Wakorinto wa kwanza, sura ya sita. Wakati mutu mumoja kati yenu anapokuwa na ugomvi na ndugu mwenzake muamini, atasubutu namna gani kwenda kumushitaki mbele ya waamuzi wapagani, pahali pa kumushitaki mbele ya watu wa Mungu? Hamujui kwamba watu wa Mungu ndio watakaohukumu dunia? Na kama ikiwapasa kuhukumu dunia, hamuwezi hata kuhukumu mambo ya burebure ninyi hamjui kwamba tutawahukumu wa malaika? Basi ninyi munaweza kuhukumu zaidi mambo ya maisha haya. Basi ikiwa muna magomvi juu ya mambo ya namna hii, kwa nini munayapeleka mbele ya waamuzi wasiokuwa na madaraka katika kanisa? Ninasema hivi kwa kuwapatisha haya. Hakika kati yenu hakuna hata mtu mumoja mwenye hekima anayeweza kukata maneno kati ya wandugu zake waamini. Lakini sasa ndugu mwamini ana mshitaki mwenzake mbele ya waamuzi wasioamini kweli. Mambo haya ya kuwa na mashitaki kati yenu yanahakikisha kwamba mumeshindwa kabisa. Si ingekuwa vizuri zaidi kwenu kuvumilia ubaya? Si ingekuwa vizuri zaidi kunyang'anywa mali zenu? lakini ni ninyi ndio munatenda vibaya na kunyang'anya mali ya wengine, nao munaowatendea vile ni wandugu zenu waamini. Ninyi munajua hakika kwamba watenda mabaya hawatapata urizi katika ufalme wa Mungu. Musidanganyike: waasherati, wenye kuabudu sanamu, wazinzi, waasherate wa muke kwa muke na mume kwa mume, wizi, wenye tamaa walevi, watukanaji, wanyang'anyi, watu wale wote hawatapata urizi katika ufalme wa Mungu. Na wamoja kati yenu walikuwa kama wao, lakini mumesafishwa toka zambi, mumetakaswa na kuhesabiwa haki mbele ya Mungu kwa jina la Bwana Yesu Kristo na kwa Roho wa Mungu wetu. Wamoja kati yenu wanasema vitu vyote vinaruhusiwa kwangu Ndiyo, lakini vyote si vyenye kufaa kwenu. Ninaweza kusema kwamba vitu vyote vinaruhusiwa kwangu, lakini sitakubali kuwa mtumwa wa kitu chochote. Nanyi munasema vilevile vile? Chakula kiliumbwa kwa ajili ya tumbo, nayo tumbo kwa ajili ya chakula. Ndiyo, lakini Mungu ataharibu vyote viwili. Lakini mwili haukuumbwa kwa ajili ya uasherati. Mwili uliumbwa kwa ajili ya Bwana nao ni wake. Mungu aliyemfufua Bwana Yesu atatufufua nasi vile vile kwa uwezo wake. Munajua kwamba miili yenu ni viungo vya mwili wa Kristo. Basi nitatoa kiungo cha mwili wa Kristo kwa kukifanya kuwa kiungo cha kahaba? Hapana hata kidogo. Au hamjui kwamba mtu yule anayeungana na kahaba amekwisha kuwa mwili mumoja naye, kwa maana maandiko matakatifu yanasema, hao wawili watakuwa mwili mumoja lakini anayeungana na Bwana anageuka kuwa mumoja naye kiroho. Muepuke uzinzi. Dhambi ingine yoyote mtu anayofanya haigusi mwili wake, lakini yule anayefanya uzinzi anafanya dhambi juu ya mwili wake mwenyewe. Hamujui kwamba mwili wenu ni hekalu la Roho Mutakatifu anayekuwa ndani yenu, yule muliyepewa na Mungu? Na ninyi si mali yenu wenyewe, kwa sababu mulinunuliwa na Mungu kwa bei kali. Basi mutumie miili yenu na roho zenu kwa utukufu wa Mungu.