Waroma sura ya kumi na moja. Basi ninauliza Mungu amewatupilia watu wake? Hapana hata kidogo. Maana kwa ngambo yangu mimi ni Mwisraeli wa uzao wa Abrahamu toka kabila la Benjamina. Mungu hakuwakataa watu wake aliyojichagulia tangu mbele. Munakumbuka maandiko matakatifu yanayosema juu ya mashitaki ya Eliya mbele ya Mungu juu ya Waisraeli? Yeye alisema, Bwana, wamewaua manabii wako na kubomoa madhabahu zako. Nami nimebaki peke yangu nao wanatafuta kuniua. Lakini Mungu alimjibu namna gani? Alimwambia, Nimejiwekea watu elfu saba waliokataa kupiga magoti mbele ya Mungu. Bali ni hivi vile vile kwa wakati huu wa sasa, kuna baki wa moja ambao Mungu alichagua kwa neema yake. Na ikiwa walichaguliwa kwa neema ya Mungu, si kufuatana na matendo; ingekuwa vile, neema isingekuwa neema tena. Nini basi? Taifa la Waisraeli halikupata kile walichokitafuta. Ni wachache tu ambao Mungu aliwachagua ndio waliokipata, lakini wengine waliobaki walifanywa kuwa wagumu, kama vile ilivyoandikwa katika maandiko matakatifu, Mungu ameifanya mioyo yao kuwa migumu, macho yao yasipate kuona na masikio yao yasipate kusikia. Na ni hivi wanavyokuwa hata leo. Daudi anasema vile vile. Karamu ziwageukie kama mitego ya kuwanasa, waanguke na kuadhibiwa. Macho yao yatiwe giza, wasione na migongo yao ikunjame siku zote. Basi ninauliza Waisraeli wamejikwaa hata wakaanguka kabisa? Hapana, hata kidogo. Lakini kutokana na kosa la Waisraeli, watu wa mataifa mengine wamepata kuokolewa kusudi wayasikilie wivu. Kosa lao limeiletea dunia baraka nyingi, na upungufu wao umeleta baraka nyingi kwa watu wa mataifa mengi. Basi haitaleta baraka zaidi sana wakati Waisraeli wote watakapookoka? Sasa ninasema na ninyi watu wa mataifa mengine, nami ninafurahia kazi yangu kwa kuona, nimetumwa kuwa mhubiri wa watu wa mataifa. Kwa sababu hii, ninaweza kuwafanya watu wa taifa langu wawasikilie wivu, hata nipate kuwaokoa wamoja kati yao. Kwa maana ikiwa kukataliwa kwao na Mungu kumeleta upatanisho kati yake na dunia, basi si hakika kwamba kukubaliwa kwao na Mungu kutaleta uzima kwa wale waliokufa? Donge la kwanza la unga wenye kupondwa likitolewa kwa Mungu mikate itakuwa yake vile vile. Na kama shina la muti likitolewa kwa Mungu matawi yatakuwa yake vile vile. Matawi mamoja ya mzeituni uliopandwa yamekatwa na chipukizi la mzeituni uliojiotesha katika pori umepandikizwa kwenye nafasi yao. Na sasa unafaidia vilevile vile utomvu unaotoka ndani ya shina la yule muzeituni uliopandwa. Basi musizarau yale matawi yaliyokatwa. Ninyi hamuna cha kujivunia kwa maana si ninyi munaoshikilia shina, lakini ni shina linalowashikilia. Labda utaweza kuniambia matawi yale yalikatwa kusudi mimi nipandikizwe kwenye nafasi yao. Unasema ukweli. Yamekatwa kwa sababu yalikataa kuamini, na wewe unasimama imara katika imani yako. Sasa usijivune lakini uogope, kwa maana ikiwa Mungu hakuachilia yale matawi ya asili kuendelea kukomaa namna gani atakuachilia wewe? Basi ufikiri juu ya wema wa Mungu na ukali wake vile vile. Yeye ni mkali kwa wale walioanguka, lakini yeye ni mwema kwako ikiwa utaendelea katika wema wake. Kama si vile, wewe vile vile utakatwa. Na kama Wayuda wasipoendelea kukataa kuamini watapandikizwa kwenye nafasi ile walipokuwa mbele, kwa maana Mungu yuko na uwezo wa kuwapandikiza tena. Ninyi watu wa mataifa mengine ni kama tawi la mzeituni wa pori lililokatwa na kisha likapandikizwa ndani ya mzeituni uliopandwa, umbali mbali na kawaida. Wayuda ni kama mzeituni huu uliopandwa na si neno gumu basi kwa Mungu kupandikiza tena matawi yaliyokatwa katika muti wao wenyewe. Wandugu zangu, sitaki mukose kujua siri hii, kusudi msijione kuwa wenye akili sana. Siri ile ni hii, Waisraeli wamoja wataendelea kuwa wagumu mpaka watu wa mataifa mengine kwa jumla watakapokuja kwa Mungu. Na halafu taifa lote la Israeli litaokolewa, kama vile inavyoandikwa katika maandiko matakatifu: Mkombozi atatokea Sayuni, atakomesha uovu kati ya wazao wa Yakobo. Na hili ndilo agano nitakalofanya nao wakati nitakapowasamee dhambi zao. Wayuda wamegeuka waadui za Mungu kwa sababu ya kukataa habari njema na jambo hilo limekuwa faida kwenu ninyi watu wa mataifa mengine, lakini wao ni wapendwa wake kufuatana na vile wamechaguliwa naye kwa njia ya babu zao. Kwa maana Mungu habadilishi mafikiri juu ya zawadi anazotoa wala juu ya wale anaowachagua. Zamani ninyi mulimwasi Mungu, lakini sasa amewahurumia, Kutokana na uasi wa Wayuda ni hivi vilevile vile. Kutokana na vile mulivyohurumiwa, sasa wao wanamwasi Mungu, kusudi wao vilevile vile wapate kuhurumiwa na Mungu. Maana Mungu amewafanya watu wote kama wafungwa kwa sababu ya kuasi kwao, kusudi awahurumie wote. Utajiri wa Mungu, hekima na ufahamu wake ni vikubwa kupita kipimo. Hakuna anayeweza kuvumbua kusudi lake wala kuelewa mipango yake. Kama vile maandiko matakatifu yanavyosema, ni nani anayejua mafikiri ya Bwana? Ni nani anayeweza kuwa mushauri wake? Ni nani anayeweza kumupa Mungu kitu kwanza kusudi naye apate kumrudishia? Kwa maana vitu vyote vinatoka kwake, navyo viko kwa uwezo wake na kwa ajili yake, atukuzwe hata milele, amina.