Waroma Sura ya kenda. Ninasema ukweli kwa kuungana na Kristo na kwa uongozi wa Roho Mutakatifu zamiri yangu inanihakikishia kwamba sisemi uongo. Mimi nina huzuni kubwa na uchungu usio kuwa na mwisho ndani ya moyo wangu. Ingekuwa heri nilaaniwe na kutengwa na Kristo kwa ajili ya wandugu zangu wa damu ndilo taifa la Waisraeli. Wao walikubaliwa na Mungu kuwa watoto wake. Yeye aliwaonyesha utukufu, alifanya maagano nao, aliwapa sheria, aliwaonyesha namna ya kumwabudu na kuwatolea ahadi zake. Wao ni wazao wa babu zetu, na Kristo alizaliwa kimwili katika kizazi chao. Yeye ndiye mkubwa kupita wote na Mungu anayesifiwa kwa milele amina. Sisemi kwamba ahadi ya Mungu haikutimia, kwa maana si wote wanaotoka katika uzao wa Israeli ndiyo wa Israeli wa kweli, wala si wote wanaotoka katika uzao wa Abrahamu ndio watoto wa kweli wa Abrahamu. Kwa kuwa Mungu alimwaidia Abrahamu, ni kwa njia ya Isaka utapata wazao watakaoitwa wako maana yake si wale waliozaliwa sawa na kawaida wanaohesabiwa kuwa watoto wa Mungu, lakini ni wale waliozaliwa kufuatana na ahadi ya Mungu ndio wanaohesabiwa kuwa wazao wake wa kweli. Kwa sababu hii ndiyo ahadi ya Mungu, kwa wakati kama huu nitakuja tena na Sara atazaa mtoto mwanaume. Na si vile tu Rebeka alikuwa na watoto wawili aliyowazaa na mume mumoja, ndiye babu yetu Isaka. Watoto wale walipokuwa hawajazaliwa bado wala hawajatenda jambo lolote zuri au baya, Mungu alimwambia Rebeka hivi juu yao. Mkubwa atamutumikia mudogo. Alisema vile kwa kutimiza mpango wake unaotokana na uchaguzi wake usiofuatana na matendo ya watu, lakini mwito wake kwao, kama vile maandiko matakatifu yanavyosema, nimemupenda Yakobo, lakini nimemuchukia Esau. Basi tuseme nini? Mungu hafuati haki? Hapana, hata kidogo. Kwa maana anamwambia Musa nitamuhurumia yule ninayependa kumuhurumia, nitamurehemu yule ninayependa kumurehemu. Basi mambo hayo hayatokani na mapenzi ya mutu wala juhudi yake, lakini yanatokana na rehema ya Mungu. Mungu anamwambia mfalme wa Misri katika maandiko matakatifu, nimekusimika kuwa mfalme kwa sababu hii moja, nikusudi kwa njia yako nipate kuonyesha uwezo wangu na kusudi jina langu lipate kutangazwa katika dunia yote. basi ni kusema kwamba Mungu anamhurumia yule anayetaka na kumufanya mugumu yule anayetaka. Labda utaniambia, ikiwa ni vile, sababu gani Mungu anawashitaki watu? kwa maana hakuna anayeweza kupingana na mapenzi yake. Halafu sasa wewe mwanadamu, ni nani hata ubishane na Mungu? Chombo cha udongo hakiwezi kumuuliza mufinyanzi, "Kwa nini umenitengeneza hivi?" Mufinyanzi anaweza kufanya sawa vile anavyotaka na udongo. Toka donge moja la udongo, anaweza kutengeneza chombo kimoja cha heshima na kingine cha matumizi ya kawaida. Basi kuna nini? Mungu alitaka kuonyesha kasirani yake na kutambulisha uwezo wake, lakini aliwavumilia sana wale waliostahili kupatwa na kasirani yake na waliokuwa wametayarishwa kwa kuangamizwa. Vile vile alitaka kuonyesha uwingi wa utukufu wake kwa wale aliowasikilia huruma, wale ambao alitayarisha tangu zamani kwa kuwatukuzisha Ndiyo sisi tulioitwa naye, si toka kati ya Wayuda tu, lakini toka kati ya watu wa mataifa mengine vile vile. Ni vile anavyosema katika maandiko haya ya nabii Hosea: wale waliokuwa si watu wangu, nitawaita sasa watu wangu; taifa lile nililokosa kulipenda, nitaliita sasa mupendwa wangu, na pahali pale walipoambiwa, ninyi si watu wangu pale wataitwa watoto wa Mungu mwenye uzima. Isaya alisema kwa sauti juu ya Waisraeli, ijapokuwa Waisraeli ni wengi kama mchanga wa bahari, ni wachache tu watakaookolewa, kwa maana Baba atatimiza kabisa kusudi lake juu ya dunia bila kukawia. Ni kama vile Isaya alivyokuwa ametangulia kusema, Bwana wa majeshi hangetuponyeshea Wamoja wa wazao wetu ingetutokea sawa Sodoma, ingegeuka kwetu sawa Gomora. Basi tuseme nini? Watu wa mataifa mengine waliokosa kutafuta kuhesabiwa haki mbele ya Mungu wamehesabiwa haki mbele yake kwa njia ya imani. Na kwa ngambo ingine, Waisraeli waliokuwa wakitafuta sheria kusudi kwa njia yake wapate kuhesabiwa haki mbele ya Mungu Hawakuifikia. Kwa sababu gani? Kwa sababu walitafuta haki ile, si kwa njia ya imani, lakini kwa njia ya matendo. Walijikwaa juu ya lile jiwe la kukwalisha, kama ilivyoandikwa katika maandiko matakatifu: angalia, ninaweka jiwe la kukwalisha katika Sayuni, nalo ni la kuangusha, lakini yule anayemwamini hatapata haya.