Wakorinto wa pili sura ya kumi na moja. Ingekuwa heri muvumilie kidogo masemi yangu ya upumbafu. Ninawaomba kweli munivumilie. Mimi ninasikia wivu kwa ajili yenu sawa vile Mungu anavyousikia vilevile, kwa maana ninyi ni kama binti mukamilifu niliyemwowesha kwa mume mmoja, ndiye Kristo lakini ninaogopa kwamba sawa vile nyoka alivyomudanganya Eva kwa werevu wake mawazo yenu vile vile yasipotoshwe hata mupate kupoteza uaminifu na ukamilifu wenu kwa Kristo. Hii inatokana na kuona jinsi munavyomukubali mutu yeyote anayekuja kwenu na kuwahubiri habari za Yesu mwingine asiyekuwa yule sisi tuliyemuhubiri. Na zaidi ya hii munakubali upesi kupokea roho ingine na ujumbe mwingine vinavyokuwa tofauti na roho au habari njema mliyopokea toka kwetu. Ninazani kwamba wale mitume wanaohesabiwa kuwa wakubwa zaidi hawanipiti kitu kabisa. Inaonekana kuwa mimi si mutu anayeelewa kusema, lakini kwa ngambo ya elimu mimi ninaielewa sana. Nasi tumeonyesha hayo yote kila wakati na katika mambo yote. Mimi niliwatangazia habari njema ya Mungu bila kudai mshahara. Nilijinyenyekeza kusudi mupate kutukuzwa. Basi kwa kujinyenyekeza vile, nilifanya kosa? Nilipokuwa nikitumika kati yenu, nililipwa na makanisa mengine; ni kama vile nilinyang'anya mali ya makanisa yale na kuitumia kwa kuwasaidia. Wakati nilipokuwa kwenu, sikumulemea mutu yeyote nilipohitaji kitu fulani, kwa maana wandugu waliotoka Makedonia waliniletea vitu vyote nilivyohitaji. Nilijiangalia vizuri katika mambo yote kusudi nisiwalemee, nami nitaendelea kujiangalia vema kufuatana na vile ninavyosema ukweli, kama vile Kristo Ninaapa kwamba hakuna anayeweza kunizuiza kujivuna juu ya jambo hilo katika jimbo lote la Akaya. Kwa sababu gani ninasema hivi? Kwa sababu siwapendi. Hapana. Mungu anajua kwamba ninawapenda. Nitaendelea kufanya sawa sawa ninavyofanya kwa sasa. Kusudi niwafungie njia zote wale wanaotafuta kujivuna kwamba wanatumika sawa sisi. Watu wale ni mitume wa uongo, wanafanya kazi yao kwa udanganyifu, wakijisingizia kuwa mitume wa kweli wa Kristo. Na jambo hilo si la kushangaza, kwa maana shetani mwenyewe anajisingizia kuwa malaika wa mwangaza. Basi si jambo la ajabu kama watumishi wake vilevile vile wanajigeuza kuwa watumishi wa haki. Kwa mwisho wao watalipwa kufuatana na matendo yao. Mimi ninasema tena mutu asinizanie kuwa mupumbafu kama si vile basi munihesabu kama mupumbafu kusudi nami nipate kujivuna kidogo vile vile. Maneno haya ninayosema sasa hayafuatani na mapenzi ya Bwana, lakini ninayasema tu kama mupumbafu kuelekea jambo hili la kujivuna. Watu wengi wanajivuna kwa namna ya kimwili. Kwa sababu hiyo, mimi nitajivuna vile vile. Ninyi mnajidai kuwa wenye hekima, na ndiyo maana munapenda kuwavumilia wapumbafu. Munavumilia hata mtu anayewatia katika utumwa, anayeiba mali zenu, anayewagandamiza, anayewadharau na anayewapiga kofi kwenye uso. Ninasikia haya ya kuisema: tumekuwa dhaifu kwa kufanya vile. Lakini kama watu wengine wanasubutu kujivuna juu ya kitu chochote, mimi vile vile nitajivuna. Sasa ninasema kama vile mupumbafu, watu wale ni Waebrania? Mimi vilevile. wao ni Waisraeli? Mimi vilevile. wao ni wa uzao wa Abrahamu? mimi vile vile. Sasa nitasema kama mwenda wazimu. wao ni watumishi wa Kristo? mimi ni mtumishi wake zaidi kuliko wao. nimetumika kazi nyingi zaidi, nimefungwa mara nyingi zaidi, nimepigwa zaidi na mara nyingi, nimekuwa katika hatari ya kufa. Mara tano Wayuda wamenipiga viboko makumi tatu na tisa. Waroma wamenipiga fimbo mara tatu na mara moja walitaka kuniua kwa kunitupia mawe. Mara tatu chombo nilichosafiri nacho kilizama kwa kuvunjika. Mara moja nilishinda ndani ya bahari kwa muda wa siku nzima. Katika safari zangu nyingi nimepata hatari ya mafuriko ya mito, hatari ya wanyang'anyi, hatari kutoka kwa wananchi wenzangu, na kutoka kwa watu wa mataifa mengine. Nilikuwa katika hatari ndani ya miji, katika jangwa, katika bahari na kati ya wandugu za uongo. Nimesumbuka kwa kufanya kazi ngumu, nimepata magumu, nimekesha mara nyingi. Mara nyingi niliteswa na njaa na kiu, mara nyingi nililazimishwa kutokula. Nimeteseka na baridi na ukosefu wa nguo na bila kutaja mambo yote mengine kama hayo, kila siku ninashughulika na makanisa yote. Kukiwa mutu anayepatwa na uzaifu, mimi ninajisikia muzaifu vilevile vile. kukiwa mutu anayeanguka katika zambi, ninasikia uchungu. Kama ikinipasa kujivuna, nitajivuna kwa ajili ya uzaifu wangu. Mungu baba ya Bwana Yesu anayetukuzwa hata milele, anajua kwamba sisemi uongo. Wakati nilipokuwa Damasiki, liwali wa Mfalme Areta alileta walinzi katika mji ule kusudi wanikamate, lakini wakanitia ndani ya kitunga na kunishusha kwenye ukuta wa mji tokea ndani ya dirisha, nami nikapata kuponyoka.