Waroma sura ya kumi na ine. Mumupokee yule anayekuwa dhaifu katika imani pasipo kubishana naye juu ya mawazo yake kwa mfano mutu mumoja kutokana na imani yake anaona kwamba anaweza kula kila chakula lakini mwingine kutokana na imani yake dhaifu anakula tu mboga za majani yule anayekula kila chakula asimudharau yule asiyekula kila chakula, vilevile vile yule asiyekula kila chakula asimhukumu yule anayekikula, kwa maana Mungu amemupokea. Wewe ni nani unayehukumu mtumishi wa mwingine? Akisimama imara katika kazi yake au akianguka, hilo ni shauri la Bwana wake naye atasimama imara maana Bwana yuko na uwezo wa kumusimamisha. Watu wa moja wanahesabu siku fulani kuwa yenye maana zaidi kuliko siku zingine, lakini wengine wanahesabu siku zote kuwa sawa sawa. Kwa hiyo kila mutu asadiki sawa vile anavyowaza yeye mwenyewe. Mtu yeyote anayeshughulika juu ya siku fulani anafanya hivi kwa kumutukuza Bwana. Yule anayekula kila chakula anafanya vile kwa kumtukuza Bwana, maana anamshukuru Mungu kwa ajili ya chakula chake. Na asiyekula kila chakula anafanya hivi vile vile kwa kumtukuza Bwana na kumshukuru Mungu, kwa maana hakuna hata mtu mmoja kati yetu anayeishi kwa ajili yake mwenyewe, wala hakuna anayekufa kwa ajili yake mwenyewe. Maana kama tunaishi tunaishi kwa ajili ya Bwana, na kama tunakufa tunakufa kwa ajili ya Bwana. Basi ikiwa tunaishi au ikiwa tunakufa, sisi ni watu wa Bwana. Ni kwa sababu hii Kristo alikufa na kufufuka kusudi apate kuwa Bwana wa waliokufa na wa wanaokuwa wazima vile vile. Lakini wewe kwa sababu gani unamuhukumu ndugu yako? Au wewe kwa sababu gani unamudharau ndugu yako? Maana sisi wote tutasimama kwa kusambishwa mbele ya tribinali ya Mungu, kwa maana imeandikwa katika maandiko matakatifu. Bwana anasema, kama vile ninavyoishi, kila mutu atapiga magoti mbele yangu na kila mutu ataitikia kwamba mimi ni Mungu. Kwa hiyo kila mumoja kati yetu atajitetea mwenyewe kwa Mungu. Basi tusihukumiane tena sisi wenyewe, lakini tafadhali mukamate kusudi hili, mutu asifanye kitu kinachoweza kumukwaza au kumwangusha ndugu yake katika zambi. Kufuatana na vile ninaungana na Bwana Yesu, ninajua hakika kwamba hakuna kitu kinachohesabiwa kichafu katika hali yake ya asili, lakini kama mutu akihesabu kwamba kitu fulani ni kichafu, basi kitu kile ni kichafu kwake. Kama ukimuhuzunisha ndugu yako kwa sababu ya chakula unachokula wewe, hautendi tena kufuatana na upendo. Kwa njia ya chakula chako, usimupoteze mutu ambaye Kristo alikufa kwa ajili yake. Basi musikubali kitu kile kinachoonekana kwenu kuwa kizuri kizarauliwe. Kwa maana kazi ya ufalme wa Mungu si kushughulika na mambo ya kula na kunywa, lakini ni kushughulika na haki, amani na furaha vinavyotolewa na Roho Mutakatifu. Na yeyote anayemtumikia Kristo kwa njia hiyo anamupendeza Mungu naye anapata kuwa mwenye kustahili mbele ya watu. Basi kwa hiyo tujikaze sana kufanya mambo yale yanayoleta amani na yanayotusaidia kujengana katika imani. Usiharibu kazi ya Mungu kwa sababu ya maneno ya chakula. Hakika vyakula vyote vinaruhusiwa kukuliwa, lakini ni vibaya kwa mutu kula chakula kinachoweza kukwaza mwingine. Ni vema kuacha kula nyama, kunywa divai na kujizuiza kufanya chochote kinachoweza kumukwaza ndugu yako. Ulinde kwa ajili yako mwenyewe kile unachoaminia juu ya mambo yale mbele ya Mungu. Heri mutu asiyejihukumu katika kusudi lake, lakini mutu anayekuwa na mashaka juu ya chakula anachokula, Mungu anamhukumu. Kwa sababu hatendi kufuatana na imani na kitendo chochote kisichotokana na imani ni dhambi.