Matendo sura ya makumi mbili na tano. Siku tatu nyuma ya kufika kwake katika jimbo lile Festo akaondoka Kaisaria na kwenda Yerusalema. Kule wakubwa wa makuhani na wakubwa wa Wayuda wakamushitaki Paulo mbele yake, wakamusihi Festo awafanyie wema kwa kuwaletea Paulo Yerusalema, kwa maana walikuwa wakivizia kumuua katika njia. Festo akajibu, Paulo analindwa katika kifungo kule Kaisaria, na mimi mwenyewe nitaenda kule sasa hivi. Basi wamoja kati ya wakubwa wenu waende pamoja nami Kaisaria, nao wamshitaki kule ikiwa alifanya ubaya wowote. Kisha kukaa pamoja nao muda wa siku nane au kumi. Festo akarudi Kaisaria. Kesho yake akaikaa ndani ya tribinali na kuamuru wamulete Paulo. Wakati Paulo alipofika, wale Wayuda waliotoka Yerusalema wakamzunguka na kutoa mashitaki mengi mazito juu yake ambayo wao hawawezi kuhakikisha. Alafu Paulo akajitetea akisema: mimi sikufanya kosa lolote juu ya sheria ya Musa, juu ya hekalu wala juu ya mufalme wa Roma. Festo aliyetaka kujipendekeza kwa Wayuda akamuuliza Paulo, Unataka niende kukusambishia maneno haya kule Yerusalema? Paulo akajibu. Mimi ninasimama mbele ya tribinali ya mfalme wa Roma na ni hapa ninapopaswa kusambishwa. Sikuwakosea Wayuda kosa lolote kama vile wewe mwenyewe unavyojua vizuri. Kama mimi ni mukosaji au nimefanya kitendo kinachonipasa kuuawa, mimi sikatai kufa. Lakini kama hakuna ukweli wowote katika mashitaki yao juu yangu, hakuna mtu anayeweza kunitoa kwao. Ninaomba kusambishwa na mfalme wa Roma. Basi Festo alipokwisha kukata shauri pamoja na washauri wake akajibu, Unaomba kusambishwa na mfalme wa Roma; basi utakwenda kwa mfalme wa Roma. Kulipopita siku chache, Mfalme Agripa na dada yake Berenike wakafika Kaisaria kumsalimia Festo. Kufuatana na vile walikaa kule siku nyingi, Festo akamwelezea mfalme maneno ya Paulo. Akamwambia, hapa kuna mutu mmoja aliyeachwa na Feliki katika kifungo. Wakati nilipokwenda Yerusalema, wakubwa wa makuhani na wazee wa Yuda walimushitaki na kuniomba nimuhukumu. Nami nikawajibu kwamba si desturi ya Waroma kumutoa mtu yeyote aliyeshitakiwa mbele ya kusamba uso kwa uso na washitaki wake na kupata nafasi ya kujitetea juu ya jambo walilomshitakia. Basi walipofika hapa pamoja nami, sikupoteza wakati, lakini kesho yake nikaikaa ndani ya tribinali na kuamuru wamulete mtu yule. Nao washitaki wake waliposimama, hawakumshitaki juu ya neno baya kama nilivyokuwa ninawazia. Walikuwa tu wakibishana naye juu ya dini yao wenyewe na juu ya mtu mmoja aliyeitwa Yesu, lakini Paulo alidai kwamba yuko mzima. Kwa ngambo yangu sikujua nifanye nini kwa kuchunguza ukweli wa mabishano hayo, nikamuuliza Paulo kama anataka kwenda Yerusalema kusambishwa kule juu ya maneno yale. Lakini wakati Paulo alipoomba maneno yake yakatwe na mfalme wa Roma, nikaamuru alindwe katika kifungo mpaka nitakapomtuma kwa mfalme wa Roma. Alafu Agripa akamwambia Festo, na mimi vile vile ningependa kumsikiliza mtu huyu peke yangu. Festo akajibu, Utamsikiliza kesho. Basi kesho yake Agripa pamoja na Berenike Walifika katika shangwe kubwa na kuingia katika chumba cha mkutano pamoja na wakubwa wa jeshi na wakubwa wa muji. Festo akaamuru wamulete Paulo, halafu Festo akasema, Mfalme Agripa na ninyi wote munaokuwa hapa pamoja nasi, munamwona mtu huyu wa Yuda wote waliemshitaki kwangu kule Yerusalema na hapa vile vile, wakilalamika kwamba hastahili kuishi tena. Mimi niliona kwamba hakufanya kitendo chochote cha kustahili kufa, lakini kwa sababu yeye mwenyewe aliomba maneno yake yakatwe na mfalme wa Roma, nilikusudia kumutuma kwake. Mimi sina maneno kamili ya kumwandikia mfalme wa Roma juu yake, ndiyo maana nimemleta mbele yenu, na zaidi mbele yako wewe Mfalme Agripa, kusudi kisha kumuuliza, nipate maneno ya kuandika, kwa sababu ninaona kwamba haina maana kumtuma mfungwa pasipo kueleza wazi mashitaki juu yake.