Matendo sura ya kumi na tatu. Katika kanisa la Antiokia kulikuwa manabii na waalimu wamoja. Kati yao kulikuwa Barnaba, Simoni, aliyeitwa vilevile Nigeri, Lukio wa Kurene, Saulo na Manaeni aliyekomaa pamoja na mfalme Herode. Siku moja walipokuwa wakifanya ibada wakiwa wamefunga kula chakula, Roho Mtakatifu akasema muwasimike Barnaba na Saulo kwa kazi ile niliyowachagulia. Basi wakafunga tena kula chakula na kuomba, kisha wakaweka mikono juu yao na kuwatuma waende safari. Alafu Barnaba na Saulo wakaenda kwenye kivuko cha Seleukia. Kwa uongozi wa Roho Mutakatifu kule wakaingia ndani ya chombo na kwenda mpaka katika kisanga cha Kipuro. Nao walipofika katika muji Salami, wakahubiri neno la Mungu katika nyumba za kuabudia za Wayuda. Yohane alikuwa pamoja nao akiwasaidia kwa kufanya kazi. Walipokwisha kupita katika kisanga chote Wakafika katika muji Pafo, kule wakakutana na Muyuda mumoja aliyekuwa muchawi na nabii wa uongo, jina lake Bara Yesu. Huyo alitumika pamoja na liwali mmoja mwenye akili aliyeitwa Sergio Paulo. Liwali huyo akawaita Barnaba na Saulo wafike kwake, kwa sababu alitaka kusikia neno la Mungu lakini yule muchawi Elema, kufuatana na maana ya jina lake katika Kigiriki, akapingana nao akitaka kumgeuza yule liwali kusudi asiamini neno la Mungu. Alafu Saulo anayeitwa vilevile Paulo, akiwa amejazwa na Roho Mutakatifu, akamkazia macho na kusema wewe mtoto wa Shetani, unayejaa udanganyifu na ukorofi wa kila namna, wewe usiyependa kuona jambo la haki, wewe hauchoki na kugeuza maneno ya ukweli ya Bwana! Basi sasa Bwana atakuadhibu nawe, utakuwa kipofu wala hautaweza hata kidogo kuona mwangaza kwa muda. Mara moja macho ya Elema yakaingiwa na giza hata yakapofuka naye akaanza kupapasa papasa akitafuta mutu wa kumwongoza. Yule liwali alipoona mambo yale yaliyotokea, akashangaa na mafundisho ya Bwana, hata akapata kumwamini. Kisha Paulo na wenzake wakaingia ndani ya chombo, wakaondoka katika muji Pafo na kwenda katika muji Perga katika jimbo la Pamfilia. walipofika kule Yoani aliyeitwa vilevile Marko akaachana nao na kurudi Yerusalema. Kutoka kule wakaendelea na safari yao na kufika mpaka katika muji Antiokia wa jimbo la Pisidia. Siku ya Sabato ilipotimia, wakaingia ndani ya nyumba ya kuabudia na kuikaa mule. Na nyuma ya kusoma katika vitabu vya sheria na vya manabii wakubwa wa ile nyumba ya kuabudia wakatuma mutu kwa kuwaambia, "Wandugu, ikiwa muko na maneno ya kuwatia watu moyo, muyaseme." Basi Paulo akasimama akainua mkono kwa kuwaalika wanyamaze, akasema: Munisikilize ninyi wananchi wenzangu wa Israeli, nanyi watu wa mataifa mengine munao muogopa Mungu Mungu wa taifa hili la Waisraeli aliwachagua babu zetu naye akawafanya kuwa taifa kubwa walipokuwa wakikaa kama wageni katika nchi ya Misri kisha akawaondosha kule kwa uwezo wake mkubwa na kuwavumilia katika jangwa kwa muda wa miaka makumi ine naye alipokwisha kuteketeza mataifa saba yaliyokaa katika nchi ya Kanana akatoa nchi ile kwa lile taifa lake kuwa urizi wao. Mambo haya yote yalitendeka kwa muda wa miaka ya pata mia ine makumi tano. Kisha akawapa waamuzi kwa kuwaongoza mpaka katika siku za nabii Samweli na kisha wakaomba wapewe mufalme. Kwa hiyo Mungu akawawekea Saulo mwana wa Kisi wa kabila la Benjamina kwa kuwatawala kwa muda wa miaka makumi ine. Kisha kumwondosha Saulo, Mungu akasimika Daudi kuwa mfalme wao, na yeye mwenyewe alimushuhudia akisema, nimejichagulia Daudi mwana wa Yese, kwa maana ni mutu mwenye kunipendeza. Huyu ndiye atakayefanya mambo yote ninayotaka na toka katika uzao wa mutu huyo Mungu akawaletea Waisraeli mwokozi, ndiye Kristo, kama vile alivyokuwa amewaahidia. Mbele Yesu hajajionyesha, Yohane