Matendo, sura ya kumi na mbili. Katika siku zile mfalme Herode akaanza kutesa watu wa moja wa kanisa. Akaamuru Yakobo, ndugu ya Yohane, auawe kwa upanga. Basi alipoona kwamba jambo lile liliwapendeza Wayuda, akaamuru Petro afungwe vile vile. Mambo haya yalitokea kwa wakati wa sikukuu ya mkate usio tiwa chachu. Alipokwisha kumkamata Petro na kumutia katika kifungo, akamuweka chini ya ulinzi wa vikundi vine vya waaskari waliogomboana wane kwa wane. Naye alikusudia kumsambisha mbele ya watu nyuma ya sikukuu ya Pasaka. Basi Petro akabaki akichungwa katika kifungo. Lakini kanisa likaendelea kumwombea kwa Mungu pasipo kuchoka. Usiku mbele ya kutimia kwa siku Herode aliyotaka kumsambisha mbele ya watu, Petro alikuwa amelala ndani ya chumba katikati ya waaskari wawili. Alikuwa amefungwa na minyororo miwili. Nao walinzi walikuwa wakichunga mulango wa kifungo. Kwa ghafla malaika wa Bwana akatokea na mwangaza ukajaa ndani ya chumba kile. Malaika akamtikisa Petro na kumwamusha, akimwambia, simama upesi. Nayo minyororo ikaanguka toka kwenye mikono yake. Kisha malaika akamwambia, funga mkaba na uvae viatu vyako. Petro akafanya vile naye malaika akamwambia tena vaa koti yako na kunifuata. Petro akamfuata mpaka nje ya kifungo, lakini hakutambua kwamba mambo yale malaika aliyofanya yalikuwa ya kweli. Alizani kwamba amepata maono. Wakapita kikundi cha kwanza cha waaskari na cha pili na kufikia kwenye mulango wa chuma wa kuingilia ndani ya muji ule. Mulango ukajifungua wenyewe mbele yao, nao wakatoka nje na kuendelea katika barabara moja, na kwa rafula, yule malaika akamwacha Petro. Alipotambua kwamba mambo yaliyotokea ni ya kweli, akasema, sasa ninajua hakika kwamba Bwana alimutuma malaika wake kuniokoa katika mikono ya Herode na katika mabaya yote Wayuda waliotaka kunitendea. Alipokwisha kufahamu mambo yale yaliyotokea, akaenda kwa Maria mama ya Yohane aliyeitwa Marko. Watu wengi walikuwa wamekusanyika mule wakiomba. Petro alipiga hodi kwenye mulango wa inje, mujakazi mumoja aliyeitwa Roda akakuja kwenye mulango naye akatambua sauti ya Petro, akafurahi sana hata kwa pahali pa kufungua mlango. Akarudi mbio kuwapasha wengine kwamba Petro anasimama mbele ya mlango, nao wakamwambia, uko na wazimu. Lakini akakaza kusema kwamba ni kweli, basi wakasema, ni malaika wake. Kwa wakati ule Petro akaendelea tu kupiga hodi walipofungua mlango wakamwona na kushangaa. Naye akawanyamazisha kwa kunyoosha mkono, kuwaelezea namna Bwana alivyomwondoa katika kifungo. Akawaambia tena muwaelezee Yakobo na wandugu wengine waamini habari hizi. Kisha Petro akaondoka na kwenda nafasi nyingine. Kulipokucha, waaskari wakapigwa na hofu sana. Wakaanza kuulizana jambo gani lililomupata Petro. Herode akaomba wamutafute, lakini hawakumuona. Kwa hiyo kisha kusambisha wale walinzi, akaamuru wauwawe. Alafu Herode akaondoka Yudea kwenda katika muji Kaisaria na kukaa kule kwa muda. Herode alikuwa amechunga hasira sana juu ya watu wa muji Tiro na Wasidona lakini wakapatana kwa nia moja kwa kumwendea kwanza. Wakasikilizana na Balasto aliyekuwa msimamizi wa nyumba ya mfalme, kisha wakaomba mapatano ya amani kwa mfalme Herode kwa sababu inchi yao ilitegemea inchi ya mfalme huyo kwa kupata chakula. Halafu kwa siku ile iliyopangwa, Herode akavaa nguo zake za kifalme akaikaa katika kiti chake cha kifalme na kuwatolea watu hotuba. Nao watu wakalalamika wakisema, Hii ni sauti ya Mungu wala siyo mutu. Na pale pale malaika wa Bwana akamwazibu Herode kwa ugonjwa, kwa sababu alijitukuza kwa pahali pa Mungu. Herode akakuliwa na michango ya tumbo na kisha akakufa. Lakini neno la Mungu likaendelea mbele na kuenea fasi nyingi. Barnaba na Saulo walipomaliza kazi yao, wakarudi toka Yerusalema wakiwa pamoja na Yohane aliyeitwa vilevile Marko.