Barua ya Paulo kwa Tito. Tito sura ya kwanza. Barua hii inatoka kwangu mimi Paulo, mtumishi wa Mungu na mutume wa Yesu Kristo. Mimi nimetumwa kwa kuongoza watu waliochaguliwa na Mungu wapate kumwamini na kutambua ukweli unaolingana na dini yetu. Na kwa njia hiyo watapata tumaini la uzima wa milele ambalo Mungu asiyesema uongo alituahidi mbele ya mwanzo wa nyakati. Alifunua neno lake kwa wakati aliyoupanga, kwa njia ya mahubiri ambayo yeye Mungu mwokozi wetu alioniamuru kutangaza. Ninakutumia barua hii wewe Tito, mwana wangu wa kweli katika imani tunayoshiriki pamoja. Ninakutakia neema na amani kutoka kwa Mungu Baba na kwa Yesu Kristo mwokozi wetu. Nimekuacha katika kisanga cha Krete kusudi upate kutengeneza maneno yaliyobaki na kusimika wazee katika kanisa ndani ya kila muji, ukifuata maagizo niliyokutolea. Muzee wa kanisa anapaswa kuwa mutu asiyeshitakiwa neno lolote, sherti akuwe na muke mumoja nao watoto wake wanapaswa kuwa waamini na wasioshitakiwa neno juu ya mwenendo mubaya au juu ya kukosa utii. Kwa maana msimamizi wa kanisa anapaswa kuwa mutu asiyeshitakiwa neno, kwa sababu yeye ni mwangalizi wa kazi ya Mungu. Hapaswi kuwa mutu mwenye kiburi, wala mukali, mulevi, mgomvi, wala mwenye kutafuta mali kwa njia mbaya. Lakini inafaa akuwe mwenye kupenda kukaribisha wageni, mwenye kupenda mema, mukadirifu, mwenye haki, mutakatifu na mutaratibu. Anapaswa kushika neno la kweli linalolingana na mafundisho yetu. Hivi ataweza kuwaonya watu kwa njia ya mafundisho ya kweli na kuwashinda wale wanaomupinga. Kufuatana na hiyo, kuna watu wengi hasa kati ya Wayuda walioamini, wanaokuwa waasi, wakatetea na wadanganyifu. Inafaa kuwanyamazisha watu hao kwa sababu wanapotosha jamaa nzima kwa kufundisha mambo yasiyofaa, wakitafuta kupata mali kwa njia mbaya. Na hata mumoja wa manabii wao wenyewe, Mukrete, alisema Wakrete ni wasema uongo siku zote, nyama wabaya, wavivu na walafi. Ushuhuda huo ni wa kweli. Basi kwa hiyo waonye vikali, kusudi wapate kuwa na imani kamili, na zaidi ya ile, hawatafuata hadisi za uongo za Kiyuda wala maagizo ya watu waliopotoka mbali na ukweli. Kila kitu ni safi kwa watu wanaokuwa safi. Lakini hakuna chochote kinachokuwa safi kwa watu wachafu na wasiomwamini Mungu kwa maana akili na dhamiri zao zimekuwa chafu. Wanajidai kwamba wanamjua Mungu lakini wanamkana kwa matendo yao. Wao ni wenye machukizo, waasi hata hawafai kwa kufanya kazi yoyote nzuri.