Matendo, sura ya makumi mbili na mbili. Wandugu zangu na wa baba zangu, musikilize yale ninayotaka kusema kwa kujitetea mbele yenu. Walipomusikia akisema nao katika lugha ya Kiebrania, wakanyamaza zaidi. Halafu Paulo akasema, mimi ni muyuda, nimezaliwa Tarso katika jimbo la Kilikia lakini nililelewa katika mji huu wa Yerusalema. Mimi nilikuwa mwanafunzi wa Gamalieli na alinifundisha namna ya kufuata kabisa sheria ya babu zetu. Nikajitolea kabisa kwa kutumikia Mungu kama vile ninyi wote munavyofanya leo. Mimi niliwatesa hata kwa kuwaua watu waliofuata njia ya Bwana. Niliwakamata wanaume na wanawake na kuwatupa katika kifungo. Hata kuhani mkubwa pamoja na baraza lote la wasimamizi wa watu wanaweza kushuhudia kwamba ninasema kweli. Nilipata hata barua toka kwao iliyoandikwa kwa ajili ya wandugu wa Yuda wa Damasiki, nikaenda kule kusudi niwafunge waamini waliokuwa kule na kuwaleta mpaka Yerusalema wapate kuazibiwa. Nilipokuwa katika safari karibu kufika Damasiki, yapata saa sita ya mchana, kwa rafla mwangaza mukubwa toka mbinguni ukanizunguka, nikaanguka chini, nikasikia sauti ikiniambia, Saulo, Saulo kwa sababu gani unanitesa? Nami nikauliza, Wewe ni nani Bwana? Na Bwana akanijibu, Mimi ni Yesu wa Nazareti unayemutesa. Watu waliokuwa pamoja nami wakaona mwangaza ule, lakini hawakusikia sauti ya yule aliyekuwa akinisemesha. Nikauliza, Bwana, nifanye nini? Naye Bwana akanijibu, simama uende Damasiki na kule watakuambia mambo yote Mungu anayokuagiza kufanya. Na kwa kuwa nilikuwa sioni tena kwa sababu ya ukali wa ule mwangaza, wenzangu wakanishika mkono na kuniongoza mpaka nikafika Damasiki. Kule Damasiki kulikuwa mtu mmoja aliyeitwa Anania mutu aliyeogopa Mungu na mwenye kushika sheria yetu, aliheshimiwa sana na Wayuda wote waliokaa kule. Yeye akanifikia akasimama karibu nami na kuniambia, ndugu yangu Saulo, upate kuona tena. Na saa ile ile nikapata kuona na kuweza kumwona, kisha akasema Mungu wa babu zetu amekwisha kukuchagua wewe kusudi ujue mapenzi yake. Anataka umwone mwenye haki na kumusikia akisema kwa kinywa chake mwenyewe, kwa maana utatoa ushuhuda wake kwa watu wote. Utasema juu ya mambo yale uliyoona na kuyasikia. Basi sasa unangojea nini? Simama ubatizwe na kuondolewa dhambi zako ukiomba kwa jina la Bwana. Nilipokuwa nimekwisha kurudia Yerusalema, na nilipokuwa nikiomba katika hekalu, nikapata maono, nikamwona Bwana, naye akaniambia, fanya haraka uondoke upesi katika mji huu Yerusalema, kwa sababu watu wake hawatakubali ushuhuda utakaoutoa juu yangu. Nami nikajibu, Bwana, watu hawa wanajua wazi kwamba nilikuwa nikipita pita katika nyumba za kuabudia kwa kuwafunga na kuwapiga wale wanaokuamini. Na wakati watu walipomuua Stefano aliyetoa ushuhuda juu yako, mimi mwenyewe nilikuwa pale, nami nilikuwa nimekubaliana nao juu ya kuuawa kwake na zaidi ya ile ni mimi niliyechunga nguo za wale waliomuua. Halafu Bwana akaniambia kwenda, kwa maana nitakutuma mbali kwa watu wa mataifa mengine. Makutano walimusikiliza Paulo paka aliposema maneno yale, kisha wakasema kwa nguvu, Mutetele, wakalalamika sana wakatupa-tupa tupa nguo zao na kurusha mavumbi juu. Yule mkubwa wa jeshi akaamuru wa askari wamupeleke Paulo katika upango wao, akaamuru vilevile wamupige fimbo kusudi apate kujua sababu gani watu walilalamika vile kwa ajili yake. Lakini walipokwisha kumufunga Paulo na kamba kusudi wamupige yeye akamwambia jemadari mmoja aliyekuwa pale, Sheria inawaruhusu kumupiga mwananchi wa Roma ingawa hajahukumiwa bado? Yule jemadari aliposikia maneno hayo, akaenda kwa yule mkubwa wa jeshi kwa kumupasha na kumuuliza, unataka kufanya nini? Mutu huyu ni mwananchi wa Roma. Basi jemadari akamwendea Paulo kumuuliza, uniambie ukweli wewe ni mwananchi wa Roma? Paulo akamjibu, Ndiyo. Halafu mkubwa wa jeshi akasema, Mimi nilinunua haki ya kuwa mwananchi wa Roma kwa fedha nyingi. Paulo akamwambia, Mimi ni mwananchi wa Roma kwa kuzaliwa. Mara moja wale waliotaka kumusambisha kwa kumupiga fimbo wakamwacha. Yule mkubwa wa jeshi akaogopa. Alipotambua kwamba Paulo ni mwananchi wa Roma na kwamba alikuwa anamfunga na minyororo. Kesho yake, jemadari alitaka kujua mashitaki kamili ya Wayuda juu ya Paulo. Kwa hiyo akamfungua na kuamuru wakubwa wa makohani pamoja na baraza kubwa wafanye mkutano, kisha akamuleta Paulo na kumsimamisha mbele yao.