Barua hii inatoka kwangu mimi Paulo na kwa Silivano na Timoteo. Tunawaandikia ninyi kanisa la Tesalonika munaoungana na Mungu Baba na Bwana wetu Yesu Kristo. Tunawatakia neema na amani. Tunamshukuru Mungu siku zote kwa ajili yenu ninyi wote nasi tunawakumbuka katika maombi yetu bila kuchoka. Kwa maana tunakumbuka mbele ya Mungu Baba yetu namuna munavyotumika kwa imani na munavyojisumbua na kazi kwa ajili ya upendo wenu. Vile vile tunakumbuka namuna tumaini lenu katika Yesu Kristo linavyokuwa imara. Wandugu wapendwa wa Mungu, tunajua kwamba yeye amewachagua kuwa watu wake, kwa maana tulipohubiri habari njema kwenu, hatukuihubiri kwa maneno tu, lakini kwa uwezo na kwa msaada wa Roho Mutakatifu na kwa uhakika kabisa. Munajua namna gani tulivyoishi katikati yenu kusudi tupate kuwafalia ninyi. Mumefuata mfano wetu na mfano wa Bwana, kwa kuwa ingawa muliteswa sana Mulipokea neno la Mungu kwa furaha inayotoka kwa Roho Mtakatifu. Kwa njia hii, mumeonyesha mfano mzuri kwa waamini wote wa Makedonia na Akaya. Kwa maana tokea kwenu neno la Bwana lilienea si katika Makedonia na Akaya tu, lakini habari za imani kwa Mungu zilisambaa fasi zote. Hata sisi hatukukua tena na lazima ya kusema neno juu ya ile. Wao wenyewe wanaeleza namna mulivyotupokea wakati tulipofika kwenu na namna mulivyoacha kuabudu sanamu na kumurudilia Mungu. Mulifanya vile kusudi mumutumikie Mungu mwenye uzima na wa kweli na kungojea mwana wake Yesu kutoka mbinguni. Ni yule Mungu aliyemufufua naye ndiye anayetuokoa toka kasirani ya hukumu ya Mungu inayokuja.