Wakolosai sura ya tatu. Kwa kuwa mumefufuliwa pamoja na Kristo, mutafute mambo yanayokuwa juu, pahali Kristo anapoikaa na mamlaka kwa kuume kwa Mungu. Mshughulikie sana mambo yanayokuwa juu, lakini msishughulikie mambo yanayokuwa katika dunia. Kwa maana ninyi mumekufa na uzima wenu umefichwa pamoja na Kristo katika Mungu. Kristo ndiye uzima wenu wa kweli. Naye atakapoonekana tena, basi ninyi mutaonekana pamoja naye katika utukufu wake. Basi mutupilie mbali mambo yote ya kidunia yanayokuwa ndani yenu, uasherati, uchafu, nia mbaya, tamaa mbaya na tamaa ya mali inayokuwa sawa vile kuabudu sanamu. Kwa sababu ya makosa haya, kasirani ya Mungu itawaangukia wale wanaomuasi. Zamani ninyi muliishi kwa namna ile, mulipokuwa mukitawaliwa na mambo hayo ya zambi. Lakini sasa mutupilie mbali mambo haya yote: kasirani, chuki, uovu, masingiziano, na musiseme neno lolote baya. Musiambiane uongo ninyi kwa ninyi, kwa maana mumeondoa utu wenu wa zamani pamoja na matendo yake, na kuvaa utu mupya. Utu ule unaendelea kufanywa upya kila mara kufuatana na mfano wa Mungu anayekuwa muumba wake, kusudi mupate kumjua hakika. Kwa hiyo hakuna tena tofauti kati ya watu wa mataifa mengine na Wayuda, wenye kutahiriwa na wasiotahiriwa, wageni, washenzi watumwa na watu huru, lakini Kristo ni yote, naye yuko katika wote. Ninyi ni watu wa Mungu, yeye amewapenda na kuwachagua kwa ajili yake mwenyewe. Kwa hiyo mkuwe na moyo wa huruma, wema, unyenyekevu, upole na uvumilivu. Mvumiliane na kusameheana ninyi kwa ninyi. wakati wowote Mutu anapokuwa na neno la kumushitaki mwingine, munapaswa kusameheana kama vile Bwana alivyowasamehe ninyi. Zaidi ya mambo haya yote, mukuwe na upendo, maana upendo unaunganisha kila kitu katika umoja unaokuwa mkamilifu. Amani ya Kristo itawale katika mioyo yenu, maana ni kwa ajili ya hiyo ninyi mumeitwa kuwa katika mwili mmoja. Mukuwe wenye shukrani. Habari za Kristo zikae ndani yenu kwa uwingi, mufundishane na mushauriane kwa hekima, mumwimbie Mungu kwa moyo wenu wote na kumshukuru kwa zaburi na nyimbo za kiroho. Kila kitu munachofanya au kusema, mufanye yote kwa jina la Bwana Yesu, kwa kumshukuru Mungu Baba kwa njia yake wake muwatii waume wenu kama vile inavyostahili mbele ya Bwana. Waume muwapende wake wenu, nanyi musiwatendee kwa ukali. Watoto, muwatii wazazi wenu katika mambo yote, kwa maana jambo hili linamupendeza Bwana. Ninyi wababa, musiwakasirikishe watoto wenu, kusudi musiwavunje moyo. Ninyi watumwa muwatii wa Bwana wenu katika mambo yote, hapa katika dunia. Musiwatii tu wakati wanapowaangalia ninyi, kama mungetaka tu kujipendeza mbele yao, lakini muwatii kwa moyo mwema, kwa sababu mnamheshimu Bwana. Na kila kitu munachofanya mukifanye kwa moyo wenu wote, kama vile wenye kumutumikia Bwana wala si watu. Mukumbuke kwamba Bwana atawapa ninyi zawadi ile anayowawekea watu wake. Kwa maana Kristo ndiye Bwana wa kweli munaye mutumikia. Lakini yule anayefanya mabaya atalipwa kufuatana na mabaya aliyotenda kwa sababu Mungu hana upendeleo.