Waroma, sura ya tano. Sasa kufuatana na vile tumekwisha kuhesabiwa haki mbele ya Mungu kwa njia ya imani kunakuwa sasa amani kati yetu na Mungu kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo. Kwa njia ya imani Yesu ametuwezesha kukaribia neema ya Mungu inayokuwa msingi wetu. Sababu hii tunafurahi tukiwa na tumaini la kushiriki katika utukufu wa Mungu. Zaidi ya hii, tunafurahi vile vile kwa ajili ya mateso tunayopata kwa sababu tunajua kwamba mateso yanaleta uvumilivu na uvumilivu unaleta uaminifu kamili na uaminifu ule unaleta tumaini. Nalo tumaini hili si la udanganyifu kwa sababu Mungu amemimia upendo wake ndani ya mioyo yetu. Kwa njia ya Roho Mutakatifu aliyetupatia. Kwa maana tulipokuwa hatuna uwezo wowote, Kristo alikufa kwa ajili ya waovu kwa wakati uliopangwa. Ni vigumu kwa mutu kukubali kufa kwa ajili ya mwenye haki. Labda mutu anaweza kujitolea kufa kwa ajili ya mutu mwema. Lakini Mungu ameonyesha wazi upendo wake kwetu, ni wapata gani? Kwa maana tulipokuwa tungali wenye zambi, Kristo alikufa kwa ajili yetu. Sasa kwa kuwa tumehesabiwa haki mbele ya Mungu kwa njia ya damu ya Yesu, inaonyesha zaidi sana kwamba atatuokoa kusudi kasirani ya Mungu isituangukie. Basi ikiwa kama tulipokuwa waadui za Mungu, tulipatanishwa naye kwa njia ya kufa kwa mwana wake inaonyesha zaidi sana kwamba tukiwa tumepatanishwa naye tutaokolewa kwa njia ya uzima wa Kristo. Wala si ile tu, lakini tunafurahi kwa ajili ya Mungu kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo aliyetupatanisha sasa na Mungu. Kwa njia ya mtu mmoja zambi iliingia katika dunia, nayo zambi ikaleta kifo; ni hivi vile vile kifo kimefikia watu wote. Kwa sababu wote wamefanya zambi. Kulikuwa zambi katika dunia mbele hakuja kuwa sheria, na kwa muda sheria ilipokuwa haijakuwa, Mungu hakuhesabu zambi, lakini kifo kilitawala tangia wakati wa Adamu mpaka wakati wa Musa, hata juu ya wale wasiofanya zambi kwa kuvunja amri, sawa vile Adamu alivyofanya. Naye ni mfano wa yule aliyengojewa kuja. Lakini kuna tofauti kubwa kati ya zawadi ya Mungu na kosa la Adamu. Kwa maana ikiwa kosa la mutu mumoja lilisababisha kifo cha watu wengi, inaonyesha zaidi sana kwamba Mungu amezidisha neema yake kwa ajili ya watu wengi na zawadi inayotokana nayo kwa njia ya mutu mumoja Yesu Kristo. tena kuna tofauti kati ya zawadi ya Mungu na mambo yaliyotokea kwa sababu ya zambi ya yule mtu mumoja. Kwa maana hukumu iliyosababishwa na zambi ya mutu mumoja ilileta adhabu, lakini zawadi ya neema ambayo Mungu alitoa kisha makosa mengi ilileta kuhesabiwa haki mbele yake. Ni kweli kwamba kifo kilitawala kwa njia ya mutu mumoja kwa sababu ya kosa la huyo mumoja. Lakini inaonyesha zaidi sana kwamba wale wanaopewa neema ya Mungu kwa uwingi na zawadi ya haki yake, wataishi na kutawala kwa njia ya mtu mumoja Yesu Kristo. Basi, kama vile kosa la mutu mumoja limewaletea watu wote azabu, ni hivi vile vile tendo la haki la mtu mumoja limewaweka huru na kuwapa uzima. Na kama vile kutokana na uwasi wa mutu mmoja watu wengi wamekuwa wenye zambi, ni hivi vile vile kutokana na utii wa mutu mmoja watu wengi watahesabiwa haki mbele ya Mungu. Sheria ilitokea na kusababisha kuongezeka kwa makosa, lakini nafasi yoyote, palipozidi zambi, neema ilizidi sana. Hivi kama vile zambi ilivyotawala na kuleta kifo, Hivi vile vile, neema ya Mungu itawale kwa njia ya haki na kuleta uzima wa milele kwa njia ya Yesu Kristo Bwana wetu.