Timoteo wa kwanza sura ya ine. Roho Mutakatifu anasema wazi kwamba katika nyakati za mwisho watu wengine watapotoka katika imani yao na kufuata roho za udanganyifu na mafundisho ya pepo. Wanadanganywa na watu wenye uongo na wanafiki wenye zamiri iliyokufa iliyoharibika kabisa, kama vile imeteketezwa kwa moto. Wao wanafundisha kwamba ni vibaya kuoana na wanawakataza watu kula vyakula fulani fulani. Lakini Mungu aliumba vyakula vile kusudi watu waliokwisha kumwamini na kutambua ukweli, wapate kuvitumia wakiisha kumshukuru. Kila kitu Mungu alichokiumba ni kizuri wala hakuna kile kinachopaswa kukataliwa. Lakini inafaa kumshukuru Mungu mbele ya kukikula, kwa maana kwa njia ya neno la Mungu na ya maombi, chakula kinatakaswa mbele yake. Kama ukiwaelezea waziwazi wandugu maneno hayo, utakuwa mtumishi mwema wa Kristo Yesu, mwenye kukulishwa kiroho na maneno ya imani na mafundisho mazuri uliyoshika kabisa. Lakini ukatae hadithi za uongo zilizotungwa na wanawake wazee. Ujizoeze katika maisha yako kumwabudu Mungu kwa ukweli. Mazoezi ya mwili yana mafaa kidogo, lakini kushikamana na ibada kuna mafaa katika mambo yote, kwa maana kunatupatia ahadi ya kuishi kwa wakati huu wa sasa na kwa wakati utakaokuja. Neno hilo ni la kuaminiwa, nalo linastahili kukubaliwa kabisa na ni kwa hiyo tunasumbuka na kupigana, kwa maana tunamtumainia Mungu mwenye uzima, Mwokozi wa watu wote, na hasa zaidi Mwokozi wa waamini. Hayo ndiyo maneno unayopaswa kuagiza na kufundisha. Usijiachilie kuzarauliwa na mutu yeyote kwa sababu ungali bado kijana, lakini ukuwe mfano kwa waamini katika masemi yako, katika mwenendo wako katika upendo, katika imani na katika maisha safi. Kwa kungojea mpaka nitakapofika, ujitolee kwa kuwasomea watu maandiko matakatifu, kwa kuwaonya na kuwafundisha. Usiache kutumia ile zawadi ya kiroho inayokuwa ndani yako, uliyopokea kutokana na maneno ya manabii na kwa njia ya kuwekewa mikono na wazee wa kanisa. Ufikiri sana juu ya mambo hayo na ujitolee kwa kuyatimiza hata watu wote waone waziwazi maendeleo yako. Ujiangalie wewe mwenyewe na kuangalia mafundisho yako nawe ushikamane nayo. Kwa maana ukifanya hivi utajiokoa wewe mwenyewe na kuokoa wale wanaokusikiliza.