Wakorinto wa kwanza, sura ya kumi na mbili. Sasa tuangalie mambo yanayoelekea zawadi za Roho Mutakatifu. Wandugu zangu, sitaki mukose kufahamu ukweli wa zawadi hizi. Munajua kwamba wakati mulipokuwa wapagani, mulikuwa mukivutwa na kupotoshwa na sanamu zisizosema. Kwa sababu hii, ninataka mufahamu kwamba Hakuna mutu ambaye anaongozwa na Roho wa Mungu anayeweza kusema Yesu alaaniwe. Na hakuna mutu anayeweza kusema Yesu ni Bwana kama asipoongozwa na Roho Mutakatifu. Kuna zawadi mbalimbali mbali, lakini ni Roho mumoja anayezitoa. Kuna utumishi wa namna mbalimbali, lakini ni Bwana mumoja ndiye wanayemutumikia. Kuna kazi za namna mbalimbali mbali, lakini Mungu ni mumoja anayewezesha watu wote kuzitimiza. Na kwa kila mtu roho anajifunua kwa faida ya wote. Basi mtu mumoja anapewa na roho uwezo wa kusema maneno ya hekima, na mwingine uwezo wa kusema maneno ya ufahamu. Na roho yule yule, mwingine anapewa imani, na roho yule yule na mwingine uwezo wa kuponyesha wagonjwa Mwingine anapewa uwezo wa kufanya miujiza, mwingine zawadi ya kutabiri, na mwingine uwezo wa kutambua roho ya uongo na roho wa ukweli. Mwingine alipewa uwezo wa kusema lugha za ajabu, na mwingine uwezo wa kutafsiri lugha zile. Ni yule yule roho mumoja anayetenda mambo hayo yote, akimupa kila mumoja zawadi mbalimbali mbali kama anavyopenda. Kwa maana Kristo ni kama mwili mumoja unaokuwa na viungo vingi. Ijapokuwa viungo vya mwili ni vingi, vinakuwa mwili mumoja tu. Vile vile sisi wote, Wayuda na watu wa mataifa mengine, watumwa na watu wanaokuwa huru, tumebatizwa kwa roho mumoja kusudi tukue mwili mumoja, na sisi wote tumekunyweshwa roho mumoja. Mwili hauundwi na kiungo kimoja tu lakini na viungo vingi. Kama muguu ungesema, kwa sababu mimi si mkono, basi mimi si wa mwili, hata vile haungeacha kuwa kiungo cha mwili. Na kama sikio lingesema, kwa sababu mimi si jicho, basi mimi si wa mwili, hata vile halingeacha kuwa kiungo cha mwili. Kama mwili wote ungekuwa jicho, namna gani ungeweza kusikia? Na kama ungekuwa sikio Namuna gani ungeweza kunusa? Lakini sasa, Mungu amepanga viungo vya mwili kila kimoja kama ilivyomupendeza. Kama vyote vingekuwa kiungo kimoja, mwili haungekuwa kwa hivi. Sasa kunakuwa viungo vingi, lakini mwili ni mumoja. Jicho haliwezi kuuambia mkono, sina lazima yako, wala kichwa hakiwezi kuiambia miguu sina lazima yenu. Lakini zaidi ya hiyo, viungo vya mwili vinavyoonekana kuwa dhaifu ndivyo vinavyokuwa vya lazima tena. Viungo vile tunavyozania kwamba havistahili heshima kubwa, ndivyo tunavyoheshimu zaidi, na viungo vinavyokuwa vya haya ndivyo tunavyotunza sana, wakati vile vinavyoheshimiwa havihitaji kitu. Mungu ameunganisha mwili hata akavipatia heshima zaidi viungo vilivyokosa heshima. Kusudi kusikuwe mabishano katikati ya viungo vya mwili, lakini vyote visaidiane sawasawa. Kama kiungo kimoja kikiumia, viungo vingine vyote vinaugua pamoja nacho. Kiungo kimoja kikiheshimiwa, viungo vingine vyote vinafurahi pamoja nacho. Ninyi wote ni mwili wa Kristo na kila mmoja wenu ni kiungo cha mwili ule. Vilevile vile Mungu ameweka kwanza mitume katika kanisa, pili manabii na tatu walimu. Kisha kuna kuwa wale wenye zawadi ya kufanya miujiza, ya kuponyesha wagonjwa, ya kusaidia wengine, ya kuongoza wengine, ya kusema lugha za ajabu. Wote si mitume, manabii au walimu. Wote hawana uwezo wa kufanya miujiza, wa kuponyesha wagonjwa, wa kusema kwa lugha za ajabu au wa kutafsiri. Basi mutamani sana zawadi inayokuwa bora zaidi. Lakini sasa nitawaonyesha njia nzuri sana kuliko zote.