Waroma, sura ya kumi na tano. Sisi tunaokuwa na nguvu katika imani tunapaswa kubeba muzigo wa uzaifu wa wale wasiokuwa na nguvu, tusifanye tu mambo yanayotupendeza wenyewe, lakini kila mumoja wetu anapaswa kumupendeza mwingine kwa kumutendea mema na kuweza hivi kumujenga katika imani kwa maana hata Kristo hakufanya mambo yanayomupendeza mwenyewe, sawa vile ilivyoandikwa katika maandiko matakatifu, matusi wanayokutukana yananiangukia. Na yote yaliyoandikwa zamani katika maandiko matakatifu yameandikwa kwa ajili ya kutufundisha sisi, kusudi tuendelee kuchunga tumaini kwa njia ya kuvumilia na kufarijiwa, sawa tunavyofundishwa katika maandiko matakatifu. Basi Mungu anayewapa watu nguvu ya kuvumilia na kufarijika awape kuwa na nia moja, mukifuata mfano wa Kristo Yesu hivi, kusudi mutaweza kwa nia moja na kwa sauti moja kumtukuza Mungu Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo. Basi mupokeane kwa upendo sawa vile Kristo alivyotupokea. Kusudi Mungu apate kutukuzwa. Kwa maana ninawaambia wazi kwamba Kristo alifanya utumishi kwa ajili ya Wayuda kwa kuhakikisha kuwa Mungu ni mwaminifu na kusudi atimize ahadi zile babu zetu walizopewa. Vile vile ilikuwa kusudi watu wa mataifa mengine wamtukuze Mungu kwa huruma yake kama inavyoandikwa katika maandiko matakatifu. Kwa hiyo nitakutukuza kati ya mataifa, nitakuimbia sifa. Na tena maandiko yanasema, ninyi watu wa mataifa yote mufurahi pamoja na taifa lake. Na tena hivi, enyi mataifa yote mumusifu Bwana, enyi watu wote mumusifu. Isaya naye anasema, muzao wa Yese atatokea atatawala watu wa mataifa nao watamtumainia. Basi Mungu anayekuwa msingi wa matumaini awajaze furaha kamili na amani kutokana na imani yenu, hata tumaini lenu lipate kuongezeka kwa nguvu ya Roho Mutakatifu. Wa ndugu zangu, kwa ngambo yangu, ninajua hakika kwamba ninyi munajaa wema nanyi munafahamu yote yanayofaa na munaweza kushauriana vizuri. Lakini mara moja moja nimewaandikia kwa uhodari juu ya mambo fulani kusudi niwakumbushe tena mambo yale. Nimefanya vile kutokana na neema ile niliyopewa na Mungu kuwa mtumishi wa Yesu Kristo kwa watu wa mataifa mengine. Ninafanya kazi ya ukuhani ya kuhubiri habari njema ya Mungu kusudi watu wa mataifa mengine wapate kuwa kama sadaka inayokubaliwa na Mungu na iliyotakaswa na Roho Mutakatifu. Basi katika kuungana kwangu na Kristo ninaweza kujisifu kwa ajili ya kazi hii ninayomtumikia Mungu. Kwa maana sitasubutu kuongeza kitu kingine isipokuwa tu kile Kristo alichotimiza kwa njia yangu. Kusudi watu wa mataifa wapate kumutii Mungu. Alifanya vile kwa njia ya yale aliyoniwezesha kusema na kutenda, kwa njia ya uwezo wa vitambulisho na maajabu, na kwa uwezo wa Roho Mutakatifu. Hivi tokea Yerusalema mpaka kufika katika jimbo la Iliriko, nimehubiri fasi zote habari njema ya Kristo. Nayo nia moja niliyokuwa nayo nikuhubiri tu habari njema fasi zote, ambapo habari za Kristo zilipokuwa hazijasikilika bado. Nilikusudia vile kusudi nisijenge juu ya msingi uliowekwa na mutu mwingine, kama vile inavyoandikwa katika maandiko matakatifu: wale ambao hawajaambiwa bado habari zake watamuona, wale hawajazielezwa bado watazifahamu. Hiyo ndiyo sababu iliyonizuiza mara nyingi kufika kule kwenu. Lakini kwa sasa nimemaliza kazi yangu katika pande hizi za inchi, na tena tangu miaka mingi nina hamu sana ya kuja kuwaona. Kwa hiyo nitawafikia nitakapokwenda Spania; ninatumaini kupitia kule na kuonana nanyi. Na kisha kufurahi kwanza pamoja nanyi kwa muda mfupi, ningetamani kupata msaada wenu kwa ajili ya safari ile. Lakini sasa ninakwenda kwanza Yerusalema kuwasaidia watu wa Mungu kule. Kwa maana imependeza makanisa ya Makedonia na ya Akaya kukusanya mali kwa kuwasaidia wamasikini wanaokuwa kati ya watu wa Mungu kule Yerusalema. Ndiyo wamefanya vile kwa mapenzi yao, lakini vile vile ilikuwa mapaswa kwao kuwasaidia, kwa maana ikiwa watu wa mataifa wameshirikiana baraka za kiroho na Wayuda, imewapasa watu wa mataifa mengine kuwasaidia Wayuda katika mahitaji ya kimwili. Basi nitakapomaliza kazi ile na kuwafikishia mali iliyokusanywa, nitapitia kwenu Nikiwa katika safari yangu ya kwenda Spania. Nami ninajua kwamba wakati nitakapokuja kwenu, nitakuja na baraka nyingi sana kutoka kwa Kristo. Wa ndugu zangu, ninawasihi kwa ajili ya Bwana wetu Yesu Kristo na kwa ajili ya upendo unaoletwa na Roho wa Mungu, muungane nami kwa kuniombea kwa Mungu. Muniombe kusudi nisipate hasara toka kwa watu wale wasioamini wanaokuwa Yudea na kusudi musaada ninaoupeleka Yerusalema upate kupokelewa vizuri kule na watu wa Mungu. Na hivi, Mungu akitaka, nitakuja kwenu kwa furaha, nami nitapata kutulizwa moyo kati yenu. Basi Mungu anayeleta amani akuwe pamoja nanyi wote, Amina.