Timoteo wa kwanza, sura ya tatu. Neno hili ni la kweli. Kama mutu anatamani kazi ya msimamizi wa kanisa anatamani kazi nzuri. Basi msimamizi wa kanisa anapaswa kuwa mutu asiyeshitakiwa neno lolote. Sherti akuwe na muke mumoja tu akuwe mukadirifu mwenye akili akuwe mwema na mwenye kupenda kukaribisha wageni na mwenye kujua kufundisha. Hapaswi kuwa mulevi wala mpiganaji, lakini akuwe mupole, mwenye kupenda amani, wala asikuwe mtu wa kupenda fedha. Anapaswa kuwa mtu mwenye kuongoza jamaa yake vizuri na kuadibisha watoto wake kusudi wakuwe wenye utii na wenye heshima kabisa. Kwa maana mutu anayeshindwa na kuongoza jamaa yake mwenyewe, namna gani ataweza kuchunga kanisa la Mungu? Yeye hapaswi kuwa mwamini mupya, kusudi asitawaliwe na kiburi na kuhukumiwa kama vile Shetani alivyokuwa. Vile vile, inafaa akuwe mutu mwenye kushuhudiwa vizuri na watu wa nje ya kanisa, kusudi asizarauliwe na kunaswa katika mtego wa Shetani. Vile vile wasaidizi wanaotumika katika kanisa wanapaswa kuwa watu wenye heshima. Hawapaswi kuwa wenye nia mbili katika masemi yao, wala wenye kunywa pombe kwa uwingi, wala wenye kutafuta mali kwa njia isiyokuwa sawa. Wanapaswa kushikamana kwa dhamiri safi na ukweli wa imani uliofunuliwa. Inafaa wapimwe kwanza, na kisha kama hawakuonekana na kosa, wataweza kutumika kama wasaidizi wa kanisa. Wanawake wao wanapaswa kuwa na adabu vilevile, wasikuwe wasingiziaji wa uongo, lakini wakuwe wakadirifu na waaminifu katika mambo yote. Inafaa wasaidizi wa kanisa wakuwe kila mtu na muke mumoja tu na wanapaswa kuwa watu wenye kuongoza vizuri watoto wao pamoja na jamaa zao. Wasaidizi wanaotumika vizuri kazi zao wanajiheshimisha na wanaweza kutangaza kwa uhodari habari za imani tunayokuwa nayo katika kuungana na Kristo Yesu. Ninakuandikia barua hii ijapokuwa ninatumaini kuja kukuona kisha muda kidogo, lakini kama nikikawia kufika, utaweza hivi kujua mwenendo unaopaswa kuwa nao katika nyumba ya Mungu, maana yake katika jamaa ya Mungu mwenye uzima. Yeye ndiye anayekuwa nguzo na msingi wa kweli. Hakika siri ya ibada yetu ni kubwa: yeye alitokea kwa mfano wa mutu, alishuhudiwa na roho mutakatifu kuwa mwenye haki, alionekana na wamalaika. Alitangazwa katikati ya mataifa. Aliaminiwa popote katika dunia na alinyanyuliwa mbinguni katika utukufu.