Timoteo wa kwanza, sura ya sita. Watu wote wanaokuwa watumwa wanapaswa kuwaheshimu wabwana wao kabisa, kusudi watu wasitukane jina la Mungu na kuzarau mafundisho yetu. Na wale wanaokuwa na wabwana waamini wasiwakosee heshima, kwa sababu wao ni wandugu; wanapaswa kuwatumikia vizuri zaidi, kwa maana wao ni wandugu waamini na wapendwa nao wanashiriki faida ya kazi yao. Hayo ndiyo maneno unayopaswa kufundisha na kuhubiri. Kama mutu akifundisha mafundisho mengine naye hakubali maneno ya kweli ya Bwana wetu Yesu Kristo, wala mafundisho yanayolingana na dini yetu, yeye anajaa majivuno wala hajui kitu. Yeye yuko na ulema wa kubishana na kugombezana juu ya maana ya maneno. Na hayo yanaleta wivu, makelele, matukano, masingiziano na magomvi yasiyokuwa na mwisho, ya watu wenye akili iliyokwisha kupotoka, hata wamesahau ukweli kabisa. Ndiyo wale wanaodhani kwamba dini ni njia ya kupata utajiri. Hakika dini ni pato kubwa kwa mtu kama anafurahia vitu anavyokuwa navyo. Kwa maana hatukuleta kitu katika dunia wala hatuwezi kurudia na kitu. Basi kama tukiwa na chakula na nguo, vile vinatosha. Lakini wale wanaotaka kuwa watajiri wanaanguka katika majaribu na mitego na katika tamaa nyingi za upumbafu na mabaya zinazowatumbukiza katika anguko na uharibifu. Kwa maana kupenda fedha ni shina la mabaya yote, kwa ajili ya kuzitamani watu wa moja wanaanguka katika imani yao na wanajiumiza mioyo, wakiziletea huzuni nyingi. Lakini wewe mtu wa Mungu, uepuke mambo haya, ushikamane na haki, ibada, imani, upendo uvumilivu na upole. Upigane vita nzuri kwa kuchunga imani yako, upate kujitwalia uzima wa milele Mungu aliyokuitia wakati ulipoitikia imani yako mbele ya washuhuda wengi. Mbele ya Mungu anayevipatia vitu vyote uzima, na mbele ya Kristo Yesu aliyetoa ushuhuda wa kweli mbele ya Pontio Pilato, ninakuagiza maneno haya, ushike mambo uliyoagizwa kwa uaminifu bila kosa, mpaka siku Bwana wetu Yesu Kristo atakapotokea. Kutokea kwake kutafanywa na Mungu kwa wakati aliyopanga. Yule ndiye Mungu anayestahili kutukuzwa, anayekuwa peke yake mutawala, mfalme wa wafalme na bwana wa wabwana. Ni yeye tu asiyeweza kufa na anayekaa katika mwangaza ambao mutu hawezi kukaribia. Hakuna mutu aliyemwona wala hakuna mutu anayeweza kumwona. Ndiye mwenye heshima na uwezo wa milele amina. Waagize wale wanaokuwa watajiri katika dunia hii ya sasa wasijivune vile vile, wasiweke matumaini yao katika mali inayotoweka upesi lakini wamutumainie Mungu anayetupatia vitu vyote kwa wingi kusudi tufurahiwe navyo. Waagize watende mema, wakuwe watajiri katika matendo mazuri, nao wasaidiane kwa moyo safi na kushiriki mali yao na wengine. Kwa njia hii watajiwekea akiba nzuri na yenye kudumu kwa ajili ya siku zitakazokuja, kusudi wapate uzima wa kweli. Timoteo, uchunge vizuri kile ulichopewa kwa kulinda, ukiepuka maneno ya kidunia na mabishano yasiyokuwa na maana juu ya ile watu wengine wanayoita kuwa ni elimu, lakini ni uongo. Kwa ajili ya kufuata elimu ile, watu wa moja wamepotoka katika imani yao. Ninawatakia neema kutoka kwa Mungu.