Wakorinto wa kwanza, sura ya saba. Sasa tuangalie mambo yale muliyoniandikia. Ni vizuri mwanaume asiowe. Lakini kwa ajili ya kuepuka uasherati, inafaa kila mwanaume akuwe na muke wake wa pekee na kila mwanamuke akuwe na mume wake wa pekee. Mume anapaswa kumutimizia muke wake mapaswa yake, na muke anapaswa kumutimizia mume wake mapaswa yake. Muke hawezi kuamua sawa anavyotaka juu ya mwili wake mwenyewe kwa sababu ni mwili wa mume wake. Vilevile vile, mume hawezi kuamua sawa anavyotaka juu ya mwili wake mwenyewe kwa sababu ni mwili wa muke wake. Musinyimane isipokuwa tu mumepatana na kwa muda tu, kusudi mupate wakati wa kujitoa kwa kufunga na kuomba, kisha munaweza kurudiliana tena kusudi shetani asiwajaribu katika udhaifu wenu. Maneno hayo ninayowaambia si amri, lakini ni ruhusa tu ninayowapa. Hakika ningetamani watu wote wakuwe kama mimi, lakini kila mtu amepewa zawadi yake ya kipekee na Mungu, mumoja zawadi hii na mwingine zawadi ile. Na kwa wale wasioowa bado na wajane ninawaambia, kwamba ingekuwa vema waendelee kuishi peke yao kama vile mimi. Lakini kama hawawezi kujizuiza wao wenyewe, basi waowane, kwa maana afadhali kuowa kuliko kuwaka tamaa. Kwa wale waliokwisha kuowana ninatoa amri hii isiyotoka kwangu lakini kwa Bwana Mungu. Muke, hapaswi kuachana na mume wake. Lakini kama muke akiachana na mume wake asiolewe tena, kama si vile apatane tena na mume wake. Vilevile vile, mume hapaswi kufukuza muke wake. Na kwa wengine, mimi ninawaambia maneno haya, lakini hayatoki kwa Bwana. Kama mume muamini akiwa na muke asiyeamini, naye muke yule akikubali kuishi pamoja naye, asimufukuze Vilevile vile, kama mke mwamini akiwa na mume asiyeamini naye mume yule akikubali kuishi pamoja naye asiachane na mume wake kwa maana mume asiyeamini anapata ushirika na Mungu kwa njia ya kuungana kwake na mke wake. Vile vile, mke wake vilevile mke asiyeamini anapata ushirika na Mungu kwa njia ya kuungana kwake na mume wake. Kama isingekuwa vile watoto wao wangehesabiwa kama watoto wa wapagani, lakini kwa hakika wao ni watu wa Mungu. Lakini kama mume au muke mupagani akitaka kuachana na muamini aliyeoana naye, aachane naye. Katika mambo kama hayo, ndugu au dada muamini yuko huru, kwa maana Mungu amewaita kusudi mukae katika amani. Wewe muke muamini, unaweza kujua namna gani kwamba utamuokoa wa mume wako? Au wewe mume muamini, utaweza kujua namna gani kwamba utamuokoa wa muke wako? Kwa ngambo ingine, kila mutu aendelee kuishi kufuatana na zawadi aliyopewa na Bwana na kufuatana na vile alivyokuwa mbele ya kuitwa na Mungu. Hii ndiyo kanuni ninayofundisha katika makanisa yote. Ikiwa mutu alitahiriwa mbele ya kuitwa na Mungu, asitafute kufuta kovu la kutahiriwa kwake. Ikiwa alikuwa hajatahiriwa wakati alipoitwa na Mungu, hapaswi kutahiriwa. Kutahiriwa au kutotahiriwa hakufai kitu. Kitu kinachofaa ni kutii amri za Mungu. Inafaa kila mutu abaki sawa alivyokuwa wakati alipoitwa na Mungu. Ikiwa ulikuwa mtumwa wakati Mungu alipokuita, usihuzunike. Lakini ikiwa kuna bahati ya kupata uhuru, usiipoteze bure. Kwa maana mtumwa aliyeitwa kuwa wa Bwana amepewa uhuru na Bwana. Hivi vile vile mutu mwenye uhuru aliyeitwa na Kristo ni mutumwa wa Kristo. Mumenunuliwa na Mungu kwa bei kali. Basi musikuwe tena watumwa wa watu. Wa ndugu zangu, inafaa kila mutu akae katika ushirika wake na Mungu akibaki sawa alivyokuwa wakati alipoitwa naye. Kuelekea wale ambao hawajaoa wala kuolewa, sina neno la kuwaamuru kutoka kwa Bwana. Lakini nitawatolea shauri kufuatana na vile ninavyokuwa mutu anayestahili kuaminiwa kutokana na neema niliyopewa na Bwana. Kwa sababu ya taabu ya siku hizi ninafikiri, kwamba ni vizuri mtu akae sawa vile anavyokuwa. Ikiwa umekwisha kuoa, usitafute kuachana na muke wako, lakini kama ukioa haufanyi zambi, na kama binti anaolewa yeye hafanyi zambi vile vile. Lakini wale wanaooana watakuwa na mateso katika maisha yao, na mimi ninataka kuwaonya kusudi muepuke mateso yale. Wa ndugu zangu, mimi ninataka kusema hivi: wakati uliopangwa unabaki mfupi tangu sasa, wale waliooa waishi kama vile wasiooa, wale wanaolia wakuwe kama vile wasiolia, wale wanaofurahi wakuwe kama vile wasiofurahi, wale wanaonunua vitu wakuwe kama vile hawana kitu, wale wanaotumia mali ya dunia hii wakuwe kama vile wasioitumia kwa maana dunia hii inakaribia kupita. Ningependa muishi bila masumbuko yoyote. Mutu asiyeoa anashughulikia mambo ya Bwana, anatafuta jinsi ya kumupendeza Bwana. Lakini mutu aliyeoa anasumbukia mambo ya dunia, anatafuta jinsi ya kupendeza muke wake. Yeye anashughulikia mambo mawili vile vile. Mwanamuke asiyeolewa au binti anashughulikia mambo ya Bwana. Anajitolea kwa Bwana katika mawazo na matendo yake yote. Lakini mwanamke anayeolewa anashughulikia mambo ya dunia, anatafuta jinsi ya kumupendeza mume wake. Maneno hayo ninayosema ni kwa faida yenu, wala si kwa kuwafungia njia. Ninataka kuwaonyesha namna ya kuishi sawa inavyofaa, kusudi mupate kumutumikia Bwana pasipo kizuizo chochote. Mtu akiona kwamba hamutendei mchumba wake vizuri, naye akitawaliwa na tamaa kwamba wangepaswa kuoana, basi afanye sawa vile anavyotaka yeye, hafanyi zambi, waoane tu. Lakini inawezekana kwa mtu yule kuchunga kusudi lake bila kushurutishwa, akiweza kutimiza sawa na mapenzi yake, akiamua kwamba hataki kumwoa mchumba wake. Basi yeye anafanya vizuri kutomuoa. Hivi, yule anayemuoa mchumba wake anafanya vizuri, na yule anayekataa kumuoa mchumba wake anafanya vizuri zaidi. Mwanamke aliyeolewa anafungwa na sheria katika maisha yake na mume wake wakati mume wake angali mzima, lakini kama mume wake akikufa, yeye ni huru kuolewa na yule anayetaka, lakini sherti ndoa ikuwe ya Kikristo. Lakini ingekuwa heri zaidi kama angekaa sawa vile anavyokuwa. Hilo ni shauri langu, nami vilevile vile ninadhani kwamba ninaongozwa na Roho wa Mungu.