Waroma Sura ya pili. Wewe unaye muhukumu mwingine, hauna namna yoyote ya kujitetea, haizuru wewe ni nani. Kwa maana wakati unapohukumu mwingine unajikatia hukumu wewe mwenyewe, kwa sababu wewe unayehukumu unatenda mambo yale yale. Tunajua kwamba Mungu anahukumu kwa haki watu wanaofanya mambo ya namna hiyo. Basi wewe unawahukumu wale wanaofanya mambo yale, lakini wewe mwenyewe unayafanya. Unafikiri kwamba utaponyoka hukumu ya Mungu? Au haujali na uwingi wa wema, utulivu na uvumilivu wa Mungu? Haujui kwamba wema wake ungeweza kukuongoza hata upate kugeuka toka zambi? Lakini wewe ni mugumu na mwenye moyo usiotaka kugeuka. Kwa hiyo unajiwekea adhabu kubwa siku Mungu atakapoonyesha kasirani yake na hukumu yake ya haki. Kwa maana Mungu atamulipa kila mutu kwa kadiri ya matendo yake. Wale wanaofanya matendo mema bila kuchoka, na kutafuta toka kwa Mungu utukufu, heshima na uzima usiokuwa na mwisho, Mungu atawapa uzima wa milele. Lakini wapingaji na wale wanaokataa kufuata ukweli, wakifuata uovu, wataangukiwa na kasirani na hasira ya Mungu. Mateso na taabu zitamupata kila mutu anayefanya mabaya, kwanza Wayuda, kisha watu wa mataifa mengine vile vile. Lakini kila mutu anayefanya mema atapata utukufu, heshima na amani kwanza, wa Yuda kisha watu wa mataifa mengine vile vile, kwa maana Mungu hana upendeleo. Wote wanaofanya zambi pasipo kujua sheria ya Musa watapotea pasipo kuhukumiwa na sheria ile, lakini wote wanaofanya zambi wakijua sheria watahukumiwa kufuatana na sheria ni vile, kwa sababu si wale wanaosikia sheria ndio wanaohesabiwa haki mbele ya Mungu, lakini ni wale wanaotii sheria. Watu wa mataifa hawana sheria ya Musa, lakini wanapofanya sawa inavyoamuriwa na sheria ile, kutokana na dhamiri yao, wao ni sheria kwa ajili yao wenyewe, ijapokuwa hawana sheria ile. Kwa maana wanaonyesha kwamba maagizo ya sheria yameandikwa ndani ya mioyo yao zamiri yao vilevile vile inawahukumu na mawazo yao yenyewe yanawashitaki au yanawatetea. Hiyo ndiyo itakayotokea siku ile Mungu atakapohukumu mambo ya siri ya watu kwa njia ya Yesu Kristo, kama vile habari njema yangu inavyosema. Sasa wewe unaitwa Muyuda, unategemea sheria na kujivunia Mungu Unajidai kwamba unajua mapenzi yake na kutambua mambo yanayofaa zaidi kwa sababu umefundishwa na sheria. Unajiaminia kwamba wewe ni mwongozi wa vipofu na mwangaza kwa wale wanaokuwa katika giza. Mufundisha wajinga na mwalimu wa watoto kwa sababu kutokana na sheria unajua uhakika juu ya mambo ya elimu na ya kweli. Basi wewe unayewafundisha watu wengine, kwa sababu gani haujifundishi wewe mwenyewe? Wewe unayehubiri kwamba haifai kuiba, kwa nini unaiba? Wewe unayesema kwamba haifai kuzini, kwa nini unazini? Wewe unayechukia sanamu za miungu, kwa nini unaiba vitu ndani ya hekalu zao? Unajisifu kwamba unajua sheria lakini unamuzarau Mungu kwa kuvunja sheria. Kwa maana kama ilivyoandikwa katika maandiko matakatifu, kwa sababu yenu jina la Mungu linatukaniwa katikati ya watu wa mataifa mengine. Kutahiriwa kuna mafaa kama ukitii sheria. Lakini usipotii sheria, wewe unahesabiwa kama mutu asiyetahiriwa. Na kama mutu asiyetahiriwa akitii maagizo ya sheria, Mungu hata muhesabu kuwa ametahiriwa. Mutu asiyetahiriwa kimwili lakini anatii sheria atakuhukumu wewe unayevunja sheria, ijapokuwa unajua maandiko ya sheria na umetahiriwa. Kwa maana kuonekana kwa nje kwa Muyuda si kuwa Muyuda wa kweli, wala kutahiriwa kimwili tu sikutahiriwa kwa kweli lakini. Muyuda wa kweli ni yule anayekuwa Muyuda kwa ndani, nako kutahiriwa kwa kweli ni kule Roho Mtakatifu anakofanya ndani ya moyo wa mtu, wala si kule kunakofanyika kwa njia ya maandiko ya sheria. Mtu wa namna hii hapati sifa kutoka kwa watu, lakini kutoka kwa Mungu.