Barua ya kwanza ya Paulo kwa Timoteo. Timoteo wa kwanza sura ya kwanza. Barua hii inatoka kwangu mimi Paulo, niliyeitwa kuwa mtume wa Kristo Yesu kwa amri ya Mungu Mwokozi wetu na ya Kristo Yesu tunayemtumainia. Ninakuandikia wewe Timoteo, mwana wangu wa kweli katika imani. Ninakutakia neema na rehema na amani kutoka kwa Mungu Baba yetu na kwa Kristo Yesu Bwana wetu. Ukae kule Efeso sawa vile nilivyokusihi wakati nilipokwenda Makedonia na kule wazuize wale watu wanaofundisha mafundisho ya uongo. Uwaambie wasishikamane na hadisi za uongo pamoja na mambo yasiyokuwa na mwisho ya wababu. Hayo yote yanaleta mabishano, wala hayafai kitu kwa kutimiza mpango wa Mungu wa wokovu unaojulikana kwa njia ya imani. Shabaha ya agizo hilo ni kusudi kuwe upendo unaotokana na moyo safi na zamiri nzuri na imani ya kweli. Watu wa moja wamekosa kuwa na tabia hiyo, hata wamefuata maneno ya ovyo ovyo. Wanataka kuwa walimu wa sheria ya Musa lakini hawaelewi wao wenyewe maneno wanayosema, wala maneno wanayohakikisha. Tunajua kwamba sheria ni nzuri, kama ikitumiwa kwa njia ya haki. Vile vile ni sherti kujua kwamba sheria haikuwekwa kwa ajili ya wenye haki, lakini kwa ajili ya watenda mabaya, waasi, watu wasiomheshimu Mungu, wenye zambi nao, wenye kuchafua vitu vitakatifu na kukufuru na kwa ajili ya wale wanaowaua wa baba zao au wa mama zao na wauaji wowote. Sheria imewekwa kwa ajili ya waasherati, wanaume wanaozini wao kwa wao, wenye kuuzisha watu, wasema uongo, wale wanaofanya viapo vya uongo na kwa ajili ya wote wanaofanya matendo yanayokuwa umbali mbali na mafundisho ya kweli. Mafundisho haya yanalingana na habari njema ya utukufu wa Mungu mwenye baraka ambayo nilipewa nipate kuihubiri. Ninamshukuru Bwana wetu Kristo Yesu aliyenitia nguvu kwa sababu alinihesabu kuwa mwaminifu hata akaniweka kwa kazi yake. Ingawa zamani nilikuwa mwenye kumutukana, mwenye kumutesa na kumutendea kwa ukali, lakini amenihurumia. Kwa sababu yote niliyofanya niliyafanya kwa upumbafu, kwa maana sikukuwa bado na imani. Bwana wetu amenijalia neema kwa uwingi, amenipa imani na upendo tunaokuwa nao katika kuungana kwetu na Kristo Yesu. Neno hili ni la kuaminiwa nalo linastahili kukubaliwa kabisa: Kristo Yesu alikuja katika dunia kwa kuokoa wenye zambi. Na mimi ni wa kwanza mwenye zambi kati yao. Lakini kwa sababu hiyo Mungu amenihurumia; alifanya vile kusudi kwa njia yangu mimi, ninayekuwa mtenda zambi wa kwanza, Yesu Kristo apate kuonyesha uvumilivu wake, na hivi mimi nipate kuwa mfano kwa wote watakaoamini nyuma na kupata uzima wa milele. Kwa mfalme wa milele, asiyeweza kufa, asiyeonekana Mungu pekee yake ikuwe heshima na utukufu milele na milele. Amina. Timoteo, mwana wangu, ninakupa agizo hili kufuatana na maneno ya unabii yaliyosemwa zamani juu yako. Maneno hayo ndiyo yatakayokuwezesha kupiga vita nzuri, ukichunga imani yako na kuwa na zamiri safi. Watu wa moja wamekataa kuwa na zamiri hata wamepoteza imani yao. Kati yao kuna Himeneo na Alesanduro, ambao nimewaachia Shetani kusudi wasimtukane Mungu tena.