Waroma sura ya nane. Basi sasa hakuna adhabu kwa wale wanaoungana na Yesu Kristo, maana sheria ya roho anayepana uzima kwa kuungana na Yesu Kristo imetuweka kuwa huru kutoka sheria ya dhambi na ya kifo. Mungu alitimiza mambo yale sheria ya Musa iliyoshindwa kuyatimiza kwa sababu ya ukosefu wa nguvu unaotokana na hali zaifu ya kimwili. Mungu alitoa hukumu juu ya zambi inayotawala mwili kwa kutuma mwana wake wa pekee katika hali ya kimutu mwenye hali zaifu ya zambi kwa ajili ya kuondoa zambi. Alifanya vile kusudi maagizo ya haki ya sheria yapate kutimizwa ndani yetu sisi tunaoishi kufuatana na uongozi wa roho wa Mungu. Lakini si kufuatana na hali yetu ya kimwili. Kwa maana wale wanaoishi kwa kufuatana na hali ya kimwili wanashughulika na mambo yanayotakiwa na mwili, lakini wale wanaoishi kufuatana na uongozi wa Roho wa Mungu wanashughulika na mambo yanayotakiwa na Roho. Yule kushughulika na mambo yanayotakiwa na hali ya kimwili kunaleta kifo lakini kushughulika na mambo yanayotakiwa na Roho wa Mungu kunaleta uzima na amani. Kwa maana wale wanaoshughulika na hali ya kimwili ni waadui za Mungu, hawatii sheria ya Mungu wala hawawezi kuitii. Watu wanaotawaliwa na hali ya kimwili hawawezi kumupendeza Mungu. Lakini ninyi sasa hamutawaliwi na hali yenu zaifu ya kimwili lakini munatawaliwa na Roho Mutakatifu, ikiwa Roho wa Mungu anakaa ndani yenu. Na mutu yeyote asiyekuwa na Roho wa Kristo ndani yake, yeye si mutu wa Kristo. Lakini kama Kristo anakaa ndani yenu, ijapokuwa mwili wenu unakufa kwa sababu ya zambi, Roho ndiye uzima wenu, kwa maana mumehesabiwa haki mbele ya Mungu. Na kama Roho wa Mungu aliyemufufua Yesu anakaa ndani yenu, basi huyo aliyemufufua Kristo ataupatia mwili wenu unaokuwa wa kufa uzima kwa njia ya roho wake anayekaa ndani yenu. Basi wandugu, tuko na deni, lakini si la kutimiza mapaswa ya hali yetu ya kimwili, hata tuishi kufuatana na hali ile. Kwa maana kama mukiishi kufuatana na hali ya kimwili, mutakufa. Lakini kama mukiua matendo mabaya ya mwili kwa uwezo wa Roho Mutakatifu mutaishi. Wote wanaoishi chini ya uongozi wa roho wa Mungu ni watoto wa Mungu. Kwa maana hamukupewa roho anayewafanya muishi katika utumwa na kuwatia tena uoga, lakini mulipewa roho anayewafanya mukubaliwe kuwa watoto wa Mungu. Na kwa uwezo wa roho huyo Tunaweza kumuita Mungu Baba. Roho huyo mwenyewe anahakikisha ndani ya roho zetu kwamba sisi ni watoto wa Mungu. Na kama sisi ni watoto, basi tutakuwa na sehemu katika urithi ule Mungu aliyowaahidi watu wake na tutashiriki pamoja na Kristo katika urithi ule. Kwa maana kama tukiteswa pamoja naye, tutatukuzwa pamoja naye vile vile. Ninaona kwamba mateso ya wakati huu wa sasa hayawezi kupima kulinganishwa na utukufu ambao Mungu atakaoonyesha kwetu waziwazi. Viumbe vyote vinangojea kwa hamu sana wakati Mungu atakapowaonyesha watoto wake waziwazi. Kwa maana viumbe vyote vimewekwa chini ya utawala wa mambo ya ovyo si