Waroma sura ya saba. Wa ndugu zangu, munajua uhakika juu ya maneno haya nitakayowaambia, kwa maana ninyi ni watu wanaoelewa sheria vizuri. Sheria haina mamlaka juu ya mutu isipokuwa tu wakati angali mzima. Kwa mfano, mwanamke aliyeolewa Anafungwa na sheria katika maisha yake na mume wake, wakati mume wake angali muzima. Lakini kama mume wake akikufa, yeye anakuwa huru kufuatana na sheria ile iliyomufunga. Basi kama akiolewa na mutu mwingine, wakati mume wake angali muzima, atahesabiwa kuwa muzinzi. Lakini kama mume wake akikufa, yeye anakuwa huru toka sheria ile iliyomufunga. Na hata akiolewa na mutu mwingine, hata hesabiwa kuwa muzinzi. Nanyi wa ndugu zangu, ni hivi inavyokuwa kwa ngambo yenu, kufuatana na maneno ya sheria. Ninyi vilevile mumekufa kwa maana muliungana na mwili wa Kristo, na sasa munakuwa wa mutu mwingine, ndiye yule aliyefufuka kusudi tupate kufanya matendo yanayofaa katika kazi ya Mungu. Kwa maana tulipoishi maisha ya kimwili, tamaa ya kufanya dhambi iliyotokana na sheria ilitumika ndani yetu na kutuletea kifo. Lakini sasa tumekuwa huru toka vifungo vya sheria, kwa maana tunakuwa kama waliokufa kufuatana na mambo yale yaliyotufunga. Kwa hiyo tunaweza kumutumikia Mungu kwa kufuata njia mupya chini ya uongozi wa Roho wake, wala sikufuata njia ya zamani chini ya uongozi wa maandiko ya sheria. Tuseme nini basi? Sheria ni zambi? Hapana, hata kidogo. Lakini pasipo sheria singejua zambi ni nini, kwa maana singejua kutamani ni nini kama sheria isingesema usitamani. Kutokana na amri, zambi ilipata njia hata kuamsha kila namna ya tamaa ndani yangu, kwa maana pasipo sheria, zambi ingekuwa kama mufu. Zamani nilikuwa mzima pasipo kujua sheria, lakini wakati amri ilipotokea, zambi ikaanza kutenda kazi nami nikakufa. Hivi ile amri iliyopasa kuniletea uzima ikaniletea kifo, maana kutokana na amri ile zambi ilipata njia ya kunidanganya na kuniua kufuatana na amri ile ile. Basi sheria yenyewe ni takatifu na amri ni takatifu ya haki na nzuri. Basi ni kusema kile kinachokuwa kizuri kimeniletea kifo? Hapana hata kidogo. Ni zambi ndiyo iliyoniletea kifo. Lakini kusudi zambi ionekane kuwa zambi kweli kweli, ilipitia kwa njia ya kile kinachokuwa kizuri kwa kusababisha kifo changu. Hivi kwa njia ya amri ile, zambi ilizidi kujikamilisha kuwa zambi kabisa. Tunajua kwamba sheria inaelekea maisha ya kiroho. Lakini mimi ni mutu wa kimwili, kwa maana nimeuzishwa kama vile mtumwa wa zambi. Hakika sijui kitu ninachofanya, kwa maana kile ninachotaka kufanya sikifanyi, lakini kile ninachochukia ndicho ninachofanya. Ikiwa kile ninachofanya ndicho nisichotaka, maana yake ninakubali ya kuwa sheria ni nzuri. Basi sasa, si mimi ninayekifanya, lakini ni dhambi inayokaa ndani yangu. Kwa maana ninajua kwamba hakuna kitu kizuri kinachokaa ndani yangu, ni kusema katika hali yangu ya kimwili. Ni hivi, kwa sababu ninakuwa na utashi wa kufanya jambo jema, lakini sifikii kulifanya. Jambo jema ninalotaka kufanya, silifanyi lakini jambo baya nisilotaka ndilo ninalofanya. Basi kama ninafanya kile nisichotaka kufanya, si mimi ninayekifanya, lakini ni ile dhambi inayokaa ndani yangu. Basi ninatambua kanuni hii, wakati ninapotaka kufanya jambo jema, mara moja ninavutwa kufanya jambo baya. Ndani ya roho yangu ninapendezwa na sheria ya Mungu lakini ndani ya mwili wangu ninaona sheria ingine ikipigana na mafikiri yangu, nayo inanifanya mfungwa wa sheria ya zambi inayotumika ndani ya mwili wangu. Ole kwangu mimi, mutu wa taabu! Ni nani atakayeniokoa kutoka katika mwili huu unaokuwa wa kufa? Mungu ashukuriwe kwa ajili ya Bwana wetu Yesu Kristo. Basi hivi kwa upande mumoja ninatumikia sheria ya Mungu kwa akili yangu, lakini kwa upande mwingine ninatumikia sheria ya zambi kwa hali yangu ya kimwili.