Usimkaripie muzee kwa nguvu, lakini umuonye kama baba yako. Uwatendee vijana wanaume kama wandugu zako, nao wanawake wazee kama mama yako, na vijana wanawake kama wa dada zako, ukijilinda katika maisha safi. Uwaheshimu wanawake wajane wasiokuwa na tegemeo lolote. Lakini kama mujane akiwa na watoto au wajukuu, inafaa wajifunze kwanza kutimiza mapaswa yao ya kidini kwa ajili ya jamaa zao wenyewe na kuwarudishia wazazi na babu zao mema waliowatendea, kwa maana jambo hilo linampendeza Mungu. Mujane wa kweli asiyekuwa na mutu yeyote wa kumsaidia anamutumainia Mungu na kudumu kumutolea mahitaji yake na kumwomba mchana na usiku. Lakini mjane anayeishi katika tamaa mbaya amekwisha kufa ijapokuwa angali bado mzima. Hayo ndiyo maneno unayopaswa kuwaagiza wajane kusudi wasikuwe na mashitaki. Kama mutu asipotunza wandugu zake, na hasa zaidi watu wa jamaa yake mwenyewe, huyu amekana imani yake, naye ni mubaya kuliko mupagani. Usimwandike katika hesabu ya wajane mujane yeyote ambaye hajatimiza umri wa miaka makumi sita. Tena inafaa akuwe yule aliyeolewa na mume mmoja tu. Sherti ajulikane kwa matendo yake mema. Anapaswa kuwa mutu aliyeadibisha watoto wake vizuri, aliyekaribisha wageni aliyewapokea watu wa Mungu akiwanawisha miguu, aliyewasaidia wenye taabu, na aliyejitolea kwa kutenda mema ya kila namna. Lakini ukatae kuandika wajane wanaokuwa wangali vijana katika hesabu ile, kwa maana wanapovutwa na tamaa ya kutaka kuolewa, wanaacha kumutumikia Kristo, na kwa hiyo wanavunja agano walilofanya naye kwanza na kuanguka katika kosa na zaidi ya hiyo, wanashikwa na uvivu na kuwa na tabia ya kutangatanga nyumba kwa nyumba. Na si ile tu, vile vile wao ni wakatetea na wenye kujiingiza katika maneno ya watu wengine na kusema maneno yasiyofaa. Kwa sababu hiyo, ninataka wajane wanaokuwa wangali vijana waolewe wazae watoto na kutunza nyumba zao, kusudi waadui wasipate nafasi ya kutuchongea. Kwa maana wajane wamoja wamekwisha kupotoka na kumufuata Shetani. Lakini kama muamini yeyote akiwa na wajane katika jamaa lake, anapaswa kuwasaidia kusudi kanisa lisilemewe, na hivi kanisa nalo litaweza kuwasaidia wale wajane wasiokuwa na tegemeo lolote. Wazee wa kanisa wanaoongoza kazi yao vizuri wanastahili kupokea mshahara mara mbili, hasa zaidi wale wanaojitolea kwa kufanya kazi ya kuhubiri na kufundisha. Kwa maana maandiko matakatifu yanasema, usifunge kinywa cha ng'ombe anapokanyaga ngano, na tena yanasema, mtumishi anastahili kupewa mshahara wake. Ukatae mashitaki juu ya muzee isipokuwa kwa ushuhuda wa watu wawili au watatu. Wale wenye kufanya zambi wakaripie mbele ya watu kusudi wengine wapate kuogopa vile vile. Ninakuagiza mbele ya Mungu na mbele ya Kristo Yesu na ya wamalaika watakatifu ushike kanuni hizo bila kuwazia mutu kitu wala kuwa na upendeleo katika mambo yote unayofanya. Usiweke mikono juu ya mutu kwa haraka, wala usishiriki zambi za watu wengine. Ujilinde wewe mwenyewe katika maisha safi. Kwa ajili ya maumivu ya tumbo lako na udhaifu wa mwili wako wa kila mara, tangu sasa usikunywe maji tu, lakini utumie divai kidogo. Zambi za watu wa moja zinaonekana waziwazi, hata mbele hawaja hukumiwa. Lakini dhambi za wengine zinajulikana kisha, na ni hivi vile vile, matendo mazuri yanaonekana waziwazi, na hata yale yasiyoonekana wazi hayawezi kufichwa.