Barua ya Paulo kwa Waroma. Waroma sura ya kwanza. Barua hii inatoka kwangu mimi Paulo mtumishi wa Kristo Yesu niliyeitwa na Mungu kuwa mutume na niliyewekwa kwa kazi ya kutangaza habari njema yake. Habari njema hiyo iliyaidiwa na Mungu tangu zamani kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu. Habari hiyo inaelekea mwana wake ndiye Bwana wetu Yesu Kristo ambaye alizaliwa kimwili katika uzao wa Mfalme Daudi. Lakini kwa namna ya Roho Mtakatifu alihakikishwa kwa uwezo kuwa yeye ni mwana wa Mungu kwa njia ya kufufuka kwake. Kwa njia yake Mungu amenipa neema ya kuwa mtume kusudi niongoze mataifa yote yapate kumwamini na kumutii, na kwa tendo hilo jina lake lipate kusifiwa. Nanyi vilevile vile, munakuwa kati ya watu wale mumeitwa na Mungu mukuwe watu wa Yesu Kristo. Ninawaandikia ninyi wote wapenzi wa Mungu munaokaa Roma, mlioitwa kuwa watu wake watakatifu. Ninawatakia neema na amani kutoka kwa Mungu Baba yetu na kwa Bwana Yesu Kristo. Kwanza ninamshukuru Mungu wangu kwa njia ya Yesu Kristo kwa ajili yenu ninyi wote kwa sababu habari za imani yenu zinasambaa katika dunia nzima. Mungu ambaye ninamwabudu kwa roho yangu yote kwa njia ya kutangaza habari njema ya mwana wake, ni mshuhuda wangu kwamba ninawakumbuka siku zote katika maombi yangu. Ninaomba kwamba Mungu akitaka anifungulie njia ya kuwatembelea siku hizi, kwa maana ninatamani sana kuonana nanyi kusudi nigawanye pamoja nanyi zawadi ya kiroho, mupate kusimama imara, nikusema kwamba nipate kutiwa moyo kwa njia ya imani yenu na ninyi kwa njia ya imani yangu. Wandugu zangu, ninataka mjue kwamba mara nyingi nilikusudia kuwatembelea. Lakini mpaka sasa ninapata vizuizo. Ningetamani kupata matunda ya kazi yangu katikati yenu vile vile, kama inavyokuwa katikati ya watu wa mataifa mengine. Kwa sababu ninapaswa kwanza kuwaendea watu wote, Wagriki na wasiokuwa Wagriki, wenye elimu na wasiokuwa na elimu. Ni kwa sababu hii ninatamani sana kuhubiri vile vile habari njema kwenu ninyi munaokaa Roma. Mimi sisikii haya juu ya habari njema, kwa sababu huo ndio uwezo wa Mungu unaowaokoa wote wanaoamini, kwanza Wayuda na kisha watu wa mataifa mengine vilevile. kwa maana habari njema inaonyesha namna Mungu anavyowahesabia watu haki mbele yake, jambo hilo haliwezekani isipokuwa kwa njia ya kuamini tu. Ni sawa vile inavyoandikwa katika maandiko matakatifu yanayosema, mwenye haki ataishi kwa njia ya imani. Tokea mbinguni Mungu anaonyesha kwamba anawakasirikia wote wanaofanya zambi na maovu, wanaowazuiza watu wasitambue ukweli kwa njia ya matendo yao mabaya. Kwa maana mambo yanayoweza kujulikana juu ya Mungu ni wazi kwao, kwa kuwa Mungu mwenyewe ameyaonyesha kwao waziwazi. Tangu Mungu alipoumba dunia, hali zake zisizoonekana, ni kusema uwezo wake wa milele na umungu wake, vinaonekana kupitia viumbe vyake. Kwa sababu hii, watu wale hawatapata namna yoyote ya kujitetea. Ijapokuwa wanamjua Mungu hawamutukuzi wala kumshukuru kama vile anavyostahili. Lakini mawazo yao yaligeukia mambo ya ovyo ovyo na mioyo yao isiyokuwa na ufahamu ilibaki katika giza. Wanajidai kwamba wao ni wenye hekima, lakini wako wapumbafu. Kwa pahali pa kumwabudu Mungu anayeishi milele, Wakaabudu sanamu zilizochongwa kwa mfano wa mtu anayekufa, wa ndege, wanyama na hata viumbe vyenye kutambaa. Kwa sababu hii, Mungu aliwaacha wajichafue wenyewe kwa kufuata tamaa ya mioyo yao na kutendeana mambo ya haya wao kwa wao. Wanabadilisha ukweli juu ya Mungu kuwa uongo, wanaabudu na kutumikia vitu vilivyoumbwa kuliko muumba mwenyewe anayestahili kutukuzwa milele amina. Kwa hiyo Mungu aliwaacha wafuate tamaa zao za haya. Wanawake wao wanabadilisha matumizi ya kawaida na matumizi isiyokuwa ya kawaida, na wanaume nao vilevile vile, wanabadilisha matumizi ya kawaida ya mume na mke, wakiwakiana tamaa wanaume kwa wanaume kwa ajili ya hiyo wanajipatia wenyewe adhabu wanayoistahili kufuatana na huo upotevu wao. Hivi kufuatana na vile walivyokataa kumtambua wa Mungu, Mungu akawaacha wafuate akili yao ya upotevu, kusudi wafanye mambo wasiyopaswa kufanya. Wamejaa kila namna ya uovu, ubaya, tamaa na upotovu. Wamejaa wivu uuaji, ugomvi, udanganyifu na ukorofi. Wao ni wenye kuchongeana, wasingiziaji, wenye kumchukia Mungu, wenye kasirani, wenye kiburi na wenye kujivuna. Wao ni werevu kwa kutenda mabaya, hawatii wazazi wao, hawana dhamiri, hawawezi kuaminiwa, hawana upendo wala huruma. Nao wanajua kwamba sheria ya Mungu inasema kwamba watu wanaotenda maneno haya wanastahili kufa. Lakini hata hivi, wanaendelea si kuyafanya tu, lakini kukubaliana na wale wanaoyatenda.