Wakorinto wa kwanza, sura ya kumi na moja. Mufuate mfano wangu kama vile mimi ninavyofuata mfano wa Kristo. Ninawashukuru kwa sababu munanikumbuka katika mambo yote na kwa sababu munashika mafundisho yangu sawa vile nilivyoyafundisha kwenu. Lakini ninataka mufahamu maneno haya. Kristo ni kichwa cha kila mwanaume na mwanaume ni kichwa cha mke wake na Mungu ni kichwa cha Kristo. Basi mwanaume yeyote akifunika kichwa chake wakati anapoomba Mungu au anapotabiri, anamuzaraulisha Kristo. Lakini mwanamke yeyote asipofunika kichwa chake wakati anapoomba au anapotabiri, anamuzaraulisha mume wake. Tendo hilo linahesabiwa kama vile amenyolewa. Kama mwanamke hafuniki kichwa anaweza basi kunyolewa, lakini kwa sababu ni haya kwa mwanamke kukatwa nywele au kunyolewa, basi inafaa afunike kichwa. Mwanaume hapaswi kufunika kichwa, kwa sababu yeye ni mfano na utukufu wa Mungu, lakini mwanamke ni utukufu wa mwanaume. Kwa maana mwanaume hakuumbwa kutoka katika mwanamke lakini mwanamke aliumbwa kutoka katika mwanaume. Na zaidi ya hii, mwanaume hakuumbwa kwa ajili ya mwanamke, lakini mwanamke aliumbwa kwa ajili ya mwanaume. Kwa hiyo kwa sababu ya wamalaika, mwanamke anapaswa kufunika kichwa chake, kuwa kitambulisho kinachoonyesha kuwa yuko chini ya mamlaka ya mume wake. Lakini katika ushirika wetu na Bwana, Hakuwezi kuwa mwanamke pasipo mwanaume, wala mwanaume pasipo mwanamke. Kwa maana kama vile mwanamke alivyoumbwa kutoka katika mwanaume, vile vile mwanaume anazaliwa na mwanamke, na vyote vinatoka kwa Mungu. Muamue ninyi wenyewe, ni vema mwanamke asifunike kichwa anapoomba Mungu wakati wa ibada. Hali ya asili yenyewe Inawaonyesha kuwa ni haya kwa mwanaume kuwa na nywele ndefu, lakini ni heshima kwa mwanamke kuwa na nywele ndefu, kwa maana nywele ndefu zimetolewa kwa mwanamuke kwa kuwa nguo ya kufunika kichwa. Lakini kama mutu akitaka kubishana juu ya neno hili, ajue kwamba sisi wala makanisa ya Mungu hatuna desturi ingine. Kuelekea maonyo yanayofuata, mimi siwasifu kwa maana munapokusanyika mikutano yenu haiwafali lakini inawaletea hasara. Kwanza ninasikia kwamba munapokusanyika kuna matengano katikati yenu, nami ninasadiki kwamba nusu ya maneno yale ni ya kweli. Inafaa kuwe matengano kati yenu, kusudi wale wanaokuwa waaminifu wa kweli kati yenu wajulikane. Munapokusanyika hamukuli karamu ya Bwana. Kwa maana munapokula, kila mmoja anajiharikisha kula chakula chake mwenyewe. Hivi wamoja wenu wanasikia njaa na wengine wanalewa. Basi ninyi hamuna nyumba munamoweza kukulia na kukunywea? Au mnadharau kanisa la Mungu na munataka kuwapatisha haya wale wasiokuwa na kitu? Munataka niwaambie ninyi nini, nini? Inafaa niwasifu hapana? Siwezi kuwasifu hata kidogo juu ya jambo hilo. Kwa maana haya ndiyo mafundisho niliyopokea kutoka kwa Bwana nami niliyotoa kwenu. Katika usiku ule Bwana Yesu alipotolewa, alitoa mukate na alipokwisha kumshukuru Mungu, akaumega akisema, Huu ni mwili wangu unaotolewa kwa ajili yenu. Mufanye hivi kwa kunikumbuka. Vilevile vile, nyuma ya kula akatoa kikombe na kusema, kikombe hiki ni agano jipya la Mungu linalohakikishwa kwa njia ya damu yangu. Mufanye hivi kwa kunikumbuka kila mara munapokikunywa. Kwa sababu kila mara munapokula mukate huu na kunywa kikombe hiki, munatangaza kufa kwa Bwana mpaka atakapokuja. Basi kila mtu anayekula mukate wa Bwana au kunywa kikombe chake bila kustahili anafanya zambi akikosea mwili na damu ya Bwana. Basi kila mutu ajichunguze mwenyewe na kisha akule mukate huu na kunywa kikombe hiki, kwa maana mutu akikula mukate na kunywa kikombe pasipo kutambua maana ya mwili wa Bwana, anajiletea adhabu yeye mwenyewe kwa kula na kunywa. Na kwa sababu hii, wengi kati yenu ni wagonjwa na wazaifu na wengi wamekufa. Lakini tungejichunguza sisi wenyewe kwanza, hatungehukumiwa na Mungu. Lakini tunahukumiwa na kuazibiwa na Bwana, kusudi tusiazibiwe pamoja na watu wa dunia hii. Kwa hiyo, wandugu zangu, wakati munapokusanyika kwa kula karamu ya Bwana, sherti mungojeane. Kama mutu akiwa na njaa, akule katika nyumba yake, kusudi musikusanyike kwa kujiletea azabu. Basi maneno mengine yanayobaki nitayatengeneza wakati nitakapofika kwenu.