Wakorintho wa pili, sura ya sita. Basi sisi tunaotumika pamoja na mungu tunawasihi musipoteze bure neema mliopokea kwake kwa maana mungu anasema hivi katika maandiko matakatifu kwa wakati uliofaa nilijibu maombi yako kwa siku ya wokovu nilikusaidia basi sasa huu ndio wakati unaofaa sasa leo ni siku ya wokovu. Sisi hatutaki kumukwaza mutu yeyote katika jambo lolote, kusudi kazi yetu isizarauliwe, lakini tunaonyesha katika mambo yote kwamba sisi ni watumishi wa Mungu. Tumedumu sana katika mateso, katika ukosefu na katika taabu. Tumepigwa, tumetiwa ndani ya kifungo, wamefanya fujo juu yetu. Tumefanya kazi ngumu, tumekoseshwa usingizi na kukaa bila kula. Tunaonyesha kwamba sisi ni watumishi wa Mungu kwa njia ya usafi wa moyo wetu, ya ufahamu, ya uvumilivu, ya wema wetu, ya Roho Mtakatifu, ya upendo wetu wa kweli, ya ujumbe wa neno la kweli na ya uwezo wa Mungu. Tunatumia kama vile silaha mambo ya haki kwa kushambulia na kujikinga. Tunaheshimiwa na kudharauliwa. Tunatukanwa na kusifiwa. Tunahesabiwa kama wenye kusema uongo ingawa sisi tunasema ukweli. Kama watu wasiojulikana ingawa tunajulikana vizuri. Kama wanaokufa ingawa sisi ni wazima. Tunaadhibiwa, lakini hatuuawi. Tunahuzunishwa, lakini tunafurahi siku zote. Tunaonekana kama wamasikini lakini tunatajirisha watu wengi. Hatuna kitu lakini tunakuwa na vitu vyote. Ee ninyi wa Korinto, tumesema nanyi waziwazi na tumewafungulia kabisa moyo wetu. Sisi hatukuwafungia mioyo yetu, lakini ni ninyi ndio muliotufungia moyo wenu. Sasa ninasema nanyi kama vile watoto wangu kwa ngambo yenu. Mutufungulie nasi moyo wenu vile vile. Musishirikiane pamoja na watu wasioamini. Kwa maana, kuna ushirika gani kati ya haki na uovu? Kuna mapatano gani kati ya mwangaza na giza? Kuna masikilizano gani kati ya Kristo na Shetani? Au mutu anayeamini yuko na ushirika gani na mutu asiyeamini? Kuna ulinganisho gani kati ya hekalu la Mungu na sanamu? Kwa maana sisi ni hekalu la Mungu mwenye uzima, kama vile yeye mwenyewe alivyosema: nitakaa na kuishi pamoja nao, nitakuwa Mungu wao, nao watakuwa watu wangu. Kwa sababu hiyo Bwana anasema, mutoke kati yao, mujitenge nao Musiguse kitu chochote kinachohesabiwa kuwa kichafu nami nitawapokea. Nitakuwa baba yenu, nanyi mutakuwa wana na wabinti wangu. Ni mimi Bwana mwenye uwezo ninayesema.