Barua hii inatoka kwangu mimi Paulo na kwa Silvano na Timoteo. Tunawaandikia ninyi kanisa la Tesalonika munaoungana na Mungu Baba yetu na Bwana Yesu Kristo. Tunawatakia neema na amani kutoka kwa Mungu Baba na kwa Bwana Yesu Kristo. Wandugu, tunapaswa kumshukuru Mungu siku zote kwa ajili yenu. Inatufaa kufanya vile, kwa maana imani yenu inaongezeka, nao upendo wenu ninyi kwa ninyi unazidi kuongezeka. Kufuatana na ile sisi tunajivuna kwa ajili yenu katika makanisa ya Mungu, kwa sababu ya uvumilivu wenu na imani munayokuwa nayo katika mateso na taabu munazopata. Hayo yote yanahakikisha kwamba hukumu ya Mungu ni ya haki na matokeo yake ni kwamba ninyi munastahili kuingia katika ufalme wake ambao kwa ajili yake ninyi munateseka. Kwa maana Mungu yuko na haki ya kuwatesa wale wanaowatesa ninyi na kuwapumzisha ninyi munaoteswa pamoja nasi. Jambo lile litatendeka wakati Bwana Yesu atakapoonekana tokea mbinguni pamoja na wamalaika wake wenye uwezo katikati ya ndimi za moto kwa kuwazibu wale wanaokataa kumjua Mungu na wale wasiokubali habari njema ya Bwana wetu Yesu. Azabu yao itakuwa kuangamizwa kwa milele na kutengwa mbali na uso wa Bwana na mbali na utukufu wa uwezo wake. Atakapokuja apate kutukuzwa na watu wake na kushangiliwa na wale wote wanaoamini. Ninyi vile vile mutakuwa pamoja nao, kwa maana mumeamini habari tuliyowatangazia. Kwa sababu hii tunawaombea siku zote, kusudi Mungu wetu awawezeshe kustahili kuishi kufuatana na mwito wake. Tunaomba kwamba kwa uwezo wake atimize nia zenu zote njema na kukamilisha kazi yenu ya imani. Kwa hivi mutatukuza jina la Bwana wetu Yesu nanyi mutatukuzwa naye kwa neema ya Mungu wetu na ya Bwana Yesu Kristo.