Barua ya Paulo kwa Wafilipi. Wafilipi sura ya kwanza. Barua hii inatoka kwangu mimi Paulo na kwa ndugu yetu Timoteo, sisi watumishi wa Yesu Kristo. Tunawaandikia watu wote wa Mungu wanaoungana na Yesu Kristo, wanaoishi Filipi pamoja na wazee wa kanisa na wasaidizi. Tunawatakia neema na amani toka kwa Mungu Baba yetu na kwa Bwana wetu Yesu Kristo. Ninamshukuru Mungu wangu kwa ajili yenu kila mara ninapowakumbuka. Kila wakati ninapowaombea ninyi, ninaomba kwa furaha. Kwa namna munashirikiana nami katika kazi ya kutangaza habari njema tangu mwanzo mpaka sasa. Ninajua hakika kwamba Mungu aliyeanza kazi hii njema ndani yenu ataitimiza mpaka siku ile ya kurudi kwa Yesu Kristo. Ni haki kwangu kuwa na mafikiri haya kwa ajili yenu ninyi wote, kwa sababu ninawakumbuka kila mara. Kwa maana mumeshiriki pamoja nami katika neema ile Mungu aliyonipatia ingawa sasa niko katika kifungo hata na wakati nilipokuwa huru Kutetea na kuimarisha habari njema. Mungu ni mshuhuda wangu kwamba ninawapenda sana ninyi wote na moyo wa upendo mkubwa wa Yesu Kristo. Na kitu ninachoomba kwa Mungu ni kwamba upendo wenu uzidi kuongezeka katika ufahamu wa kweli na usikilivu kamili kusudi mupate kutambua mambo yanayokuwa bora zaidi. Kwa hivi mutakuwa safi pasipokosa kwa siku ile ya kurudia kwa Kristo. Maisha yenu yatajazwa matendo ya haki ambayo Yesu Kristo anayowajalia kwa ajili ya utukufu na sifa ya Mungu. Wa ndugu zangu, ninataka mjue kwamba mambo yaliyonifikia yamesaidia kwa kuendelesha habari njema. Kutokana na hayo, Walinzi wote wa nyumba ya mfalme pamoja na wengine wote wanajua kwamba niko katika kifungo kwa sababu ninamutumikia Kristo. Kwa ajili ya kufungwa kwangu, wandugu wengi wamemwamini Bwana na kuwa na bidii sana ya kutangaza neno la Mungu pasipo woga. Ni kweli kwamba wengi kati yao wanahubiri habari za Kristo kwa wivu na ugomvi, lakini wengine wanahubiri katika nia nzuri. Hawa wanahubiri kwa upendo, kwa maana wanajua kwamba Mungu amenipatia kazi ya kuitetea habari njema. Wale wengine wanatangaza habari za Kristo na roho ya mapingano na nia yao ni mbaya. Wanafikiri kwamba wataniongezea mateso katika kifungo. Basi si kitu. Ikiwa nia yao ni mbaya au ni nzuri, habari za Kristo zinatangazwa kwa namna mbalimbali mbali. Kwa hiyo ninafurahi na nitaendelea kufurahi tena, kwa maana ninajua kwamba kwa ajili ya maombi yenu na kwa msaada wa Roho wa Yesu Kristo nitakombolewa. Kwa maana kama vile ninavyongojea na kutumainia sana, sitafezeheka hata kidogo, lakini tangia sasa na hata siku zote nitamtukuza Kristo kwa uhodari katika maisha yangu ikiwa nitaishi au nitakufa. Hivi kwangu kuishi ni kwa ajili ya Kristo na kufa ni faida. Lakini ikiwa kama kuendelea kuishi ni kwa lazima kwa ajili ya kazi yangu, basi sijui nichague nini. Maana ninasongwa na mambo mawili. Ninatamani kujiendea na kukaa pamoja na Kristo, maana hili ndilo jambo bora zaidi, lakini jambo la lazima zaidi kwa ajili yenu mimi niendelee kuishi. Basi niko na uhakika juu ya jambo hili, nami ninajua kwamba nitabaki, nitakaa pamoja nanyi kwa kuwasaidia kusudi mupate kuendelea na kuwa na furaha katika imani halafu Nitakaporudia tena kwenu mutajivuna zaidi kwa ajili yangu katika kuungana kwenu na Yesu Kristo. Kitu cha lazima ni kwamba mukuwe na mwenendo unaolingana na mafundisho ya habari njema ya Kristo. Kwa hivi, hata kama nikikuja kuwaona au hata kama nisipokuja, nipate tu kusikia kwamba munasimama imara katika nia moja. Na kwamba wote pamoja munapigana vita kwa ajili ya imani inayotokana na habari njema. Musiogope waadui zenu hata kidogo. Hii itakuwa kitambulisho kwao kwa kuhakikisha kwamba wanapotea. Lakini kwenu ni kwamba munaokolewa. Na hii inatoka kwa Mungu. Kwa maana Mungu amewapa ninyi neema ya kumtumikia Kristo na si kwa kumwamini tu lakini vile vile kwa kuteswa kwa ajili yake. Sasa munashiriki pamoja nami katika vita. Ninyi muliniona nikipigana vita ile, na hata sasa munasikia kama ninapigana vita ile.