Wakorinto wa kwanza, sura ya kumi na tatu. Hata nikiwa na uwezo wa kusema lugha za watu na za malaika, lakini kama sina upendo, masemi yangu ni bure, kama vile kelele la kengele au matoazi. Hata nikiwa na zawadi ya kutabiri na uwezo wa kujua mafumbo yote na maarifa yote, hata nikiwa na imani kubwa inayoweza kuhamisha milima lakini kama sina upendo, mimi ni kitu bure. Ninaweza vile vile kugawanya mali yangu yote kwa kulisha wamasikini na hata kutoa mwili wangu uunguzwe, lakini kama sina upendo, hakuna faida ninayopata. Upendo unavumilia, ni wenye wema. Upendo hauna wivu, upendo haujivuni na hauna kiburi. Upendo haukosi kuwa na adabu hautafuti faida yake mwenyewe , haukasiriki upesi, nao hauhesabii mtu ubaya. Upendo haufurahii ubaya, lakini unafurahia ukweli. Upendo hauchoki, na mambo yote unaamini, mambo yote unatumaini, mambo yote na kuvumilia mambo yote. Upendo haukomi hata kidogo, lakini kutabiri kunatoweka. Zawadi ya kusema kwa lugha za ajabu inatoweka na maarifa yanapita. Kwa maana tunafahamu tu mambo machache na kutabiri tu mambo machache. Lakini wakati mambo matimilifu yatakapokuja, yale yasiyokuwa matimilifu yatatoweka. Wakati nilipokuwa mtoto, nilisema kama mtoto, niliwaza kama mtoto, nilifikiri kama mtoto. Lakini nilipokuwa mtu mzima, niliacha mambo ya kitoto. Kwa maana wakati wa sasa tunaona kama mwenye kuangalia ndani ya kioo kisichoonyesha wazi, lakini wakati utakaokuja tutaona wazi wazi. Kwa sasa ninajua tu mambo machache, lakini nyuma nitajua kwa utimilifu kama vile Mungu anavyonijua mimi. Basi sasa hivi vitu vitatu vinadumu: imani tumaini na upendo. Lakini kinachokuwa kikubwa kuliko hivi vingine ni upendo.