Wa Tesalonika wa Kwanza, sura ya tatu. Kwa mwisho hatukuweza kuvumilia tena. Basi tuliona vema kubaki Atene peke yetu na kumutuma ndugu yetu Timoteo anayemutumikia Mungu pamoja nasi katika kazi ya kutangaza habari njema ya Kristo. Tulimutuma kwenu apate kuwatia nguvu na kuwafariji katika imani yenu kusudi hata mumoja wenu asitikiswe na mateso haya tunayopata ninyi wenyewe munajua vema kwamba mateso kama hayo yalipaswa kutokea kwa maana wakati tulipokuwa pamoja nanyi tulikuwa tumekwisha kuwaambia mbele ya wakati kwamba tutapata mateso na ni vile ilivyotutokea kama munavyojua ni kwa sababu hiyo nilipoona kwamba siwezi kuendelea kungojea Nilimtuma Timoteo kusudi nipate kujua habari ya imani yenu. Niliogopa kwamba labda yule mshawishi shetani amejaribu kuwaangusha ninyi na kwamba kazi yote tuliyofanya kwenu imepotea bure. Lakini sasa Timoteo amefika kwetu akirudia toka kule kwenu. Ametuletea habari nzuri juu ya imani yenu na upendo wenu. Ametuelezea kwamba munatukumbuka vizuri siku zote na kwamba muko na hamu sana ya kutuona kama vile sisi nasi tunavyokuwa na hamu ya kuwaona. Kwa hiyo wandugu, katika taabu na mateso tunayopata tumefarijiwa nanyi kwa kusikia habari za imani yenu, kwa maana sasa tunaweza kupumua kwa kuona munasimama imara katika kuungana kwenu na Bwana. Sijui namna gani tunavyoweza kumshukuru Mungu kwa ajili yenu kwa sababu ya furaha yote tunayokuwa nayo mbele yake kwa ajili yenu. Usiku na mchana tunamuomba Mungu kwa bidii sana kusudi atupatie njia ya kuweza kuwaona tena na kuwaongezea kile munachokosewa katika imani yenu. Basi Mungu mwenyewe Baba yetu na Bwana wetu Yesu watufungulie njia tupate kufika kwenu. Na Bwana awaongezee na kuwazidishia upendo munaokuwa nao ninyi kwa ninyi na kwa watu wote, kama vile sisi nasi tunavyowapenda ninyi; vilevile aitie mioyo yenu nguvu, nanyi mutapata kuwa watakatifu na bila kosa mbele ya Mungu Baba yetu, siku Bwana wetu Yesu atakaporudia pamoja na watakatifu wake wote.