Waroma sura ya ine. Basi tuseme nini juu ya babu yetu Abrahamu? Nini iliyomutokea? Ikiwa Abrahamu alihesabiwa haki mbele ya Mungu kwa njia ya matendo yake, angeweza kujivuna. Lakini hawezi kujivuna mbele ya Mungu, kwa maana maandiko matakatifu yanasema Abrahamu alimwamini Mungu na kwa hiyo akahesabiwa kuwa mwenye haki. Mtu anayefanya kazi, mshahara wake hauhesabiwi kama zawadi, lakini ni haki yake. Lakini mutu asipotegemea matendo yake mwenyewe, naye akimwamini Mungu anayemuhesabia mwovu haki, basi imani yake inahesabiwa kuwa haki. Na ni vile Daudi anavyosema juu ya uheri wa mutu ambaye Mungu anayehesabia haki pasipokuangalia matendo yake. Heri wale waliosamehewa makosa yao, nazo zambi zao zimefutwa. Heri mtu yule Bwana asiyemhesabia zambi zake. Uheri huu si kwa watu wanaotahiriwa tu, lakini ni kwa watu wasiotahiriwa vile vile. Kwa maana tumekwisha kusema kwamba Abrahamu alihesabiwa kuwa mwenye haki kwa njia ya imani yake. Yeye alihesabiwa vile alipokuwa katika hali gani? Alipokuwa amekwisha kutahiriwa au alipokuwa hajatahiriwa bado? Halikutendeka nyuma ya kutahiriwa kwa Abrahamu, lakini mbele ya kutahiriwa kwake, nyuma ya pale alitahiriwa na kutahiriwa kwake kulikuwa kitambulisho cha ja kuhakikisha ile haki Mungu aliyomhesabia kwa njia ya imani yake. Hivi Abrahamu akakuwa baba ya watu wote wanaoamini, ijapokuwa hawatahiriwi kusudi wao vile vile wahesabiwe haki. Vile vile yeye ni baba ya wale wanaotahiriwa si kwa sababu wametahiriwa tu, lakini kwa sababu wanafuata vile vile njia ile ile ya imani ambayo babu yetu Abrahamu alifuata alipokuwa hajatahiriwa. Mungu alimwahidi Abrahamu na wazao wake kwamba atawapa dunia kuwa urithi wao, si kwa sababu alishika sheria, lakini kwa sababu Mungu alimuhesabia haki kwa njia ya imani yake. Kwa maana ikiwa wale wanaotii sheria Ndiyo watakaopokea kitu anachoahidi, basi imani haina mafaa yoyote, nayo ahadi ya Mungu ni bure, kwa sababu sheria inaamusha kasirani ya Mungu. Lakini sheria haingekuwa kuvunja sheria hakungekuwa vilevile. Kwa hiyo ahadi inafuatana na imani, kusudi ikuwe imetolewa kwa neema ya Mungu na zaidi kuwe uhakikisho kwamba ahadi hiyo ni kwa ajili ya wazao wote wa Abrahamu, si kwa wale wanaotii sheria tu, lakini vile vile kwa wale wanaokuwa na imani kama Abrahamu. Babu yetu sisi wote ni sawa vile inavyoandikwa katika maandiko matakatifu: umekuweka kuwa babu wa mataifa mengi. Abrahamu alimwamini Mungu, kwa hiyo yeye ni baba yetu mbele yake ni yeye Mungu anayewafufua wafu na kuamuru vitu visivyokuwa vipate kuwa. Abrahamu aliamini na kutumainia mambo ambayo yasingewezekana kutumainia, na hivi akakuwa babu ya mataifa mengi, kufuatana na maneno haya Mungu aliyomwambia, hivi ndivyo wazao wako watakavyokuwa wengi. Yeye alikuwa na umri wa miaka karibu mia moja. Lakini imani yake haikupunguka alipofikiri juu ya hali yake iliyokuwa kama ya mwenye kungojea tulufu, wala juu ya hali ya Sara aliyekuwa hawezi tena kuzaa. Hakuona shaka juu ya ahadi aliyopewa na Mungu wala kupoteza tumaini, lakini imani yake ilimutia nguvu hata akamtukuza Mungu. Alifanya vile kwa sababu alijua hakika kwamba yule aliyetoa ahadi ile yuko na uwezo wa kuitimiza. Kwa sababu hiyo alihesabiwa kuwa mwenye haki. Lakini maneno hayo, alihesabiwa kuwa mwenye haki, hayakuandikwa kwa ajili yake yeye mwenyewe, lakini vilevile vile kwa ajili yetu sisi tutakaohesabiwa haki, ndiyo sisi tunaomwamini yule aliyemufufua Yesu Bwana wetu, alitolewa kufa sababu ya makosa yetu na kufufuliwa kusudi tupate kuhesabiwa haki mbele ya Mungu.