Matendo sura ya makumi mbili. Fujo ilipokwisha, Paulo akawakusanya wanafunzi na kuwatia moyo, kisha akaagana nao, akasafiri kwenda Makedonia. Alipita katika nchi ile akiwaambia wanafunzi maneno mengi ya kuwatia moyo, kisha akaenda Ugiriki na kukaa kule kwa muda wa miezi mitatu. Alipokuwa tayari kuvuka na chombo kwenda katika nchi ya Suria, akapata habari kwamba Wayuda walimufanyia shauri baya. Kwa hiyo akakusudia kurudia akipitia Makedonia, na hawa ndio watu waliokwenda pamoja naye: Sopateri mwana wa Piro wa Muji Beroya, Aristarko na Sekundo wa Muji Tesalonika Gayo wa muji Derbe, nao Timoteo, Tikiko na Trofimo wa jimbo la Azia. Watu hawa wakatutangulia kwenda Troa, nao wakatungojea kule. Lakini nyuma ya sikukuu ya mkate usio tiwa chachu, sisi tukaondoka katika muji Filipi kwa njia ya chombo, na kisha safari ya siku tano tukawakuta Troa nasi tukakaa kule kwa muda wa siku saba. Siku ya kwanza ya juma tulikuwa tunakusanyika kwa kumega mukate, Paulo akasemezana na watu na kuendelea kuwahubiria mpaka katikati ya usiku, kwa sababu alikusudia kuondoka kesho yake. Na kulikuwa taa nyingi katika chumba cha gorofi tulichokusanyika ndani yake kijana mumoja, aliyeitwa Eutiko alikuwa akiikaa kwenye dirisha, na kwa muda ule mrefu Paulo alipofundisha, Eutiko akaanza kusinzia-sinzia, na kwa mwisho akawezwa na usingizi na akaanguka chini toka kwenye gorofi ya tatu. Walipomnyanyua alikuwa amekwisha kufa. Paulo akashuka chini akajilaza juu yake na kumkumbatia akasema, "Musilie, kwa maana angali mzima." Kisha Paulo akapanda juu tena kwenye gorofi akamega mkate na kuukula, akaendelea kuhubiri kwa muda mrefu mpaka saa za mapambazuko, na kisha akaondoka. Watu wakarudi na yule kijana akiwa mzima, nao wakafarijiwa sana. Sisi tulitangulia. Tukaingia ndani ya chombo na kusafiri kwenda Asosi. Kule tulipaswa kumtwaa Paulo sawa alivyotuagiza kwa maana alikuwa amekusudia kwenda kule kwa miguu. Alipokuwa Asosi tukamwingiza ndani ya chombo na kwenda pamoja naye mpaka Mitilene. Kesho yake tukaondoka kule kwa njia ya chombo na kufika kwenye kisanga cha Kio. Na kesho kutwa tukafika kwenye kisanga cha Samosi na siku iliyofuata tukafika Mileto. Paulo alikuwa amekusudia kupita Efeso kwa chombo pasipokuwezeka kule, kusudi asikawie katika jimbo la Azia, kwa maana alikuwa na haraka ya kufika Yerusalema mbele ya siku ya Pentekoste kama ikiwezekana. Toka Mileto Akatuma ujumbe Efeso, kwa kuwaita wazee wa kanisa. Nao walipofika akawaambia, ninyi munajua namna nilivyoishi wakati wote nilipokuwa pamoja nanyi, tangia siku ile ya kwanza nilipofika katika jimbo la Azia. Nilimutumikia Bwana kwa unyenyekevu wote na kwa machozi na katika majaribu niliyopata kwa ajili ya mashauri mabaya Wayuda walionifanyia. Munajua kwamba sikuwaficha hata neno moja lenye kuwafalia ninyi. Lakini niliwahubiri na kuwafundisha katika mikutano na katika nyumba zenu. Nimewaonya Wayuda wa mataifa mengine kwamba wanapaswa kumgeukia Mungu na kumwamini Bwana wetu Yesu Kristo. Basi sasa kwa kuwa ninalazimishwa na Roho Mutakatifu nitakwenda Yerusalema pasipo kujua mambo yatakayonitokea kule. Lakini kitu kimoja ninachojua tu ni kwamba katika kila muji Roho Mutakatifu ananihakikishia kwamba vifungo na mateso vinaningojea. Lakini sihesabu maisha yangu kuwa kitu cha bei kali kwangu. Shabaha moja ninayokuwa nayo ni kufikia mwisho wa utumishi wangu na kutimiza kazi ile niliyopewa na Bwana Yesu. Maana yake kushuhudia habari njema ya neema ya Mungu. Nilikuwa nikizunguka-zunguka kati yenu ninyi wote nikitangaza ufalme wa Mungu. Lakini sasa ninajua kwamba hakuna hata mumoja atakayeniona tena. Ndiyo maana ninahakikisha mbele yenu leo kwamba mimi sitabeba lazima ya damu ya hata mumoja wenu atakayepotea. Ni vile kwa sababu niliwatangazia mupango wote wa Mungu pasipokuwaficha kitu. Mujichunge ninyi wenyewe na muchunge vilevile vile lile kundi lote Roho Mutakatifu alilowapatia wa kusudi mukuwe wasimamizi wao hivi Mutaweza kuchunga kanisa la Mungu ambalo alijipatia kwa damu ya mwana wake. Ninajua kwamba nyuma ya kuondoka kwangu, imbwa wakali wa pori wataingia katikati yenu nao hawatahurumia kundi lile. Na hata kati yenu kutatokea watu watakaotoa mafundisho ya kupotosha wengine kusudi wawavute waamini kuwafuata. Kwa sababu hii mujiangalie, mukikumbuka kwamba kwa muda wa miaka mitatu usiku na mchana sikuchoka kumwonya kila mumoja wenu kwa machozi. Basi sasa ninawaweka chini ya ulinzi wa Mungu na waneno lake la neema linaloweza kuwajenga katika imani na kuwapa urizi pamoja na watu wake wote watakatifu. Mimi sikutamani fedha zahabu, wala nguo ya mutu yeyote. Ninyi wenyewe mnajua namna nilivyotumika kwa mikono yangu mimi peke kwa kupata vitu vyote ambavyo mimi pamoja na wenzangu tulihitaji. Katika mambo hayo yote niliyofanya, nimewaonyesha mfano kwamba tunapaswa kusumbuka vile na kazi kwa kuwasaidia wasiojiweza, tukikumbuka maneno haya Bwana Yesu mwenyewe aliyosema. Ni uheri kutoa kuliko kupewa. Paulo alipokwisha kusema maneno haya, akapiga magoti pamoja nao wote na kuomba. Na wote walilia sana, wakimukumbatia na kumubusu. Walihuzunika zaidi kwa sababu aliwaambia kwamba hawatamuona tena. Wakamsindikiza mpaka kwenye chombo.