumba yake iko pembeni ya bahari. Yule malaika aliyesema na Kornelio alipoondoka, akawaita watu wawili kati ya watumishi wake na askari mmoja mwenye kuogopa Mungu aliyekuwa mmoja wa wasimamizi wake wa kipekee, na kisha kuwaelezea mambo yote yaliyotokea, akawatuma Yopa. Kesho yake karibu na saa sita ya mchana, hao watu watatu wakafika karibu na Yopa. Saa ile Petro akapanda juu ya paa kwa kuomba, naye akasikia njaa na kuhitaji chakula. Walipokuwa wakimutengenezea chakula, akakuwa sawa amezimia, akaona katika maono mbingu imefunguliwa wazi na kitu kimoja kinachokuwa kama nguo kubwa kikishuka kikitelemushwa mpaka chini kikishikwa kwenye pembe zake ine na ndani yake kulikuwa kila namna ya nyama wenye miguu mine na wenye kutambaa pamoja na ndege. Kisha akasikia sauti ikimwambia, Petro, simama, chinja na ukule. Lakini Petro akajibu, Hapana hata kidogo, e ee, Bwana, mimi sijakula bado kitu chochote kisichoruhusiwa kukuliwa wala chochote kinachohesabiwa kuwa kichafu. Lakini ile sauti ikamrudilia ikisema, vitu vilivyotakaswa na Mungu usivihesabu kuwa vichafu. Nayo maneno haya yakasikilika tena mara tatu, kisha chombo kile kikanyanyuliwa mbinguni. Petro alipokuwa angali na wasiwasi naye akijiuliza juu ya maana ya maono yale, wale watu waliotumwa na Kornelio wakafika mbele ya mulango, kwa maana walikuwa wamekwisha kujulishwa nafasi gani kunapokuwa nyumba ya Simoni. Wakapiga hodi, wakiuliza kama Simoni anayeitwa vilevile Petro anapanga pale. Petro akiwa akifikiri juu ya maana ya yale maono Roho Mtakatifu akamwambia "Kuna watu watatu hapa wanaokutafuta. Basi simama ushuke na kwenda pamoja nao pasipokusita, kwa maana ni mimi niliyewatuma. Halafu Petro akashuka na kuwaambia wale watu, ni mimi munayemtafuta, mumekuja hapa kwa sababu gani? Nao wakamjibu, tumetumwa hapa na Kornelio mkubwa wa askari. Yeye ni mtu wa haki na mwenye kumtii Mungu. Naye anasifiwa na Wayuda wote. Malaika mtakatifu amemtokea na kumwagiza akuite ufike kwake kusudi asikie maneno utakayomwambia. Kisha Petro akawakaribisha ndani ya nyumba na kuwapangisha mule. Kesho yake Petro akafunga safari pamoja nao na wandugu waamini Wamoja waliokaa Yopa wakamusindikiza. Kesho kutwa wakafika katika muji Kaisaria. Kornelio alikuwa akiwangojea pamoja na jamaa yake na warafiki zake aliyowaalika. Petro alipokuwa akiingia ndani ya nyumba, Kornelio akaenda kumupokea, akapiga magoti mbele yake na kumwabudu. Lakini Petro akamwinua Kornelio na kumwambia: Simama kwa maana mimi ni mtu kama wewe. Petro akaingia ndani ya nyumba akiwa akisimulia na Kornelio, na mule akakuta watu wengi wamekusanyika. Akawaambia, nini, munajua wazi kama katika sheria ya dini yetu inakatazwa kwa muyuda kushirikiana na mutu wa taifa lingine, wala kumtembelea. Lakini Mungu amenionesha kwamba Haifai kumuhesabia mtu yeyote kuwa mchafu wala mutengwa. Ni kwa sababu hii wakati uliponitumia wajumbe nilikuja pasipo kusita. Basi sasa ningependa kujua kwa sababu gani muliniita. Cornelio akajibu, Kumekwisha kupita siku tatu, mimi nilikuwa nikiomba ndani ya nyumba yangu kwa saa hii hii ya saa tisa ya mchana. Mara moja nikaona mutu anayevaa nguo yenye kung'aa sana akisimama mbele yangu, naye akaniambia, Kornelio, Mungu amesikia maombi yako na kukukumbuka kwa ajili ya misaada unayotoa kwa wamasikini. Basi tuma watu waende Yopa kwa kumwita mutu mumoja jina lake Simoni anayeitwa vilevile Petro naye anapanga kwa fundi mmoja anayetengeneza vitu vya ngozi anayeitwa Simoni, nyumba yake iko pembeni ya bahari. Na pale pale nikatuma watu kwako, nawe umefanya vizuri kwa kufika. Sasa sisi wote tuko hapa mbele ya Mungu kwa kusikiliza mambo yote Bwana aliyokuagiza kutuambia. Basi Petro akaanza kuhubiri akisema, sasa, Ninafahamu kwamba Mungu hana upendeleo. Lakini katika kila taifa, mutu yeyote anayemutii Mungu na kutenda yanayokuwa ya haki, anamupendeza. Yeye ametuma ujumbe wake kwa Waisraeli akiwahubiri habari njema ya amani kwa njia ya Yesu Kristo, anayekuwa Bwana wa watu wote. Ninyi munajua mambo yaliyotokea katika Yudea yote yakianzia katika jimbo la Galilaya nyuma ya maubiri ya Yohane yaliyoelekea ubatizo. Tena ninyi munajua namuna Mungu alivyomchagua Yesu wa Nazareti kwa kazi yake akimujaza na Roho Mtakatifu na kumpatia uwezo. Naye alipita fasi zote akitenda mema na kuwaponyesha watu wote waliokuwa chini ya mamlaka ya Shetani. Ilitendeka vile kwa maana Mungu alikuwa pamoja naye, na sisi tuko washuhuda wa mambo yote Yesu aliyofanya katika nchi ya Wayuda na katika muji wa Yerusalema. Walimuua kwa kumtundika juu ya msalaba, lakini Mungu akamfufua kwa siku ya tatu kisha kufa kwake, na kumuonyesha waziwazi. Hakuonekana kwa watu wote lakini kwa sisi tuliochaguliwa na Mungu kuwa washuhuda. Ni sisi tuliokula na kunywa pamoja naye nyuma ya kufufuka kwake. Akatuagiza kutangaza habari njema kwa watu na kushuhudia kwamba ni yeye aliyewekwa na Mungu kuwa muamuzi wa wazima na wafu. Manabii wote wanamshuhudia Yesu kwamba kila mtu anayemwamini atasamehewa dhambi zake. Kwa uwezo wa jina lake. Petro alipokuwa hajamaliza kusema maneno hayo, Roho Mtakatifu akashuka juu ya wote waliosikiliza mahubiri yake. Na wale wanafunzi wa Yuda waliofika pamoja na Petro wakashangaa sana kwa kuona kwamba Mungu ametoa zawadi ya Roho wake Mtakatifu kwa watu wa mataifa mengine vilevile vile. Kwa maana waliwasikia wakisema kwa lugha za ajabu na kumutukuza Mungu. Halafu Petro akasema, Ni nani anayeweza kuwazuiza watu hawa waliopewa Roho Mtakatifu kama sisi wasibatizwe kwa maji? Basi akaamuru wabatizwe kwa jina la Yesu Kristo. Na kisha wakamusihi Petro akae kule kwao kwa siku chache.