alihubiri kwa Waisraeli wote kwamba wageuke toka zambi zao na kubatizwa na Yohane. Alipokaribia kwa mwisho wa kazi yake alisema: Munafikiri mimi ni nani? Mimi siko yule munayengojea. Lakini angalia nyuma yangu kutakuja mutu ambaye mimi sistahili hata kufungua kamba za viatu vyake. Wa ndugu zangu, ninyi wazao wa Abrahamu na ninyi watu wa mataifa mengine, munaokuwa hapa kwa kumwabudu Mungu, Habari hii ya wokovu imetumwa kwetu. Wakaaji wa Yerusalema na wakubwa wao hawakumtambua Yesu wala maandiko ya manabii yaliyosomwa kila siku ya Sabato. Lakini ingawa hivi, wakatimiza maandiko yale kwa njia ya kumuhukumu kufa, ijapokuwa hawakupata sababu ya kumuhukumu kufa. Wakamwomba Pilato awape ruhusa ya kumuua. Na wakati walipokwisha kutimiza yote yaliyoandikwa juu yake, wakamshusha toka juu ya musalaba na kumuzika. Lakini Mungu akamufufua. Na kwa siku nyingi akaonekana kwa waliosafiri pamoja naye toka Galilaya kwenda Yerusalema. Na wale ndio sasa wanaomshuhudia mbele ya watu. Na sasa sisi tunahubiri habari njema kwenu kwamba ile Mungu aliyoitoa kwa babu zetu ameitimiza kwa ajili yetu sisi wazao wao. Amefanya hivi kwa kumufufua Yesu, kwa kuhakikisha maandiko haya ya Zaburi ya pili yanayosema, Wewe ni mwana wangu, mimi leo ninakuwa baba yako. Na juu ya ufufuko wa Yesu, kusudi asipate kuoza, Mungu alisema, Nitakupa baraka takatifu zinazokuwa za hakika nilizomwaidia Daudi. Na kwa hiyo inasemwa tena katika maandiko mengine, hautakubali mtumishi wako mtakatifu aoze. Lakini Daudi alipokwisha kutumika sawasawa sawa na kusudi la Mungu katika maisha yake, akakufa na kwenda kukutana na babu zake waliomtangulia, naye akaoza lakini yule Mungu aliyemufufua hakuoza. Basi wandugu zangu, mhue hakika kwamba kwa njia ya huyo habari ya kusamehewa zambi inahubiriwa kwenu, na zaidi ya hii hakuna mutu anayeweza kuhesabiwa haki katika mambo yote kwa njia ya kushika sheria ya Musa, lakini kila mtu anayemwamini anahesabiwa haki katika mambo yale. Basi mjiangalie vizuri kusudi maneno haya ya manabii yasiwapate ninyi. Muangalie ninyi wenye kuzarau, mupigwe na mushangao na mutoweke, maana katika siku hizi nitafanya jambo ambalo ninyi musingeweza kusadikia hata wangewaelezea. Paulo na Barnaba walipotoka ndani ya ile nyumba ya kuabudia watu wakawasihi warudie tena kuwaelezea maneno yale yale kwa siku ya Sabato iliyofuata. Nyuma ya mkutano, Wayuda wengi na watu wa mataifa mengine waliogeuka kufuata dini ya kiyuda waliomwogopa Mungu wakawafuata Paulo na Barnaba, nao wawili wakasema na watu hao na kuwatia moyo kusudi waendelee kutegemea neema ya Mungu. Siku ya Sabato iliyofuata, karibu watu wote wa mji wakakusanyika kwa kusikia neno la Bwana. Wayuda walipoona lile kundi la watu wakajaa na wivu sana, nao wakapinga maneno Paulo aliyosema na kumtukana. Halafu Paulo na Barnaba wakawaambia bila woga, ilitupasa kwanza kuhubiri neno la Mungu kwenu lakini kwa kuona mumelikataa na kujihesabu ninyi wenyewe kwamba uzima wa milele haufai kwenu, basi tunashughulika na watu wa mataifa mengine. Kwa maana Bwana ametuagiza hivi: nimekuweka kuwa mwangaza wa mataifa, kusudi watu wapate kuokolewa katika dunia yote. Wakati watu wa mataifa mengine waliposikia maneno haya, wakafurahi Wakatukuza neno la Bwana. Nao wote waliokuwa wamechaguliwa kwa kupata uzima wa milele wakaamini. Neno la Bwana likaenea katika nchi ile yote. Lakini Wayuda wakawashawishi wakubwa wa muji pamoja na wanawake wamoja wenye heshima walioabudu Mungu, wakawatesa Paulo na Barnaba, hata wakawafukuza toka katika nchi yao. Alafu hawa mitume wakawakungutia mavumbi toka juu ya miguu yao na kwenda katika muji Ikonio. Nao wanafunzi wa Antiokia walijazwa na furaha na Roho Mutakatifu.