Matendo sura ya kumi na moja. Mitume na wandugu waamini waliokuwa Yudea wakasikia kwamba watu wa moja wa mataifa mengine wameamini neno la Mungu vilevile vile. Na Petro aliporudi Yerusalema wale wanafunzi wa Yuda wakabishana naye wakisema, Uliingia ndani ya nyumba ya watu wasiokuwa wa taifa letu na kula chakula pamoja nao. Halafu Petro akaanza kuwaelezea mambo yote yaliyotokea kwa utaratibu, akawaambia, Mimi nilikuwa katika muji Yopa, nikiomba, kisha nikakuwa sawa nimezimia, nami nikapata maono. Nikaona kitu kinachokuwa kama nguo kubwa kikishuka toka mbingu, kikiteremushwa, kikishikwa kwenye pembe zake ine nacho kikafika karibu nami. Nilipochungulia ndani yake kwa uangalifu, nikaona nyama wa ufugo wenye miguu minne, nyama wa pori, nao nyama wenye kutambaa pamoja na ndege. Na nikasikia sauti ikiniambia, Petro, simama, chinja na ukule. Lakini nikajibu, hapana hata kidogo, e Bwana, ndani ya kinywa changu hamujaingia bado kitu chochote kisichoruhusiwa kukuliwa wala chochote kinachohesabiwa kuwa kichafu. Lakini sauti ikanirudilia kutoka mbingu ikisema, vitu vilivyotakaswa na Mungu usivihesabu kuwa vichafu. Nayo maneno haya yakasikilika tena mara tatu, kisha vile vitu vyote vikanyanyuliwa mbinguni na saa ile ile watu watatu waliotumwa kwangu kutoka muji Kaisaria wakafika kwa mulango wa nyumba niliyokaa ndani yake, naye Roho Mutakatifu akaniambia kwamba niende pamoja nao bila kusita, na hawa wandugu sita munaowaona wakanisindikiza, nasi tukafika na kuingia sisi wote ndani ya nyumba ya Kornelio, naye akatuelezea namna malaika alivyomtokea ndani ya nyumba yake na kumwambia, tuma wajumbe kwenda Yopa kwa kumwita Simoni anayeitwa vile vile Petro. Ni yeye atakayekuambia mambo yanayokupasa wewe, pamoja na watu wote wa nyumba yako, kusudi mupate kuokolewa. Nami nilipoanza kusema, Roho Mtakatifu akashuka juu yao sawa vile alivyoshuka juu yetu kwanza. Halafu nikakumbuka maneno haya Bwana aliyosema Yohane amebatiza kwa maji, lakini ninyi mutabatizwa kwa Roho Mutakatifu. Basi ikawa Mungu aliwapa wale watu zawadi ile ile, Roho Mutakatifu aliyotupatia sisi wakati tulipomwamini Bwana Yesu Kristo. Mimi ni nani hata nisubutu kupingana na Mungu? Wandugu waamini waliposikia maneno hayo wakatulia na kumsifu Mungu wakisema, kumbe Mungu amewajalia hata watu wa mataifa mengine vilevile, kusudi waweze kugeuka toka zambi na kupata uzima kamili. Nyuma ya kuuawa kwa Stefano, wanafunzi walisambaa kwa ajili ya mateso nao wakasafiri mpaka katika inchi ya Foinikia na ya Kipuro na kufika katika muji wa Antiokia. Na kule walihubiri neno la Mungu, lakini kwa Wayuda peke yao tu. Lakini kulitokea wanafunzi wengine waliokuwa watu wa Kipuro na wa inchi ya Kurene waliofika Antiokia, nao wakaanza kusemezana na Wagriki vilevile, wakiwahubiri habari njema juu ya Bwana Yesu. Na Bwana akawaongoza kwa uwezo wake. Hata watu wengi sana wakaamini neno la Bwana na kumgeukia. Watu wa kanisa la Yerusalema waliposikia habari hii, wakamtuma Barnaba kwenda kule Antiokia. Naye alipofika, akaona mambo yote yaliyotendeka kutokana na neema ya Mungu, akafurahi. Naye akawatia wanafunzi wote moyo kusudi waendelee kushikamana na Bwana kwa moyo wao wote. Barnaba alikuwa mutu mwema, mwenye kujazwa na Roho Mutakatifu na mwenye imani sana, na watu wengi wakaongezeka kwa Bwana. Kisha Barnaba akatoka kule na kwenda Tarso kwa kumutafuta Saulo. Naye alipomuona akamuleta Antiokia. Na kwa muda wa mwaka mzima Barnaba na Saulo walikusanyika katika kanisa la kule na wakawafundisha watu wengi. Ni kule Antiokia ndiko wanafunzi waliitwa kwa mara ya kwanza jina la Wakristo. Katika siku zile manabii wa moja walifika Antiokia wakitoka Yerusalema, na mumoja wao aliyeitwa Agabo akasimama akatabiri kwa njia ya Roho Mtakatifu kwamba kutakuwa njaa kubwa katika dunia nzima. Nayo ikatokea katika nyakati za utawala wa mfalme Claudio wa Roma. Wanafunzi wakakusudia kutuma msaada kwa wandugu waamini waliokaa katika jimbo la Yudea, kila mumoja kwa kadiri alivyoweza kutoa. Nao wakafanya vile, wakatuma misaada waliokusanya kwa wazee wa kanisa kwa mkono wa Barnaba na Saulo.