Waroma sura ya kumi. Wandugu zangu, kitu ninachotamani kwa moyo wote, nami ninachomuomba Mungu kwa ajili ya Waisraeli ni kwamba waokolewe. Kwa maana ninashuhudia kwamba wanajitoa kwa bidii kutumikia Mungu, lakini bidii ile haitokani na ufahamu wa kweli. Hawakufahamu namna Mungu anavyowahesabia watu haki na wakatafuta kusimamisha haki yao wenyewe, wakakataa kufuata njia ya kuhesabiwa haki mbele ya Mungu. Kwa maana kwa njia ya Kristo sheria imepata kufikia ukomo wake, kusudi kila mutu anayeamini apate kuhesabiwa haki mbele ya Mungu. Haya ndiyo mambo Musa aliyoandika juu ya kuhesabiwa haki mbele ya Mungu kwa njia ya kushika sheria Mutu anayetimiza maagizo ya sheria ataishi kwa njia yake. Lakini hivi ndivyo inavyosemwa juu ya kuhesabiwa haki kwa njia ya imani: usijiulize ni nani atakayepanda mbinguni, maana yake ni kumshusha Kristo toka kule. Wala usijiulize ni nani atakayeshuka katika kuzimu, maana yake kumupandisha Kristo toka kule kwenye wafu. lakini Inasemwa namna gani? Neno la Mungu liko karibu nawe. Liko ndani ya kinywa chako na ndani ya moyo wako. Neno hili ni ujumbe tunaohubiri juu ya imani. Kama ukiitikia kwa kinywa chako mwenyewe kwamba Yesu ni Bwana na kuamini katika moyo wako kwamba Mungu alimufufua, utaokolewa. Kwa maana mutu akiamini kwa moyo wake Mungu anamuhesabia haki mbele yake, naye anapoitikia kwa kinywa chake anaokolewa. Kwa maana maandiko matakatifu yanasema, kila mtu anayemwamini hatapata haya. Basi hakuna tofauti kati ya Wayuda na watu wa mataifa mengine, kwa maana Bwana wa wote ni mumoja tu, na anawabariki sana wote wanaomusihi ni kama vile maandiko matakatifu yanavyosema, kila mtu anayemusihi Bwana ataokolewa. Basi namna gani watamusihi yule wasiyemwamini? Na namna gani watamwamini yule wasiyesikia habari zake? Na namna gani watasikia habari zake ikiwa hakuna wanaohubiri? Na namna gani watahubiri ikiwa hawatumwi? Ni kama inavyoandikwa katika maandiko matakatifu, angalia jinsi kunavyofurahisha kuja kwa wale wanaoleta habari njema. Lakini wote hawakukubali ile habari njema, kwa maana Isaya alisema, Ee hey, Bwana, ni nani aliyeamini habari tulizotangaza? Hivi basi, imani inatokana na kusikia habari na habari ile inatokana na neno la Kristo. Basi ninauliza, hawakusikia habari hii? Ndiyo, wameisikia. Kwa maana maandiko matakatifu yanasema, sauti yao imesikilika katika dunia yote. Maneno yao yamefika pande zote za dunia. Ninauliza tena, Waisraeli hawakufahamu kitu? Kwanza Musa alikuwa amekwisha kujibu, nitawafanya kuwa na wivu juu ya watu wasiokuwa taifa, nitawakasirikisha ninyi kwa njia ya taifa pumbafu. Isaya kwa uhodari anaongeza kusema maneno haya, nimepatikana kwa watu wasio nitafuta, nimejifunua kwa watu wasioniuliza. Lakini juu ya Waisraeli anasema hivi, Mchana kutwa ninanyoosha mikono yangu kwa kuita taifa lenye uasi na ubishi.