Matendo sura ya makumi mbili na ine. Kulipopita siku tano, kuhani mkubwa Anania akaenda Kaisaria pamoja na wasimamizi wamoja wa watu na mutetezi mumoja wa sheria aliyeitwa Tertulo. Nao wakafika mbele ya liwali Feliki kwa kumshitaki Paulo. Walipomuita Paulo, Tertulo akaanza kumshitaki akisema: Muheshimiwa Feliki, kwa njia yako tumepata amani ya kweli, na kwa uongozi wako umeleta mabadiliko mengi mazuri kwa ajili ya taifa hili. Kwa yote, hatutasahau mambo hayo yote, kila wakati na kila fasi, nasi tunakushukuru sana. Lakini sababu sitaki kukupotezea wakati murefu ninakusihi usikilize kwa wema wako maneno tutakayosema. Kwa kifupi, tumetambua kwamba mtu huyu ni wa hatari sana. Ameanzisha fujo kati ya Wayuda wote katika dunia. Tena yeye ni mkubwa wa chama cha Wanazareti, naye alijaribu kuchafua hekalu, lakini tukamkamata. Tulitaka kumhukumu kufuatana na sheria yetu lakini jemadari Lusia alijitokeza na kumwondoa kati yetu kwa kinguvu. Kisha akaamuru kwamba wale wanao mshitaki wakuje kwako, na wewe mwenyewe utaweza kumsambisha mutu huyu na kufahamu vizuri mambo yale tunayomshitakia. Wayuda wakamuunga mkono, wakisema kwamba maneno yale yote ni ya kweli. Kisha liwali akamfanyia Paulo alama kwa kumruhusu kusema, naye akasema, ninajua kwamba wewe umekuwa mwamuzi wa taifa hili tangia miaka mingi. Sababu hii sina wasiwasi kwa kujitetea mbele yako, kama unavyoweza kuhakikisha wewe mwenyewe, hakuja pita zaidi ya siku kumi na mbili Tangu nilipoenda Yerusalema kwa kumwabudu Mungu. Watu hawa hawakunikuta ndani ya hekalu wala ndani ya nyumba za kuabudia wala nafasi ingine katika muji nikibishana na mutu au nikisukuma watu kufanya fujo. Nao hawawezi kuhakikisha maneno wanayonishitakia sasa. Lakini ninakubali mbele yako kwamba ninamtumikia Mungu wa babu zetu nikifuata njia ile wanayosema kwamba ni ya uongo. Mimi ninaamini maneno yote yaliyoandikwa katika kitabu cha sheria na katika vitabu vya manabii. Ninatumaini toka kwa Mungu sawa vile watu hawa wanavyotumaini kwamba watu wema na wabaya wote watafufuliwa. Kwa sababu hii, ninajikaza siku zote kuishi maisha safi bila kuhukumiwa na zamiri yangu mbele ya Mungu na mbele ya watu. Nyuma ya kupitisha miaka mingi mbali na muji, nilirudi kule Yerusalema kuwaletea watu wa taifa langu musaada wa mali na kumtolea Mungu sadaka. Na wakati ule nilipokuwa nikifanya mambo hayo, walinikuta katika hekalu. Nami nilikuwa nimekwisha kufanya ibada ya kutakaswa. Sikukuwa na kundi la watu wala kuleta fujo. Lakini Wayuda wamoja waliotoka katika jimbo la Azia walikuwa pale, na ni hao ndio wangepaswa kuja mbele yako kunishitaki ikiwa wako na neno lolote juu yangu. Au watu hawa wanaokuwa hapa waseme kosa waliloniona nalo wakati niliposambishwa mbele ya baraza kubwa. Neno moja tu nililosema kwa sauti nilipokuwa nikisimama ni hili. Ninahukumiwa leo kwa sababu ninatumaini kama wafu watafufuliwa. Halafu Feliki aliyekuwa akifahamu vizuri mambo yanayoelekea ya njia ya Bwana, akaamuru maneno yale yarudiliwe akisema, Nitakata maneno yenu wakati jemadari Lusia atakapokuja. Kisha akamwamuru yule mkubwa wa jeshi kwamba wamlinde Paulo katika kifungo, wakimwachia uhuru kidogo, na wasiwazuize warafiki zake kumsaidia. Nyuma ya siku chache, Liwali Feliki akakuja pamoja na mke wake Drusila aliyekuwa Myuda. Akaamuru wamwite Paulo, naye akasikiliza maneno Aliyosema juu ya kumwamini Kristo Yesu. Lakini Paulo alipokuwa akihubiri juu ya haki, juu ya kujizuiza na juu ya siku ya hukumu ya Mungu itakayokuja, Feliki akaogopa na kumwambia, "Kwa sasa unaweza kujiendea. Nitakuita tena nitakapopata wakati." Vile vile alikuwa akitazamia kwamba Paulo atampatia fedha. Ni kwa sababu hii alimuita kila mara kwa kuzungumuza naye. Kulipopita miaka miwili, Porkio Festo akamkomboa Feliki kama liwali. Na kwa sababu Feliki alitaka kujipendekeza kwa Wayuda, akamwacha Paulo katika kifungo.