Matendo, sura ya kumi na kenda. Wakati Apolo alipokuwa Korinto, Paulo akasafiri akipitia katika nchi ya vilima na kufika Efeso. Kule akakuta wanafunzi wamoja, akawauliza: Ninyi mulipokea Roho Mtakatifu wakati mulipoamini? Nao wakamujibu, Hapana. Hatujasikia hata kidogo kwamba kuko Roho Mtakatifu. Halafu Paulo akawauliza, basi mulibatizwa kwa ubatizo gani? Wakamujibu, tulibatizwa kwa ubatizo wa Yohane. Paulo akawaambia, Yohane aliwabatiza wale waliogeuka toka zambi zao na kuwaambia Waisraeli kwamba wamwamini yule atakaye kuja nyuma yake naye ndiye Yesu. Waliposikia maneno haya, walibatizwa kwa jina la Bwana Yesu. Paulo akaweka mikono yake juu yao, na Roho Mutakatifu akashuka juu yao, nao wakaanza kusema kwa lugha na kutabiri. Wote walikuwa kadiri ya watu kumi na wawili. Kwa muda wa miezi mitatu, Paulo alikuwa akiingia katika nyumba ya kuabudia na kuhubiri watu kwa uhodari akabishana nao juu ya habari za ufalme wa Mungu, akitaka wazisadiki. Lakini wamoja wakakuwa na mioyo migumu, hata wakakataa kuamini, wakaanza kusema vibaya juu ya njia ya Bwana mbele ya mkutano. Kwa hiyo, Paulo akajitenga nao, akaenda na wanafunzi peke yao, na kila siku walibishana na watu katika chumba cha kufanyia usomi cha mutu mmoja aliyeitwa Tirano. Mambo haya yakaendelea kwa muda wa miaka miwili hata Wayuda na Wagriki wote waliokaa katika jimbo la Azia wakasikia neno la Bwana. Mungu akaendelea kufanya miujiza ya ajabu kwa njia ya Paulo, na hata watu walitwaa vitambaa na nguo zilizogusa mwili wa Paulo wakazipeleka kwa wagonjwa, nao wakapona, na pepo wakatoka ndani yao na kulikuwa Wayuda wamoja waliotanga-tanga huku na huko kwa kufukuza pepo. Watu wale wakajaribu vile vile kutaja jina la Bwana Yesu wakiwaambia vile vile pepo, ninawaamuru muondoke kwa jina la Yesu yule anayehubiriwa na Paulo. Waliofanya hivi walikuwa wana saba wasikewa kohani mkubwa mmoja wa Wayuda. Lakini yule pepo akawajibu, ninamjua Yesu na ninamfahamu Paulo, lakini ninyi ni nani? Na yule mtu aliyekuwa na pepo ndani yake akawarukia, akawashinda wote nguvu na kuwatendea vibaya, hata wakakimbia toka nyumba yake wakiwa uchi na wakijaa vidonda. Wakaaji wote wa Efeso, Wayuda na Wagriki, wakajua habari hii. Halafu wote wakashikwa na woga na wakalitukuza jina la Bwana Yesu. Wengi kati ya wale walioamini walikuja kuungana na kutangaza waziwazi wazi mambo waliofanya. Na watu wengi kati ya wale waliofanya mambo ya uchawi wakaleta vitabu vyao vya uganga na wakavichoma mbele ya watu wote. Bei ya vitabu vile ilipohesabiwa Ikafikia vikoroti vya feza elufu makumi tano. Ni hivi neno la Bwana lilivyoendelea kuenea fasi zote kwa uwezo wake na kuzidi kuonekana kuwa lenye nguvu. Nyuma ya mambo yale, Paulo alikusudia kwenda Yerusalema akipitia katika nchi ya Makedonia na katika jimbo la Akaya, akasema, Nikishakufika kule ni lazima niende Roma vile vile. Halafu akawatuma wawili kati ya wasaidizi wake, Timoteo na Erasto, watangulie