kwa mapenzi yao, lakini kwa sababu ya yule aliyewatia katika hali hiyo. Lakini kungali tumaini hili, siku moja viumbe hivi vitawekwa huru toka katika utumwa wa uharibifu na kushiriki katika uhuru wenye utukufu wa watoto wa Mungu. Kwa maana tunajua kwamba mpaka sasa viumbe vyote vinaugua kwa uchungu kama mwanamke anayesikia maumivu ya kuzaa na si viumbe hivi tu, hata sisi tulio kwisha kuwa na Roho wa Mungu kama sehemu ya kwanza ya zawadi Mungu atakazotoa, tunaugua vile vile ndani yetu, tukingojea kukubaliwa na Mungu kuwa watoto wake, maana yake kukombolewa kwa kimwili. Kwa maana tumeokolewa, lakini ni kwa tumaini. Mutu akiona kitu anachokitumainia, hilo situmaini tena kwa maana nani anayeweza kuendelea kutumainia kitu anachokiona? Lakini tukitumainia kitu tusichokiona, tunakingojea kwa uvumilivu. Na ni hivi vile vile, Roho wa Mungu anatusaidia katika udhaifu wetu, kwa maana hatujui kuomba sawa inavyopaswa, lakini Roho wa Mungu yeye mwenyewe anatuombea kwa Mungu kwa kuugua kusikoweza kuelezwa. Na Mungu anayeona yanayokuwa ndani ya mioyo yetu anajua nia ya Roho Mtakatifu, kwa maana Roho anawaombea watu wa Mungu kufuatana na mapenzi ya Mungu. Tunajua kwamba katika mambo yote Mungu anatumika kwa kuwajalia wale wanaomupenda, ndio wale walioitwa naye kufuatana na kusudi lake. Kwa maana wale Mungu aliowachagua tangu zamani ndiyo aliyofanya mupango juu yao tangu zamani apate kuwafananisha na mwana wake, kusudi mwana wake akuwe mzaliwa wa kwanza wa wandugu wengi. Na wale Mungu aliyowachagua tangia zamani aliwaita vile vile; nao aliyowaita akawahesabia haki; nao aliyowahesabia haki akawatukuzisha vile vile. Basi kufuatana na mambo hayo Tuseme nini zaidi? Mungu akiwa upande wetu, ni nani anayeweza kupingana nasi? Yeye hakumwacha mwana wake wa pekee, lakini alimutoa kwa ajili yetu sisi wote. Namna gani atakosa kutupatia vilevile vile, vitu vyote kwa njia ya mwana wake? Ni nani anayeweza kuwashitaki watu ambao Mungu alijichagulia? Hakuna hata mumoja. Mungu pekee yake amewahesabia haki mbele yake. Ni nani anayeweza basi kuwahukumu? Hakuna hata mumoja, maana Yesu Kristo ndiye aliyekufa, na zaidi ya hiyo alifufuka, na sasa anakaa na mamlaka kwa kuume kwa Mungu, na yeye ndiye anayetuombea. Ni nani anayeweza kututenga na upendo wa Kristo? Ni taabu au huzuni au mateso au njaa au ukosefu wa nguo au hatari au kifo? Kama vile maandiko matakatifu yanavyosema, kwa sababu yako tunauawa kila siku. Tunahesabiwa kama kondoo wa kuchinjwa. Lakini katika mambo haya yote Tunapata ushindi kabisa kwa njia ya yule aliyetupenda. Kwa maana ninajua hakika kwamba hakuna kitu kinachoweza kututenga na upendo wa Mungu, wala kifo wala uzima wala wa malaika wala watawala wala mambo ya sasa wala mambo yatakayokuja wala wenye uwezo wala nguvu za juu wala nguvu za chini wala kiumbe kingine chochote Hakitaweza kututenga na upendo wa Mungu aliyouonyesha kwetu kwa njia ya Kristo Yesu Bwana wetu.