Watesalonika Wa kwanza, sura ya ine. Kwa mwisho, wa ndugu, sisi tumewafundisha namna gani munavyopaswa kuishi kusudi mupate kumupendeza Mungu, na kweli ni vile munavyoishi. Na sasa tunawaomba na kuwasihi kwa jina la Bwana Yesu, muendelee mbele vizuri zaidi katika mwenendo ule kwa maana munajua maagizo gani tuliyowatolea kutoka kwa Bwana Yesu. Kitu Mungu anachotaka ni kwamba mukuwe watakatifu na muepuke mambo ya uasherati. Kila mwanaume anapaswa kujua namna ya kuishi na muke wake katika hali ya utakatifu na ya heshima, bila kujiachilia kutawaliwa na tamaa mbaya, kama vile wapagani wasioamini Mungu. Kuelekea maneno hayo, mutu yeyote asimukosee ndugu yake wala kumudanganya. Tumekwisha kuwaambia na kuwahakikishia mbele kwamba Bwana atawaadhibu wale wanaofanya mambo kama hayo, kwa maana Mungu hakutuita kusudi tuishi katika uchafu, lakini katika utakatifu. Basi kwa hiyo yeye anayekataa mafundisho haya hamukatai mutu lakini anamukataa Mungu anayewapa ninyi roho wake mutakatifu. Na kuelekea upendo wa wandugu waamini, si lazima kwenu kuwaandikia neno lolote, kwa maana Mungu yeye mwenyewe amewafundisha ninyi kupendana, ni vile mlivyojionyesha mbele ya wandugu wote wa kanisa la Makedonia. Na sasa tunawasihi ninyi wandugu Muendelee mbele vizuri zaidi katika jambo lile. Mufanye bidii sana mupate kuishi katika amani. Mushughulike na mambo yenu ninyi wenyewe na kufanya kazi kwa mikono yenu wenyewe sawa vile tulivyokwisha kuwaagiza. Hivi mutakuwa na mwenendo wa heshima mbele ya watu wasiokuwa Wakristo wala hamutahitaji kusaidiwa na mutu yeyote. Wandugu, hatutaki mukose kujua habari zinazowaelekea wale waliokufa, kusudi musikuwe na huzuni sawa vile watu wasiokuwa na tumaini la kufufuka. Tunaamini kwamba Yesu alikufa na alifufuliwa, na kwa hiyo tunaamini vile vile kwamba Mungu atawafufua pamoja na Yesu wale waliokufa wakimwamini Yesu. Kwa maana Kufuatana na mafundisho ya Bwana, tunawaambia hivi. Sisi tutakaokutiwa wazima wakati Bwana atakaporudia, hatutawatangulia wale waliokufa. Kwa sababu amri itakapotoka na sauti ya malaika mukubwa itakaposikilika na baragumu ya Mungu itakapolia, Bwana mwenyewe atashuka toka mbinguni. Halafu wale waliokufa wakimwamini Kristo watafufuliwa kwanza, na kisha sisi tutakaokutiwa wazima wakati ule, tutanyanyuliwa pamoja nao katika mawingu kwa kukutana na Bwana katika anga, na hivi tutakaa siku zote pamoja na Bwana. Basi ninyi mufarijiane kwa maneno haya.