kwenda Makedonia. Yeye mwenyewe akabaki tena kwa muda katika jimbo la Azia. Katika siku zile kulitokea fujo kubwa kwa ajili ya njia ya Bwana. Kulikuwa fundi mmoja wa kufua fedha, jina lake Demetrio. Alikuwa akitengeneza sanamu ndogo za fedha zinazofanana na hekalu la Mungu muke Artemi, na kwa njia ile aliwapatia wafundi faida kubwa. Yeye alikusanya wale wafundi wote pamoja na watu wengine waliofanya kazi sawa sawa na ile na kuwaambia, wandugu, munajua kwamba sisi tunapata mali mengi kwa njia ya kazi hii. Sasa ninyi wenyewe munaona na kusikia namna huyu Paulo anayofanya. Amekusha kuwavuta na kuwaonya watu wengi, si hapa Efeso tu, lakini ni karibu katika jimbo lote la Azia. Anasema kwamba miungu inayotengenezwa na watu si miungu hata kidogo. Hivi kuna kuwa hatari na si kwa kazi hii yetu kudharauliwa tu, lakini vilevile hekalu la Mungu mkubwa muke Artemi litahesabiwa kuwa kitu bure, na tena utukufu wake utapunguka, yeye anayeabudiwa na watu wote wa Azia na dunia nzima. Watu wale waliposikia maneno haya, wakajaa na hasira na kuanza kulalamika wakisema. Fujo ikajaa katika muji wote. Wale watu wakawakamata wananchi wa Makedonia, Gayo na Aristarko, waliokuwa wakisafiri pamoja na Paulo, nao wote pamoja wakawapeleka kwa haraka katika nyumba ya makutano. Paulo alitaka kujionyesha mbele ya lile kundi la watu lakini wanafunzi wakamkataza. Hata wakubwa wamoja wa jimbo la Azia waliokuwa warafiki zake wakamutumia ujumbe wakimusihi kwamba asiingie ndani ya nyumba ile. Wakati ule mkutano ulikuwa umeshaa fujo, kwa sababu watu wamoja walikuwa wakilalamika na kusema hivi na wengine hivi, na wengi kati yao hawakujua hata ni kwa sababu gani walikusanyika. Watu wa moja katika mkutano wakaeleza mambo yaliyotokea kwa Alesanduro, yeye aliyesukumwa na Wayuda kwenda kusema mbele ya watu. Basi Alesanduro akainua mkono kwa kuwanyamazisha watu, kwa maana alitaka kujitetea mbele yao. Lakini walipotambua kwamba yeye ni Muyuda wakalalamika wote pamoja kwa muda ambili wa saa wa mbili wakisema Artemi wa Efeso atukuzwe. Kwa mwisho, katibu mkubwa wa muji akawatuliza watu akisema, ninyi wananchi wenzangu wa Efeso, watu wote wanajua kwamba ni wakaaji wa Efeso ndio wanaoshughulika na kulinda hekalu la Mungu Artemi na sanamu yake iliyoshuka toka mbinguni. Basi kwa maana hakuna anayeweza kukana maneno haya, ni lazima mutulie wala musifanye kitu chochote kwa haraka. Kwa maana mumewaleta watu hawa hapa ingawa hawakuiba vitu vya hekalu wala kumutukana Mungu wetu. Basi ikiwa Demetrio na wafundi wenzake wanakuwa na mashitaki juu ya mtu fulani, tuko na tribinali na wakubwa wako pale; wanaweza kupeleka mashitaki yao kule. Na kama mkiwa na neno lingine, litakatwa katika mkutano ulioruhusiwa. Kwa maana kufuatana na mambo yaliyotukia leo, tunaweza kushitakiwa kwamba tumeleta fujo. Tena hakuna neno tunaloweza kusema kwa kueleza sababu ya kufanya mkutano huu. Kisha kusema maneno haya, akaaga mkutano.