Waroma, sura ya tatu. Basi kuna faida gani kuwa Muyuda na kutahiriwa kuna mafaa gani kuna faida kubwa sana kila upande kwanza Mungu alifunua neno lake kwa Wayuda kusudi walishike tuseme nini basi ikiwa wamoja kati yao hawakukuwa waaminifu jambo hilo litaweza kuonyesha kwamba Mungu ataacha kuwa mwaminifu? Hapana hata kidogo. Sherti Mungu ajulikane kuwa mwenye ukweli na kila mutu kuwa mwongo, kama inavyoandikwa katika maandiko matakatifu: ee Mungu, sherti ujulikane kuwa mwenye haki katika masemi yako, nawe ushinde wakati unaposhitakiwa. Lakini ikiwa kwa njia ya ubaya tunaofanya Mungu anaonekana kuwa mwenye haki, basi tutasema kama Mungu hana haki wakati anapotuadhibu? Ninasema kwa mafikiri ya kimutu. Hapana hata kidogo. Ingekuwa vile namna gani basi Mungu angeweza kuhukumu dunia? Lakini ikiwa kwa njia ya uongo wangu ukweli wa Mungu unaonekana naye anatukuzwa zaidi. Basi kwa nini tena ninahukumiwa kama mwenye dhambi? Ikiwa ni vile, basi tuseme, tufanye mabaya kusudi kutokee mema? Hakika kuna watu wa moja wanaonisingizia wakisema kwamba nimesema vile. Watu hawa wataadhibiwa sawa inavyowapasa. Basi tuseme nini? Sisi wa Yuda tunawapita watu wa mataifa mengine, nini? Hatuwapiti kitu hata kimoja kwa maana nimekwisha kuonyesha kwamba Wayuda na watu wa mataifa mengine wote wako chini ya utawala wa zambi. Ni sawa ilivyoandikwa katika maandiko matakatifu. Hakuna hata mutu mmoja mwenye haki. Hakuna mutu mwenye ufahamu. Hakuna mwenye kushughulika na Mungu. Wote wamepotea. Wote kwa jumla wamepotoka. Hakuna mwenye kufanya mema hata mumoja. Vinywa vyao ni kama kaburi wazi, ndimi zao ni za kudanganya, ndani ya midomo yao munatoka sumu kali sawa ya nyoka. Vinywa vyao vinajaa laana na maneno ya uchungu. Wao ni wepesi kwa kumwanga damu, wanaharibu na kuangamiza popote wanapopita. Hawawazi juu ya njia ya kuleta amani, Nao hawamwogopi Mungu hata kidogo. Basi tunajua kama maneno yote yanayosemwa na sheria yanawaelekea wale wanaolazimishwa kutii sheria, kusudi mutu yeyote asikuwe na namna ya kujitetea na dunia nzima ipaswe kuhukumiwa na Mungu, kwa sababu hakuna mutu atakayehesabiwa haki mbele ya Mungu kwa kuwa anatii sheria. Maana sheria inamusaidia mutu tu kwa kutambua kwamba amefanya zambi. Lakini sasa Mungu ameonyesha njia ya kumuhesabia mutu haki mbele yake na si kwa njia ya sheria. Maandiko ya sheria na manabii yanashuhudia kwamba kuhesabiwa haki na Mungu kunapatikana kwa njia ya imani katika Yesu Kristo kwa wote wanaoamini. Kwa maana hakuna tofauti yoyote kati yao. Kwa maana wote wamefanya dhambi na kukosa utukufu wa Mungu. Lakini kwa neema ya Mungu, wanahesabiwa haki kwa bure kwa njia ya Kristo Yesu anayewakomboa. Kristo alitolewa na Mungu kuwa sadaka ya usamehe wa dhambi kwa njia ya damu yake kwa ajili ya wenye kumwamini. Mungu alifanya hivi kwa kuonyesha haki yake. Zamani katika uvumilivu wake aliacha kuwazibu dhambi za watu. Lakini kwa wakati wa sasa anaonyesha haki yake, kusudi akuwe mwenye haki na kumuhesabia haki kila mtu anayemwamini Yesu. Basi sasa mtu ataweza kujivuna? Hapana. Kwa sababu gani? Kwa sababu anatii sheria? Hapana. Lakini kwa sababu anamwamini Yesu. Kwa maana tunaona kama mutu anahesabiwa haki mbele ya Mungu kwa njia ya imani wala si kwa njia ya kutii sheria. Au Mungu ni Mungu wa Wayuda tu? Yeye si Mungu wa watu wa mataifa mengine vilevile? Ndiyo, yeye ni Mungu wa watu wa mataifa mengine vilevile. Kwa sababu kuna Mungu mumoja tu na ni yeye atakayewahesabia Wayuda na watu wa mataifa mengine haki mbele yake kwa njia ya imani ya kila wamoja. Basi ni kusema, kwa sababu ya imani ile tunaitupilia sheria? Hapana, hata kidogo, lakini tunasimamisha sheria.