Matendo sura ya kumi na saba. Wakaendelea na safari yao wakapita katika mji wa Amfipoli na wa Apolonia na wakafika Tesalonika. Kule kulikuwa nyumba ya kuabudia ya Wayuda, na sawa ilivyokuwa desturi, Paulo akaingia katika nyumba ile kwa muda wa siku tatu za sabato zilizofuatana juma kwa juma. Akabishana na watu waliokuwa mule, akitumia maandiko matakatifu aliwaelezea na kuwaonyesha wazi kwamba Kristo alipaswa kuteswa na kufufuka. Akawaambia, huyu Yesu ninayemhubiri kwenu ndiye Kristo. Wamoja kati ya Wayuda wakasadiki na kujiunga pamoja na Paulo na Sila, vile vile kundi kubwa la Wagriki walioogopa Mungu pamoja na wanawake wengi wenye heshima wakasadiki. Lakini Wayuda wakajaa na wivu, hata wakakusanya watu wa moja wa ovyo ovyo waliowakuta kwenye nafasi za makutano na kufanya kikundi. Kisha wakafanya fujo katika mji wote, wakashambulia nyumba ya Yasoni, wakiwatafuta Paulo na Sila kusudi wawapeleke mbele ya watu kwa kuwa hawakuwapata, wakamupeleka Yasoni, pamoja na wandugu waamini wengine, mbele ya wakubwa wa muji. Wakalalamika wakisema, watu hawa walifanya fujo fasi zote, na sasa wamefika huku, naye Yasoni amewakaribisha kwake. Hawa wote wanatembea kinyume cha amri za mfalme Waroma wakisema kwamba kuna mfalme mwingine anayeitwa Yesu. Maneno haya yakafadhahisha kundi la watu pamoja na wakubwa wa muji. Wakubwa wa muji walipokwisha kumulipisha Yasoni na wenzake fedha, wakawaachilia kwenda mara moja. Ilipokuwa usiku, wanafunzi wakawasindikiza Paulo na Sila waende Beroya. Nao walipofika kule, pale pale wakaingia katika nyumba ya kuabudia ya Wayuda. Watu hao walikuwa wenye nia nzuri zaidi kuliko watu wa Tesalonika. Nao walipokea neno la Mungu kwa hamu kubwa. Kila siku walichunguza maandiko matakatifu wapate kujua kwamba maneno Paulo aliyosema yalikuwa ya haki. Basi Wayuda wengi kati yao wakaamini pamoja na wanawake wengi wa Griki wenye heshima na hesabu yenye kutosha ya wanaume vilevile. Lakini Wayuda wa muji wa Tesalonika wakapata habari kwamba Paulo anahubiri neno la Mungu vile vile katika muji Beroya. Kwa hiyo wakaenda kule, wakaanza kufanya fujo kati ya makundi ya watu na kuwachochea. Halafu pale pale wandugu waamini wakamsindikiza Paulo mpaka kwenye kivuko, lakini Sila na Timoteo wakabaki Beroya. Nao wale waliomuongoza Paulo wakamfikisha mpaka katika muji wa Atene, kisha wakarudi Beroya wakiwa wameagizwa na Paulo kwamba wawaambie Timoteo na Sila wamfuate upesi. Paulo alipokuwa akingojea Sila na Timoteo kule Atene, Moyo wake ukavunjika sana kuona namna muji ule ulivyojaa sanamu za miungu. Alikuwa akibishana na Wayuda katika nyumba ya kuabudia pamoja na watu wa mataifa mengine walioogopa Mungu. Vile vile alibishana kila siku na watu aliowakuta kwenye nafasi ya makutano. Walimu wa moja wa kikundi cha Waepikurio na cha Wastoiko wakaanza kubishana na Paulo. Wamoja wao wakauliza, huyu katetea anataka kusema nini? Wengine wakasema, anaonekana kuwa mhubiri wa miungu ya kigeni. Walisema hivi kwa sababu Paulo alikuwa akihubiri juu ya Yesu na jinsi alivyofufuka. Halafu wakamkamata Paulo na kumupeleka mbele ya baraza kubwa inayoitwa Areopago. Wakamuuliza, unaweza kutujulisha maana ya mafundisho haya mapya unayotoa kwa maana unatuelezea mambo ya kigeni? Basi tunataka kujua maana yake. Haya yote ni kwa kuwa wazaliwa wa Atene, pamoja na wageni walioishi kati yao, wanapitisha wakati wao wote kwa kueleza na kusikiliza habari mpya mpya. Halafu Paulo akasimama mbele ya Areopago na kusema, Ninyi wakazi wa Atene, ninaona kwamba ninyi ni watu munaopenda sana mambo yote ya dini. Kwa maana nilipokuwa nikipita pita katika mji wenu, nilichunguza nafasi zenu za kuabudia nikaona hata madhabahu mamoja ambako waliochora maandiko haya kwa ajili ya Mungu asiyejulikana. Basi yule munayemwabudu pasipo kumjua, ndiye mimi ninayemuhubiri kwenu. Sasa Mungu aliyeumba ulimwengu na vitu vyote vinavyokuwa ndani yake, yeye anayekuwa Bwana wa mbingu na dunia Hakai ndani ya hekalu zilizojengwa na watu. Yeye hahitaji kushughulikiwa na watu kama vile angekuwa na lazima ya musaada fulani, kwa maana yeye ndiye anayewapa watu wote pumzi ya uzima pamoja na vitu vyote wanavyohitaji. Kutokana na mutu mumoja, yeye aliumba watu wa mataifa yote kusudi waishi katika dunia yote. Aliwapangia nyakati na kukata mipaka ya nchi wanayopaswa kukaa ndani yake. Mungu alitaka watafute kumjua na kama ikiwezekana wamutambue hata ikiwa kama kwa njia ya kupapasa. Na kweli yeye hayuko mbali na kila mumoja wetu. Maana kwa uwezo wake tunaishi, tunatenda na kuendelea kuwa. Ni sawa na maneno ya watunga mashairi wamoja wa kwenu waliosema, sisi vilevile vile tuko watoto wake. Basi kwa kuwa sisi tuko watoto wa Mungu, tusiwaze kwamba anafanana na sanamu ya dhahabu au ya fedha au ya jiwe, iliyochorwa kwa ufundi na akili ya watu. Mungu hahesabu tena nyakati zile watu walipokuwa katika ujinga, lakini sasa anatangaza kwa watu wote na nafasi zote kwamba wageuke toka zambi zao, kwa maana amekwisha kupanga siku atakapohukumu dunia kwa haki, kwa njia ya mutu mumoja yule aliyemuweka kwa kazi ile, naye amehakikisha mambo hayo kwa kumufufua mutu yule. Nao waliposikia Paulo wakisema juu ya ufufuko, wamoja wakamchekelea, na wengine wakasema, tutakusikiliza tena ukisema juu ya habari hii siku ingine. Ni vile Paulo alivyoachana nao, ingawa vile watu wamoja walijiunga naye na kuamini. Kati yao kulikuwa Dionisio, mmoja wa baraza kubwa inayoitwa Areopago, pamoja na mwanamke mmoja aliyeitwa Damari na watu wengine vile vile.