Wakorinto Wa kwanza, sura ya tatu. Kweli wandugu zangu, sikuweza kusema nanyi kama watu wanaotawaliwa na roho wa Mungu, lakini kama watu wanaotawaliwa na mambo ya kidunia. Mungali kama watoto wachanga katika mambo ya Kikristo. Niliwakunywesha maziwa, sikuwapa chakula kigumu, kwa maana mulikuwa hamuja kiweza bado. Na hata sasa, hamukiwezi. Kwa sababu mungali munatawaliwa na mambo ya kidunia. Kwa maana ikiwa kungali wivu na ugomvi katikati yenu, haionyeshi kwamba munatawaliwa na mambo ya kidunia nanyi munaishi kufuatana na hali ya kimutu? Wakati mumoja wenu anaposema mimi ni wa Paulo, na mwingine anasema mimi ni wa Apolo, basi ninyi hamufanyi mambo ya kidunia? Basi Apolo ni nani? Na Paulo ni nani? Sisi ni watumishi wa Mungu waliowaonyesha ninyi njia ya kuamini. Tumefanya vile kila mumoja wetu kwa kadiri ya zawadi aliyopewa na Bwana. Mimi nilipanda mbegu na Apolo alinyweshea maji. Lakini Mungu ndiye aliyeiotesha. Hivi yule anayepanda na yule anayenyweshea maji wote si kitu. Mungu ndiye anayekuwa walazima, kwa maana ni yeye anayeotesha mbegu. Yule anayepanda na yule anayenyweshea maji wote ni sawa, naye Mungu atamupa kila mutu mshahara wake kufuatana na kazi aliyofanya, kwa maana sisi tunashirikiana na Mungu katika kazi. Na ninyi ni shamba la Mungu; vilevile ninyi ni majengo ya Mungu. Kwa kadiri ya zawadi Mungu alionipatia, kama vile fundi wa kujenga mwenye hekima, niliweka msingi na sasa mutu mwingine anajenga juu yake. Lakini inafaa kila mutu aangalie vizuri namna anavyojenga, kwa maana hakuna mutu anayeweza kuweka msingi mwingine pahali pa ule uliokwisha kuwekwa, ni kusema Yesu Kristo. Mutu anaweza kujenga juu ya msingi huu na dhahabu, fedha mawe ya bei kali miti nyasi au majani, lakini hali ya kazi ya kila mutu itaonekana wazi, kwa sababu siku ile ya hukumu itaionyesha waziwazi wazi. Kwa maana siku ile itajitokeza katikati ya moto, na moto ule ndiyo utakaopima na kuonyesha hali ya kazi ya kila mutu, na ikiwa kile mutu alichojenga juu ya msingi huu hakiungui na moto mutu yule atapokea zawadi, lakini kama kile alichojenga kikiungua, yeye atakosa zawadi. Hata hivi yeye mwenyewe ataokolewa, lakini itakuwa kama vile ameopolewa toka ndani ya moto. Hamjui hakika kuwa ninyi ni hekalu la Mungu na kuwa Roho wa Mungu anakaa ndani yenu? Basi mutu akiharibu hekalu la Mungu, Mungu atamuharibu vile vile. Kwa maana hekalu la Mungu ni takatifu na ninyi ndilo hekalu lake. Mtu yeyote asijidanganye mwenyewe. Kama mutu fulani kati yenu akijizania kuwa mwenye hekima ya kidunia, ajifanye kama mupumbafu kusudi apate kuwa na hekima ya kweli, kwa maana hekima ya kidunia ni upumbafu mbele ya Mungu. Ni sawa vile maandiko matakatifu yanavyosema: Mungu anawanasa wenye hekima katika werevu wao wenyewe. Nayo yanasema vile vile. Bwana anatambua mawazo ya wenye hekima, anajua kwamba ni ya bure. Basi mutu asijivune kwa ajili ya wanadamu. Kwa maana vitu vyote ni vyenu: ikiwa Paulo, Apolo au Petro, dunia, uzima, kifo, mambo ya sasa, au mambo yatakayokuja. Lakini ninyi ni watu wa Kristo, naye Kristo ni wa Mungu.